Hướng dẫn tự làm một Expert Advisor - EA - cho MT4

To bác Duonghuy:
Có phải cái EA này bị tình trạng trong 1 nến (đang là H1) nếu RSI bập bênh lên xuống thì sẽ cứ mở lệnh lại đóng lệnh, rồi lại mở lệnh mới rồi lại đóng lệnh, ..... không ạ?
Em chạy 1 cái gần tương tự nhưng trong 1 nến 15p mà nó đóng mở lệnh 19 lần.

Em newbee, nhờ các bác chỉ giáo. Chân thành cảm ơn!

Giao dịch bằng Expert Advisor (EA) hay anh em Trader Việt còn gọi nôm na là Robot thì bây giờ đã quá phổ biến rồi. Người người muốn học làm robot, nhà nhà muốn học làm robot vì ai cũng có viễn cảnh ngồi 1 chỗ tận hưởng, trong khi con EA tự động trade và đem tiền về. Tuy nhiên, để học xong mớ code với ngôn ngữ MQL lằng nhằng của Metaquotes thì không phải dễ. Nếu không có kiến thức về lập trình căn bản thì chúng ta sẽ phải mò mẫm rất lâu để có thể chuyển tải ý tưởng từ đầu chúng ta thành 1 con EA tự động.

Nhằm đáp ứng nhu cầu cơ bản của một số anh em chưa tinh thông code, có 1 website ra đời và giúp đỡ trong việc xây dựng 1 con EA tự động hoàn toàn. Anh em chỉ việc nhập số liệu vào và nó sẽ tự code ra. Trang web đó là http://www.forexeadvisor.com/.
Tất nhiên là EA được xây dựng miễn phí tại đây chỉ mang tính cơ bản thôi, khó có thể đòi hỏi sự phức tạp được. Tuy nhiên, trong lúc đợi anh em thành tài trong việc học code thì chúng ta cứ thử xem sao

Mở trang ra thì là phần hướng dẫn cơ bản, anh em cần kéo xuống cuối trang và bấm vào nút màu xanh "Go to Expert Advisor Generator" để vào trang tạo EA tự động
Như hướng dẫn của trang này, để làm 1 con EA đơn giản, anh em cần trả lời một số câu hỏi dưới đây
1.Khi nào thì đặt lệnh mua?
2.Khi nào thì chốt lệnh mua?
3.Khi nào thì đặt lệnh bán?
4.Khi nào thì chốt lệnh bán?

Bây giờ, mình sẽ thử tự tạo 1 con EA phức tạp với vài dữ kiện như sau
Mình dùng RSI (14) và ADX (14) và chỉ dùng cho khung thời gian H1
Mua vào

• ADX > 25 (mục đích là cảnh báo có xu hướng mạnh)
  • VÀ RSI > 30 (mục đích giá đã hồi xong và đi lên lại)
Bán ra thì ngược lại

Chốt lệnh mua vào

• Khi RSI lên trên 70 (quá mua) HOẶC ADX giảm xuống dưới 25 (hết trend)
Chốt lệnh bán ra
  • Khi RSI xuống dưới 30 (quá bán) HOẶC ADX giảm xuống dưới 25 (hết trend)
Chốt lời 80 pips, dừng lỗ 30 pips và trailing 50 pips.

OK. Các bước sẽ như hình dưới đây

Bước 1: Setup cho lệnh mua

View attachment 2110

Bước 2: Setup cho lệnh bán

View attachment 2111

Bước 3: Setup để chốt lệnh mua

View attachment 2112

Bước 4: Setup để chốt lệnh bán

View attachment 2113

Bước 5: Setup Tùy chọn chốt lời, dừng lỗ, trailing

View attachment 2114

Bước 6: Tạo EA và Lưu EA lại

View attachment 2115

Sau khi đã lưu EA xuống thì đây là hình ảnh của con EA. Mình attach luôn con này ở cuối bài cho anh em backtest chơi

Anh em chép vào thư mục MQL > Experts của phần mềm MT4 đang sử dụng, sau đó khởi động lại MT4 để dùng nhé

em đang làm con EA đơn giản mà dùng cái web kia mãi k dc bác nào giúp em với, điều kiện vào lệnh Buy là giá nến đóng cửa ngoài bolinger band period 20 deviation 3.0,SL 3pip TP 5 pip,EA đánh trên khung m1

mình đã thử nhưng nó không như mình muốn, nó không hiểu là vào lệnh lúc mới cắt xuống hay cắt lên, đăng nhập vô MT4 lúc nào là nó vô lệnh lúc đó luôn hì hì, chọn thêm phần EMA 5 = EMA 10 thì không được, nó cứ về EMA5 < (>) EMA10. dù sao cũng thanks bạn thêm lần nữa, đành phải chịu khó ngồi canh thôi.
cái đó bạn vào MetaEditor mở Code của nó lên sửa dấu > hoặc < thành >= hoặc <= là nó hiểu
>= có nghĩa là vượt trên (above)
<= có nghĩa là vượt dưới (below)

Huy ơi đổi lại làm con MA 40 cắt con MA 200 nhé ,để khi nó cắt nhau sớm hơn vài phút , biểu đồ 1 phút nhé ,cộng thêm dử kiện ADX 14 sử dụng GBPJPY Cảm ơn nhiều
Theo hình bạn gửi thì bạn dùng Exponential MA, áp dụng cho giá Close. Ok, mình sẽ setup cho bạn thử cái EA này
A Duong Huy làm em xin 1 con EA dùng Ẽponential MA áp dụng cho giá close kết hợp với RSI, MACD đi ạ. Em cảm ơn trước. Có hậu tạ ạ

Anh Huy ơi ! Em muốn tìm một người coder ở Sài Gòn ? A làm coder cho em được không ạ ?

Pro Huy ơi cho mình hỏi có những EA nào có ích cho việc đặt lệnh, giữ lợi nhuận, giảm Loss và quản lý tài chính hiệu quả không.
Giới thiệu cho anh em tham khảo với.
Mình vào đây: https://www.mql5.com/en/code/mt4/experts
Nhưng mà như mò kìm đáy bể.

E chào a Huy, e nhờ a chỉ giúp e cách get code EA cách chơi như sau:
Đánh theo đường TB (MA)
1. Đặt 2 ĐTB (200,400)
Robot chơi nhồi thuận hướng volum 0.1 (lệnh sau nhân với 1.5)
Khi ĐTB to 400 nằm dưới thì Buy và ngược lại ở trên thì sell
2. Khi 2 ĐTB cắt nhau thì robot tự chốt và đánh đổi lại theo xu hướng tiếp theo
Nhờ a chỉ cho e cách Get một con EA trên web này và cách đánh như thế này e với ! E cảm ơn a nhiều !
Mong nhận được câu trả lời sớm từ anh !

E chào a Huy, e nhờ a chỉ giúp e cách get code EA cách chơi như sau:
Đánh theo đường TB (MA)
1. Đặt 2 ĐTB (200,400)
Robot chơi nhồi thuận hướng volum 0.1 (lệnh sau nhân với 1.5)
Khi ĐTB to 400 nằm dưới thì Buy và ngược lại ở trên thì sell
2. Khi 2 ĐTB cắt nhau thì robot tự chốt và đánh đổi lại theo xu hướng tiếp theo
Nhờ a chỉ cho e cách Get một con EA trên web này và cách đánh như thế này e với ! E cảm ơn a nhiều !
Mong nhận được câu trả lời sớm từ anh !

Trùng khớp câu hỏi. Mong chờ câu trả lời

@DuongHuy cho mình hỏi chút là chốt lệnh mua vào nghĩa là sao ạ?
khi mình đặt điều kiện lệnh mua, nếu khớp lệnh thì sẽ cho lệnh mua luôn và khi đạt số pip mình cài đặt lợi nhuận thì sẽ đóng lệnh; như vậy thì chốt lệnh mua ở đây để làm gì vậy ạ?

lệnh mua và chốt lệnh mua????

Mấy anh cho em hỏi mình set up cho Binary Option lệnh 5 phút như thế nào ạ?
Điều kiện vào lệnh Call (5 phút): Khi stochastic ở vùng quá bán và đường ema ở trên đường sma (trend tăng).

Điều kiện vào lệnh Put (5 phút): Khi stochastic ở vùng quá mua và đường ema ở dưới đường sma (trend giảm).

Mấy anh cho em hỏi mình set up cho Binary Option lệnh 5 phút như thế nào ạ?
Điều kiện vào lệnh Call (5 phút): Khi stochastic ở vùng quá bán và đường ema ở trên đường sma (trend tăng).

Điều kiện vào lệnh Put (5 phút): Khi stochastic ở vùng quá mua và đường ema ở dưới đường sma (trend giảm).
b ơi, đầy là robot forex mà bạn/ ko pải binary đâu

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 42 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 205 Xem / 28 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 321 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 2 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,666 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,299 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên