Hướng dẫn tự làm một Expert Advisor - EA - cho MT4

Tôi đã làm nhiều ea, sau một thời gian tôi mới chợt nhận ra rằng:
Cái mong muốn có cái ea để nó có thể vào lệnh, đóng lệnh ... kiếm tiền trong lúc tôi ngủ, sáng mở tk ra thấy cả đống tiền ở trong đó là không tưởng.

Có lẽ nó chỉ là một câu truyện cổ tích - kiểu như nàng lọ lem lấy được hoàng tử :)

Nếu tôi có thể được làm lại từ đầu thì tôi sẽ không đi vào con đường này, tôi thấy thoải mái hơn khi tự đặt lệnh. Tôi không đánh ngắn hạn kiểu 1 phút hay 5 phút nên cũng không thấy phiền lắm.

Cái mong muốn có cái ea để nó có thể vào lệnh, đóng lệnh ... kiếm tiền trong lúc tôi ngủ, sáng mở tk ra thấy cả đống tiền ở trong đó là không tưởng.

Có lẽ nó chỉ là một câu truyện cổ tích - kiểu như nàng lọ lem lấy được hoàng tử :)

Nếu tôi có thể được làm lại từ đầu thì tôi sẽ không đi vào con đường này, tôi thấy thoải mái hơn khi tự đặt lệnh. Tôi không đánh ngắn hạn kiểu 1 phút hay 5 phút nên cũng không thấy phiền lắm.
Bạn có dùng alert để cảnh báo vùng giá cần lưu ý không? Khỏi phải theo doi nhiều vât vã...:)

Bạn có thể tạo AE cho BO không

chào các bác!
Mình muốn tạo một ea:
1.vào lệnh bằng Ichimoku - Tenkan / Kijun cắt nhau
2. Sử dụng 1% balance
3. Nếu thua cứ sau 4 giờ đặt một lệnh nữa theo lệnh trước đó (buy thì đặt buy và sell thì đặt sell, vẫn nuôi lệnh cũ) và sử dụng martingale cấp số cộng.
4. Đóng tất cả các lệnh thi có lời 0.01% so với balance.
5. Có thể sử dụng trên nhiều cặp tiền.
6. Các thông số có thể thay đổi nếu được.
Cảm ơn các bác!

Chào bạn Huy
Bạn có nhận viết ea không thì cho mình xin địa chỉ mail để mình gởi ý tưởng nhé.
thank

Anh Huy vivieetgiups em viết một con EA . Mua khi AO (Awsome Osillator > 0 bán khi <0 . Khối lượng 0,01,TP: 300; SL: 200. Giúp em nhé.

Anh Huy vivieetgiups em viết một con EA . Mua khi AO (Awsome Osillator > 0 bán khi <0 . Khối lượng 0,01,TP: 300; SL: 200. Giúp em nhé.
Ý bạn là mua vào khí AO chuyển từ AO<0 sang AO>0 và ngược lại ah? Cái này không khó nhưng theo mình là không hiệu quả. Mình sẽ gửi bạn trong 1 - 2 ngày từ hôm nay (cuối năm bận quá).

Gửi bác nha!
Em có backtest thử rồi. Đúng như em nghĩ là không hiệu quả. Bác cứ test đi. Thân!

Đính kèm

• AO_1.ex4
    7.8 KB · Xem: 40
Chào Bác Huy và ae trên diễn đàn , ae nào có alert Bollinger band khi giá chạm band trên hoặc band dưới có thể giúp mình với . Thanks .

Chào Bác Huy và ae trên diễn đàn , ae nào có alert Bollinger band khi giá chạm band trên hoặc band dưới có thể giúp mình với . Thanks .
Của bác đây. Nó báo động lần đầu xong 1 phút sau báo lại. nếu bác muốn thời gian là bao nhiêu thì nhập vào delaytime nha.

Đính kèm

• BB_alert.ex4
    6.3 KB · Xem: 86
Chỉnh sửa lần cuối:
Nhờ bác coi lại dùm , hình như thiếu file mql4 nên mình cài mà nó không báo .
Mql4 là file code nguồn. Còn file ex4 là file thực thi. Em đã test rồi Với lại con này là EA chứ không phải indicator nha bác. Bác chép file vào thư mục expert adviser. Để test nhanh thì bác dùng chart M1 coi nha. Nêu vẫn không được thì báo em.

xin Bác nào tìm giúp em EA robot : huỷ lệnh "pending order " nếu không khớp, sau khi đặt lệnh này trong vòng 15 phút , hay 30 phút , 60 phút chẳng hạn. hôm nay, em tìm trên nhiều website nhưng không thấy . bác nào có xin share cho em cái
CÁM ƠN CÁC BÁC TRƯỚC NHÉ

xin Bác nào tìm giúp em EA robot : huỷ lệnh "pending order " nếu không khớp, sau khi đặt lệnh này trong vòng 15 phút , hay 30 phút , 60 phút chẳng hạn. hôm nay, em tìm trên nhiều website nhưng không thấy . bác nào có xin share cho em cái
CÁM ƠN CÁC BÁC TRƯỚC NHÉ
Em thấy pending order có expire time mà bác. Khi đặt lệnh bác click chọn Expiry rồi chọn thời điểm muốn lệnh "hết hạn" là được rồi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 709 Xem / 37 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 209 Xem / 5 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,270 Xem / 84 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,162 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 301 Xem / 31 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên