Hướng dẫn tự làm một Expert Advisor - EA - cho MT4

em chào các anh, em vào trang http://fxeabuilder.com/ea-builder/ để tạo ea online mà ko biết cách dùng. bác nào có ea đường sma50 sma200 đang trend xuống đặt lệnh mua, và trend lên đặt lệnh bán. cho em xin với ah.
tp 100pip, sl 150

Chỉnh sửa lần cuối:
VD đặt lệnh BUY khi giá close trên SMA 12 shift 6, đóng lệnh buy khi close xuống dưới thì viết ntn vậy anh

Chào các bạn. Mình có nhu cầu học mót để tự viết được 1 EA để chơi Binary Option theo tín hiệu riêng mình đặt ra. Bạn nào ở Hn có thể dạy mình được không, thu phí ok mà free cafe càng tốt. Mình ko phải dân lập trình nhưng có tư duy về lập trình (ngày xưa biết mỗi pascal) tự tin là hiểu và học nhanh. Hoặc có thể tư vấn giúp mình tài liệu để học. Xin cảm ơn

Có bác nào có thể tạo giúp code EA giùm em được không a?
ĐK: tự động vào lệnh SELL khi RSI 14 > 75 và BUY khi RSI14 <25 ạ

Các bác ơi. Nếu muốn chọn giá trị hiện tại của giá thì cái trường "shift" mình chọn là 0 hay là 1 ạ?
Và nếu muốn lấy giá trị của nến trước đó thì chọn -1 hay là 0?
Mong các bác trả lời giúp e.

Các bác ơi. Nếu muốn chọn giá trị hiện tại của giá thì cái trường "shift" mình chọn là 0 hay là 1 ạ?
Và nếu muốn lấy giá trị của nến trước đó thì chọn -1 hay là 0?
Mong các bác trả lời giúp e.
Giá trị nến hiện tại thì =0; nến trước thì =1; cứ thế tăng dần

Cảm ơn bác. Bác cho em hỏi nữa là các con EA e code ở web này. Khi chạy thử đều chọn số lot là 0.1. Nhưng nó cứ chạy 1 lệnh thì số lot là gấp 3 lần lên (0,3 rồi 0,9...). Vậy mình làm thế nào để giữ nguyên khối lượng các lệnh là 0.1 ạ?

bác chỉ giúp với, em muốn mở lệnh buy vào 3gio sáng và đóng lệnh lúc 5 giờ sáng, sl 50, tp 50 pips, mở 0.01lot thì phải làm sao? thanks bác
Do mình không biết sàn bạn đánh có muối giờ thế nào nên mình code cho bạn 1 file. Bạn tự điền thông số vào rồi chạy nha.
starthour=3; giờ mở lệnh (3 giờ sáng theo sàn)
stopthour=5; giờ đóng lệnh (5 giờ sáng theo sàn)
lots=0.01; lot
stoploss=500; stoploss 50pips (đơn vị trong EA là Point=1/10 pips nha)
takeprofit=500; takeprofit 50pips
Do yêu cầu của bạn chỉ có buy nên EA chỉ buy.
(Có gì bạn PM riêng mình - dừng làm loãng chủ đề nha)
Thân!

Đính kèm

• 3am-5am.ex4
    9.1 KB · Xem: 26
Bác thanh1933 ơi. E có kết bạn FB với bác nhưng chưa thấy bác trả lời. Tiện đây bác cho e hỏi. E có con EA và e muốn code với mục đích như sau:
-Cùng 1 lệnh sell hoặc buy thì khối lượng của lệnh đầu tiên là 0.01, lệnh sau đó gấp x lần khối lượng của lệnh trước đó.
-Sau khi đóng toàn bộ lệnh Buy hoặc Sell, nếu EA vào lệnh tiếp theo thì khối lượng lại trở lại 0.1 ban đầu.
Bác giúp e với ạ. E đang bí quá :(

Bác thanh1933 ơi. E có kết bạn FB với bác nhưng chưa thấy bác trả lời. Tiện đây bác cho e hỏi. E có con EA và e muốn code với mục đích như sau:
-Cùng 1 lệnh sell hoặc buy thì khối lượng của lệnh đầu tiên là 0.01, lệnh sau đó gấp x lần khối lượng của lệnh trước đó.
-Sau khi đóng toàn bộ lệnh Buy hoặc Sell, nếu EA vào lệnh tiếp theo thì khối lượng lại trở lại 0.1 ban đầu.
Xin lỗi bạn nha. Do không để ý facebook nên không kết bạn. Mình đã kết bạn rồi. Bạn cứ pm fb mình.

Của bạn đây.

Đính kèm

• Bollinger Band.mq4
    11.6 KB · Xem: 92

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 731 Xem / 37 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 275 Xem / 17 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 190 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 370 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,740 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,336 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên