Hướng dẫn phối hợp Indicator để trade S&P500 (hồi 2) : Sự kết hợp tuyệt vời MACD và DPO

Hướng dẫn phối hợp Indicator để trade S&P500 (hồi 2) : Sự kết hợp tuyệt vời MACD và DPO

Cọp ăn chay

Active Member
468
930
Xin chào, hôm nay chúng ta tiếp tục mình xin lỗi vì up trễ do mình phải ra nước ngoài công tác hôm nay mình xin viết tiếp chủ đề

Hôm nay chúng ta sẽ đi vào chỉ báo động lưởng như tiêu đề mình đã nói,đầu tiên mình sẽ tiếp tục phần 1 là sẽ nói đến 1 số bí mật của đường Chikou Span và 2 chỉ báo MACD và DPO để phối hợp với Dao găm tìm ra xu hướng,nào chúng ta cùng vào chủ đề:

Bí mật Chikou Span:

1/ Tín hiệu đảo chiều đáng tin cậy từ Chikou Span

_ Đó là khi Chikou Span cắt 2 đường Tenkan và Kinjun, nhưng mình đã đổi thành 2 đường WMA nên giờ chúng ta sẽ dựa vào giao cắt với 2 đường WMA (Mình đã back test nhiều kết quả tương tự nhau), giờ mình sẽ VD cho các bạn thấy :

1 tín hiệu đẹp đúng không nào nhưng đừng vội mình mới show cho các ban xem tín hiệu đẹp nhất thôi hãy cùng mình qua tiếp bí mật sau
(Lưu ý: Ichimoku thực thi mạnh nhất ở chart H4,D1,W)

2/ Dùng Chikou Span để xác nhận breakout

Nếu các bạn theo trường phái Price Action chắc các bạn cũng nghe qua và thực hành phương pháp breakout kênh giá hoặc đường giá phá các đường MA200 hoặc MA100 đúng không nào, riêng mình sử dụng breakout đường dao găm nhưng thỉnh thoảng giá mặc dù đã phá nhưng không thành công, đây là VD :

Đây vì sao đường giá phá dao găm và đóng cửa phía dưới thậm chí breakout cả Kumo mà sao giá vẫn không đi tiếp mà phải hồi lên sau đó mới đi tiếp mới các bạn xem câu trả lời mà kể cả bản thân mình cũng mất 1 thời gian mới khám phá ra :

Đây mình sẽ nói tuần tự cho các bạn dễ hiểu:

Ở điểm 2 mặc dù giá phá dao găm nhưng các bạn hãy nhìn về điểm số 1 Chikou Span vẫn chưa phá thành công và vẫn còn nằm trong đám mây Kumo, cho nên chúng ta xét ở vị trị này giá vẫn còn sideway chưa thoát khỏi mây và phải hồi lên điểm số 5, nơi đám mây đóng vai trò kháng cự mạnh nên giá bật lại lần 2 vào điểm số 3, lúc đó chúng ta nhìn về điểm số 4, Chikou Span đã phá hoàn toàn dao găm và mây kumo, sau đó giá backtest về dao găm 1 lần nữa mới bắt đầu xu hướng mới và đâ là xu hướng mới

Rồi xong phần Chikou Span cũng là lúc minh kết thúc indicator xu hướng tiếp theo mình sẽ qua phần chỉ báo động lượng

DPO và MACD : trợ thủ đắc lực trong xác định xu hướng
nếu bạn nào vẫn chưa biết DPO hoặc MACD là gì thì đây

(Lưu ý quan trong: MACD phải là MACD truyền thống)

Nói nhanh cho các bạn đó là điều kiện bắt đầu tìm điểm entry buy hoặc sell là cả 2 đường nhanh+chậm của MACD và DPO đồng cắt lên 0 hoặc dưới 0

Minh họa luôn co các bác dễ hình dung:

Bức tranh càng lúc càng sáng tỏ đúng không nào các bác:
_ Gía và chikou span cùng hồi về dao găm bên dưới không có kháng cự mạnh
_Đường nhanh+chậm MACD giao nhau dưới 0
_DPO dưới 0 cũng vừa backtest về đường 0
Vậy chúng ta còn không ngần ngại gì mà Entry nữa
Chúc các bạn thành công phần sau mình sẽ tiếp tục chỉ báo Boligerband kết hợp MACD để né tránh vùng sideway cùng với chỉ báo biến động cùng các kênh giá + gợi ý 1 số điểm dừng lỗ và chốt lời

Happy trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 319 Xem / 32 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 597 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 312 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên