Hướng dẫn cách xem điểm đánh giá kỹ năng giao dịch của Trader

daigv

Active Member
104
134
Hi ACE TraderViet

Tình hình chúng ta giao dịch hàng ngày mà thường không có 1 ai nhìn nhận giúp chúng ta thực sự kỹ năng giao dịch của chúng ta đang ở đâu. Nếu chỉ dựa vào Profit thì quả thật là thiếu xót.

Có 1 cách đơn giản để biết hiện nay kỹ năng giao dịch của bản thân đang ở mức nào để từ đó đánh giá điều chỉnh sao cho kỹ năng của bản thân tốt hơn từ đó giảm thiểu rủi ro hơn và make profit nhiều hơn.

(click vào ảnh để xem rõ hơn)​

Điểm càng cao thì cho thấy kỹ năng giao dịch của bạn càng tốt.

Các bác có thể xem hướng dẫn cài đặt trong website này (setup 30s là xong thôi) : http://pfmfund.com/PFMTools-en.html

Nếu là thành viên của TraderViet thì comment ở dưới này ID của các bác để thời gian sử dụng là 30 ngày nhé. (Bình thường là 7 ngày)

Xem ảnh ở dưới để biết ID của các bác ở đâu (click vào ảnh để xem rõ hơn):

Hi vọng có thể thấy được nhiều bác Trader có điểm cao hơn mức 550 của em ^^
Bác nào điểm cao nhất em xin tặng 1 tài khoản 50$ (có thể lấy tiền mặt qua VCB)
Các bác chịu khó Post hình lên đây để anh em chiêm ngưỡng nhé.

Đính kèm

• ai1191.photobucket.com_albums_z474_daigv_Slack_20for_20iOS_20Upload_205_zps9k7e4lx9.jpg
    ai1191.photobucket.com_albums_z474_daigv_Slack_20for_20iOS_20Upload_205_zps9k7e4lx9.jpg
    152.4 KB · Xem: 4

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
TraderViet xin phép được đưa bài này ra trang chủ để ủng hộ trí tuệ Việt Nam trong đóng góp cho cộng đồng tài chính trong nước. Anh em nào có sản phẩm hay như này thì TraderViet sẽ quảng bá miễn phí luôn cho nhé

thế nếu trader đổi tk cùng tên hoặc khác tên thì tool có phát hiện dc ko hả bác daigv

Bác cho em hỏi, điểm đánh giá kỹ năng giao dịch được tính như thế nào?
Em xin phép ko nói chính xác công thức, nhưng em có thể nói những yếu tố mà nó dựa vào:
1. Profit ở mỗi lệnh của anh
2. Số tiền anh rút ra
3. Số tiền anh nạp vào
4. Quản lý vốn của anh tại mỗi giao dịch
5. Pips anh make được.

đây là 5 yếu tố chính (trên tổng 12 yếu tố) Và thứ tự của nó cũng chính là thứ tự ưu tiên luôn ạ.
^^

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 522 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 621 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,754 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 87 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên