Hướng dẫn trade coin cơ bản - Quản lý vốn như thế nào trong trade coin? - Phần 8

Hướng dẫn trade coin cơ bản - Quản lý vốn như thế nào trong trade coin? - Phần 8

Sách trên TraderVietStore viết khá chi tiết về phần quản lý vốn này. A e có thể tham khảo thêm. Các bác xem thêm phần mục lục của sách cho phù hợp với nhu cầu nhé.
PS: Đừng tiếc vài trăm ngàn đồng đến khi cháy vài trăm đô rồi thì mà là phải chi biết nó sớm hơn thì đâu có thế. Goodluck

Chỉnh sửa lần cuối:
Cái vụ DCA em nghe từ năm 2016 khi còn chưa bắt đầu vào trade, và về sau sml với cái vụ DCA này nhất là năm 2018 ạ.
Thị trường coin khá là có tính chu kì. BTC giảm, Alt giảm. Tiếp BTC tăng, Alt giảm nốt phát cuối. Thứ 3 là BTC tăng, Alt tăng. Rồi đến BTC giảm Alt tăng. Phát cuối là cả lũ lại quay đầu giảm ạ.

Có 1 công thức tính khối lượng lệnh dựa vào quy tắc này:

số coin cần mua/bán = 1% tài khoản hiện tại/(giá entry - giá stop loss)
Ví dụ anh em muốn buy cặp BTCUSD giá entry 5400, stop loss 5300. Anh em đang có $1000 trong tài khoản, như vậy số BTC có thể buy là:

1% x 1000/(5400-5300) = 0.1 BTC
Cho mình hỏi chút ạ.vậy là khi mình buy 0.1 BTC mà giá xuống 5300 hoặc thấp hơn nữa thì mình sẽ mất 1% tài khoản và lệnh đó sẽ đóng hay là mình phải đặt 1 lệnh stop limit ở 5300 thì lệnh đó mới đóng ạ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 991 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 257 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 260 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,908 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,444 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên