Hướng dẫn nâng cao phương pháp "chén thánh" Binary Options Hubba Hubba Style (Phần cuối)

Hướng dẫn nâng cao phương pháp "chén thánh" Binary Options Hubba Hubba Style (Phần cuối)

Thống

Active Member
1,920
8,374
Ở những phần trước của series này, chúng ta đã cùng nhau nghiên cứu về 2 trading setup chính của Hubba Hubba Style (HH Style). 2 setup này là cốt lõi của HH Style, những setup khác về cơ bản là cùng chung ý tưởng với 2 setup này. Thế nên chỉ cần nhuần nhuyễn Exhaustion và Ride the train là đã quá đủ để bạn chiến đấu với thị trường.

Ở phần này, mình sẽ nói đến 1 yếu tố cực kỳ quan trọng với phương pháp HH Style, nó đóng vai trò chủ chốt trong việc xác định trend đang suy giảm hay có thể tiếp tục bật tăng. Yếu tố đó chính là vùng kháng cự/ hỗ trợ (gọi tắt là SR)

[COLOR=#b3b300]1. Tại sao SR lại quan trọng khi dùng HH Style?[/COLOR]

HH Style là phương pháp sử dụng hành động giá ( price action) là chính, các chỉ báo trong hệ thống chỉ mang tính chất hỗ trợ, không phải đưa ra signal. Hầu hết các chiến lược, hệ thống giao dịch mang nặng màu sắc Price Action đều quan trọng yếu tố vùng cản SR.

Hiểu một cách đơn giản, SR như 1 bức tường, giá khi tấn công bức tường này thì sẽ xảy ra 2 trường hợp: hoặc là bị dội lại (đảo chiều) hoặc đập vỡ tường (theo trend), tùy vào độ mạnh yếu chênh lệch giữa giá và vùng cản. Ý tưởng đơn giản vậy thôi, nhưng để hiểu và thuần thục được là cả 1 câu chuyện dài đấy.

[COLOR=#b3b300]2. Các vùng cản chính theo phương pháp HH Style[/COLOR]

a. SR Barry

SR Barry là một chỉ báo hỗ trợ tìm ra các vùng SR. Cá nhân mình thì đây là chỉ báo SR tuyệt vời nhất dù có hàng tá các chỉ báo SR khác cùng loại.

SR Barry có thể giúp bạn dễ dàng xác định các vùng cản mạnh, yếu. Tuy nhiên điều này còn phụ thuộc vào kinh nghiệm của bạn.

Điều mình cực kỳ thích ở SR Barry đó là nó giúp mình nhanh chóng tìm ra được những vùng giá bị "nén" lại, tình huống đó chỉ cần 1 cú breakout thì khả năng bật trend là vô cùng cao.

Với minh họa trên, bạn có thể thấy được vùng giá bị "nén" lại được tạo bởi các đường SR Barry. Vùng giá này bị breakout và tiếp đó là 1 downtrend.

b. Vùng giá tròn số

Vùng giá tròn số hay còn được viết tắt là RN (Round Number) với đuôi 00 hay BRN (Big Round Number) với đuôi 000.

Những vùng tròn số RN này tồn tại như một vùng cản. Hubba Hubba thường hay check kỹ các vùng này trước khi vào một lệnh nào đó.

c. Giá cao/thấp nhất của ngày

Giá cao/thấp nhất của ngày có thể được xem là 1 vùng cản đặc biệt, với mức độ "cứng" cao, tương đối khá khó để phá vỡ. Nhưng một khi đã vượt thành công, thì trend sẽ "bay" rất cao và xa.

[COLOR=#b3b300]3. Kết hợp phân tích vùng cản và các mô hình nến[/COLOR]

Quy trình phân tích cơ hội vào lệnh theo phương pháp của Hubba sẽ như sau:
  1. VC alert
  2. Xác định vùng cản
  3. Kiểm tra mô hình nến hiện tại
  4. Kiểm tra nến phản ứng như thế nào với vùng cản
  5. Đánh giá các yếu tố khác như phiên giao dịch, tin tức,...
Ở bước 4, với việc đánh giá phản ứng của nến với vùng cản, bạn sẽ xác định được trend này đã kiệt sức hay sắp có 1 sự đột phá mạnh. Ví dụ với Exhaustion, nến đưa ra nhiều tín hiệu ngược trend ngay khi gặp cản (bài viết về Exhaustion chi tiết hơn về các tín hiệu này, bạn có thể đọc lại tại đây). Còn với Ride the train, nến không ngần ngại vượt qua SR mà không tốn quá nhiều nỗ lực (bài viết về Ride the train tại đây).

[COLOR=#b3b300]Tạm kết[/COLOR]

Đây là phần cuối của series hướng dẫn nâng cao phương pháp Hubba Hubba Style. Nhân tiện đây, mình bật mí một chút đó là từ tuần sau, mình sẽ mở ra series bài viết phân tích lệnh BO với HH Style mỗi ngày. Các bác yêu thích HH Style mỗi sáng hãy vào thảo luận, phân tích cùng mình nhé.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Chỉnh sửa lần cuối:
Oh tuyệt vời quá bác ah, bác sẽ là đầu tàu để ae bám víu với thị trường BO đầy khốc liệt này. Chúc bác nhiều sức khoẻ để tiếp tục cống hiến cho cộng đồng !!!

Lâu lắm mới gặp bác Thống.
Nay chắc bác đắc đạo nên xuống núi truyền bá tâm pháp cho ae.

Mình Trade trên điện thoại và Trade trên IQ Options + Olym Trade không có indicator VC, chỉ có MACD và RSI thôi. Có thể dùng để biết đc khi nào quá bán/quá mua không ạ? Thanks

Lần này chắc sẽ theo thuyền nang HH của Bác Thống ra biển lớn ...:) 1 like nữa ủng hộ tinh thần cống hiến cho cộng đồng của tất ae chú bác trong TraderViet .

Háo hức đc chinh chiến HH style cùng các bác, mấy thread HH lúc em bắt đầu biết đến BO thì đã dừng.

Anh Thống ơi anh có thể làm thêm một bài phân biệt khi nào sử dụng Exhaustion và khi nào sử dụng Ride the train được không ạ.

PHƯƠNG PHÁP Người Anh Trai của "chén thánh"

Hôm nay mình xin chia sẻ mọi người chiến lược BẤT BẠI trên mọi khung giờ,mọi cặp tiền,mọi biến động từ thị trường.

Phương pháp mình xin giới thiệu với mọi người là giao dịch dựa trên 3 khung 1' , 5' , 1h

ĐẶC BIệt của phương pháp này rất linh hoạt,không cần mất thời gian để chờ vùng giao dịch,không bị ảnh hưởng bởi lịch kinh tế hay bất cứ tin đồn nào.Phương pháp này đảm bảo cho mọi người kiếm từ 2 đến 3 giao dịch một ngày và bạn có thể tự tin giao dịch lãi Kép

Mục đích của pp này: dựa trên những đáy và đỉnh trước nó, cộng thêm dấu hiệu band của BB và vị trí đường SMA100 >> từ đó đưa ra kế hoạch kinh doanh có lợi cho bạn.

LƯU Ý: Phương pháp này được coi là kẻ thù với quản lý vốn martingal nhưng nó là bạn thân của Pp đánh lãi kép ( đây là điều mình thấy thích nhất )

Mình khuyến khích mn không nên mở tk real quá sớm không thì Sàn sẽ sập mất! :)

Đùa thôi! đây là kết quả kinh doanh trong ngày của mình.Mong rằng nó sẽ là động lực giúp mọi người có cái nhìn tích cực hơn trong trade
" ĐỪNG BỎ CUỘC KHI MỎ VÀNG ĐANG NẰM Ở DƯỚI CHÂN CÁC BẠN "

Bạn sẽ ngạc nhiên khi một ngày nào đó bạn giàu mà không hiểu tại sao mình giàu.Mình đã bỏ ra 2 năm để nhìn nhận vùng giao dịch này,mong rằng mn ở đây sẽ tiếp thu được nó.
KHUYẾN CÁO
Phương Pháp này không dành cho những con ma lệnh và bị cảm xúc chi phối.Nó cũng là sẽ quay lưng lại với bạn nếu bạn lợi dụng nó...

xem xong có thể inbox accout này để mình chia sẻ cho mn vùng giao dịch đó nhé,THÂN ái! và đây là ngày giao dịch thuận lợi của mình nhưng cũng chưa phải gọi là thành công.

hình ảnh chỉ mang tính chứng minh và nó ko mang mục đích khoe khoang gì cả.những người chỉ nhìn vào tài khoản DEMo để vội phán xét thì đây ko phải bài viết dành cho bạn.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,602 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 241 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 446 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,134 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 337 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 198 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên