(Hướng dẫn) Copy trade eToro an toàn như thế nào?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,666
154,079
Khóa học của Dr.Elder Làm Sao Để Trở Thành Trader Giỏi Hơn có vé tặng của eToro và eToro yêu cầu là phải mở tài khoản tối thiểu 200 usd và copy trade 01 lệnh để đó đến ngày 07/01/2020 mới đủ chuẩn học. Nhiều anh em đặt câu hỏi là copy trade eToro an toàn như thế nào và khỏi mất hết 200 usd vốn của anh em.

Thực tế thì tôi đã nạp 1000 usd vào tài khoản eToro thật của mình và trải nghiệm copy trade để xem như thế nào. Tôi sẽ trả lời cách thức làm sao copy trade eToro an toàn nhé

Đầu tiên, để copy trade eToro được, anh em cần login vô tài khoản của mình tại etoro.com. Login vô thì màn hình nó như này​

Đối với tôi đã copy trade eToro rồi nên tôi vào Danh mục để thấy danh mục copy của mình. Tôi copy trade full luôn 1000 usd thử xem sao. Anh em có thể thấy tôi đang lãi 10.98 usd.

Sau khi nạp tiền xong, anh em có thể vào Sao Chép Người để copy trade eToro

Vào Sao Chép Người rồi, anh em nhìn phần Lựa Chọn Của Biên Tập Viên xem họ lựa ra các trader tốt cho mình copy. Lưu ý anh nào có số rủi ro càng thấp càng tốt nhé. Anh BalanceAM này có số điểm là 3, rất tốt

Bấm vào tên BalanceAm rồi bấm vào Số liệu thống kê để xem kết quả trading của ảnh. Anh này trade từ 2017 rồi và kiểm tra tháng thua lỗ cho thấy chưa tháng nào quá 11%. Tháng lỗ 11% là từ 2017 khi anh ấy bắt đầu trên eToro, còn lại mấy tháng năm nay toàn cao nhất lỗ 2%. Quá an toàn

Nếu thấy ưng anh BalanceAM rồi thì mình bấm Sao Chép bên góc trên để sao chép giao dịch của anh ấy

Để chắc ăn hơn nữa, mình bấm vào chỗ Sửa để đặt dừng lỗ chặt. Mặc định nó dừng lỗ ở mức còn 120 usd, tức lỗ 80 usd. Mình sẽ siết nó chặt hơn

Mình bấm dấu + lên hết mức và thấy số tiền là 189.99 usd, tức là nếu tài khoản mình từ 200 usd xuống còn 189.99 thì dừng lỗ. Xem như lỗ 10 usd. Xong bấm Sao Chép.

Như vậy là quá an toàn rồi. Mức lỗ 10 usd tương đương 5% tài khoản, mà anh BalanceAM này 2 năm qua chưa tháng nào lỗ đến 5%. Riêng năm nay lỗ cao nhất 1 tháng chỉ chưa đến 2%.

Sao Chép xong thì anh em vào lại phần Danh mục để xem kết quả Copy hàng ngày của mình. Phần lời lỗ nó hiển thị trong đó.

Dưới đây là 1 số anh trader nữa cũng an toàn cho việc copy trade eToro

Anh này thuộc dạng huyền thoại eToro. Từ ngày lên sóng copy trade eToro đầu 2017 đến giờ 3 năm rồi chưa có tháng nào âm. Lợi nhuận không quá cao.

Anh này bắt đầu từ tháng 02/2019 và mới chỉ có 1 tháng lỗ tầm 5%

Anh này trade đã 3 năm và năm nay trade khá tốt, chỉ có 1 tháng lỗ và lỗ có 0.11%. Năm 2018 thì anh trade tệ hơn nhưng cả năm cũng bay chỉ tầm chưa đến 20%

Anh em có thể tham khảo thêm Lựa Chọn Của Biên Tập Viên để kiếm các anh trader có rủi ro thấp mà copy. Cứ dừng lỗ chặt chẽ là đảm bảo copy trade eToro an toàn thôi

Bổ sung thêm 1 số anh trader nổi danh trên hệ thống copy trade eToro. Anh em gõ tên vào ô search sẽ ra những người này. Mấy ông nổi tiếng có đến 4000 - 5000 người copy (ông BalanceAM có gần 4.300 người copy)

Đây là kinh nghiệm cá nhân của tôi sau gần 2 tuần copy trade eToro vừa qua. Anh em tham khảo nhé.

Chúc anh em kiếm được vé với giá rẻ hơn rất nhiều so với vé bán lẻ.

Happy and safe trading anh em

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
1 câu hỏi bên lề etoro. Mua cổ phiếu Mỹ trên etoro k dùng đòn bẩy trên đấy là được sở hữu đứng tên mình và nhận cổ tức ah bác Huy

1 câu hỏi bên lề etoro. Mua cổ phiếu Mỹ trên etoro k dùng đòn bẩy trên đấy là được sở hữu đứng tên mình và nhận cổ tức ah bác Huy
Đại diện bên ấy trả lời là đúng là không dùng đòn bẩy và nhận cổ tức, không phí qua đêm nhưng không phải là sở hữu chính chủ cổ phiếu.

Đại diện bên ấy trả lời là đúng là không dùng đòn bẩy và nhận cổ tức, không phí qua đêm nhưng không phải là sở hữu chính chủ cổ phiếu.
tuyệt vời , ko chính chủ nhưng không mất phí hold và được nhận cổ tức là ngon rồi. chính chủ cũng có hơn gì đâu :D coi như etoro mua hộ không lấy phí.
vậy mà trước đây hỏi bác mua chứng khoán mỹ hold dài hạn không mất phí thì bác bảo không biết. bác không khai ra etoro thì e bắt đáy được apple 150$ giờ x2 rồi :(

tuyệt vời , ko chính chủ nhưng không mất phí hold và được nhận cổ tức là ngon rồi. chính chủ cũng có hơn gì đâu :D coi như etoro mua hộ không lấy phí.
vậy mà trước đây hỏi bác mua chứng khoán mỹ hold dài hạn không mất phí thì bác bảo không biết. bác không khai ra etoro thì e bắt đáy được apple 150$ giờ x2 rồi :(
Mới đánh đập country manager của eToro thì mới có lời khai đó bác

hiếm khi nào admin @DuongHuy mời ae sử dụng dịch vụ 1 cách tường tận như vậy.
Admin chắc đã check hết rồi nên chắc sẽ an toàn lắm đây.
Ae còn k biết full xèn vào etoro nữa, mọi chuyện để admin lo, nghiên cứu trade triếc gì nữa cho mệt. Tính ra khoảng 4-5% 1 tháng thơm thôi rồi

hiếm khi nào admin @DuongHuy mời ae sử dụng dịch vụ 1 cách tường tận như vậy.
Admin chắc đã check hết rồi nên chắc sẽ an toàn lắm đây.
Ae còn k biết full xèn vào etoro nữa, mọi chuyện để admin lo, nghiên cứu trade triếc gì nữa cho mệt. Tính ra khoảng 4-5% 1 tháng thơm thôi rồi
Vì thực sự muốn anh em kiếm cái vé học khóa Elder với giá tốt nhất có thể bác ạ. Còn ai nghĩ sao thì tùy. Thiệt sự kèo tài trợ vé của eToro là quá thơm so với việc bỏ tiền ra mua cái vé retail

cho mình hỏi
mình có tài khoản ở Alpari và Roboforex thì mình có thể sao chép ở Etoro được không ạ?

Thế họ lấy lợi nhuận bằng cách nào bác DuongHuy?
Làm gì có cái gì miễn phí vậy, em đang thắc mắc trước khi dề pô rít 1000$

Thế họ lấy lợi nhuận bằng cách nào bác DuongHuy?
Làm gì có cái gì miễn phí vậy, em đang thắc mắc trước khi dề pô rít 1000$
phải lấy tiền thì mới may ra bảo đảm chất lượng, chất lượng ở đây là hệ thống copy mượt mà, hệ thống phân tích thống kê báo cáo đánh giá trader đầy đủ . 2 cái này mà làm ẩu thì nguy.

Mình bỏ giao dịch Etoro gần cả năm rồi. Đây là môi trường trực quan rất dễ cho người mới giao dich ~ ai cũng có thể đốt tiền.
+ Không dùng Meta Trader qua Etoro đê sử dụng copy trade được. Etoro xây dựng hệ sinh thái riêng trên nền tảng web. Chỉ tạo tài khoản Etoro và copy trades từ các thành viên trên mạng XH đó.
+ Theo mình nhớ là nó ăn chi phí trên từng lệnh giao dịch thắng. Không có gì là miễn phí cả. Người được copy cũng ăn được chi phí trên lệnh thắng. Điều đó hiển nhiên: lệnh bạn vào mà tổng giá trị người khác đổ vào $1 triệu copy giao dịch đó, kiếm được $100k thì bạn cũng phải nhận được bèo nhất là $100 chứ. Thằng ngu nào xây dựng profile trên đó để cống hiến cho mạng XH ? Các bên phải có lợi, ai bỏ sức ra thì có tiền công, ai không bỏ sức ra mà có lợi nhuận thì phải mất phí chứ.

Có thể bây giờ đã khác? Anh em cứ thử copy, để lệnh tự đóng mở theo chủ. Rồi test một trường hợp khác, copy vào lệnh nhưng mình tự đóng.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,498 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 347 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 874 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 276 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 393 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,759 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên