Hướng dẫn tự làm một Expert Advisor - EA - cho MT4

Chào cả nhà, mình đang tìm hiểu làm EA và có vào 2 trang làm EA của bác @Duong Huy và 1 bác nữa và cũng làm nhưng không chạy được. Cái EA mình làm như sau: chạy trên khung thời gian M30. Khi nến đóng cửa trên EMA 9 và EMA 50 (EMA9 cắt lên trên EMA50) , RSI (9) > 60 thì vào lệnh buy và khi EMA9 cắt xuống EMA50 và nến đóng cửa dưới EMA9, RSI (9) < 40 thì vào lệnh sell. Đóng lệnh buy khi nến đóng cửa dưới EMA50, đóng lệnh sell khi nến đóng cửa trên EMA50. TP và SL đều 50pips. Mong các bác code dùm. Thanks

Cho mình hỏi .có thể đặt lệnh chờ mua hay bán tại giá mở cửa của cây nến tiếp theo không bạn. Hoặc lệnh chờ mua hay bán tại 1 thời điểm xác định với giá thị trường k bn
Câu hỏi của bạn có 2 vế:
1. Tại thời điểm hiện tại không biết giá mở cửa của cây nến kế là bao nhiêu nên ko thể đặt lệnh chờ đc (nếu đặt lệnh trực tiếp ngay khi cây nến mới mở cửa thì được)
2. Nếu không biết giá thì bạn không thể đặt đc lệnh (cho dù là chờ hay trưc tiếp). Còn việc bạn muốn sau n giây nữa đặt 1 lệnh chờ tại 1 giá x xác định thì OK.

chào các bác. có bác nào rảnh code giùm e con EA cắt lệnh khi 2 đường EMA cắt nhau với dc ko? ví dụ như hình dưới EMA cắt nhau là lệnh đang mở tự đóng
asv1-uphinhnhanh-com_images_2018_08_17_1aec22-png.55019

Chào cả nhà, mình đang tìm hiểu làm EA và có vào 2 trang làm EA của bác @Duong Huy và 1 bác nữa và cũng làm nhưng không chạy được. Cái EA mình làm như sau: chạy trên khung thời gian M30. Khi nến đóng cửa trên EMA 9 và EMA 50 (EMA9 cắt lên trên EMA50) , RSI (9) > 60 thì vào lệnh buy và khi EMA9 cắt xuống EMA50 và nến đóng cửa dưới EMA9, RSI (9) < 40 thì vào lệnh sell. Đóng lệnh buy khi nến đóng cửa dưới EMA50, đóng lệnh sell khi nến đóng cửa trên EMA50. TP và SL đều 50pips. Mong các bác code dùm. Thanks
Bác ơi 3 trang đó là trang nào,trang forex advisor của bác huy không phản hồi rồi,chắc tìm được chén thánh lên núi tu rồi,còn trang nào không cho em đi,em cay cú thị trường lắm rồi,mơ 1 ngày được vô sg uống cf với các anh,có anh nào có con nào nhặt nhạnh tạm tạm không cho em đi,em xắp bán lều rồi, zalo em là 0901908669 nhé

Bác ơi 3 trang đó là trang nào,trang forex advisor của bác huy không phản hồi rồi,chắc tìm được chén thánh lên núi tu rồi,còn trang nào không cho em đi,em cay cú thị trường lắm rồi,mơ 1 ngày được vô sg uống cf với các anh,có anh nào có con nào nhặt nhạnh tạm tạm không cho em đi,em xắp bán lều rồi, zalo em là 0901908669 nhé
có trang này có bác nào đã share ở trang trước rồi bạn: free đối với các EA đơn giản: https://fxdreema.com/

Giao dịch bằng Expert Advisor (EA) hay anh em Trader Việt còn gọi nôm na là Robot thì bây giờ đã quá phổ biến rồi. Người người muốn học làm robot, nhà nhà muốn học làm robot vì ai cũng có viễn cảnh ngồi 1 chỗ tận hưởng, trong khi con EA tự động trade và đem tiền về. Tuy nhiên, để học xong mớ code với ngôn ngữ MQL lằng nhằng của Metaquotes thì không phải dễ. Nếu không có kiến thức về lập trình căn bản thì chúng ta sẽ phải mò mẫm rất lâu để có thể chuyển tải ý tưởng từ đầu chúng ta thành 1 con EA tự động.

Nhằm đáp ứng nhu cầu cơ bản của một số anh em chưa tinh thông code, có 1 website ra đời và giúp đỡ trong việc xây dựng 1 con EA tự động hoàn toàn. Anh em chỉ việc nhập số liệu vào và nó sẽ tự code ra. Trang web đó là http://www.forexeadvisor.com/.
Tất nhiên là EA được xây dựng miễn phí tại đây chỉ mang tính cơ bản thôi, khó có thể đòi hỏi sự phức tạp được. Tuy nhiên, trong lúc đợi anh em thành tài trong việc học code thì chúng ta cứ thử xem sao

Mở trang ra thì là phần hướng dẫn cơ bản, anh em cần kéo xuống cuối trang và bấm vào nút màu xanh "Go to Expert Advisor Generator" để vào trang tạo EA tự động
Như hướng dẫn của trang này, để làm 1 con EA đơn giản, anh em cần trả lời một số câu hỏi dưới đây
1.Khi nào thì đặt lệnh mua?
2.Khi nào thì chốt lệnh mua?
3.Khi nào thì đặt lệnh bán?
4.Khi nào thì chốt lệnh bán?

Bây giờ, mình sẽ thử tự tạo 1 con EA phức tạp với vài dữ kiện như sau
Mình dùng RSI (14) và ADX (14) và chỉ dùng cho khung thời gian H1
Mua vào

• ADX > 25 (mục đích là cảnh báo có xu hướng mạnh)
  • VÀ RSI > 30 (mục đích giá đã hồi xong và đi lên lại)
Bán ra thì ngược lại

Chốt lệnh mua vào

• Khi RSI lên trên 70 (quá mua) HOẶC ADX giảm xuống dưới 25 (hết trend)
Chốt lệnh bán ra
  • Khi RSI xuống dưới 30 (quá bán) HOẶC ADX giảm xuống dưới 25 (hết trend)
Chốt lời 80 pips, dừng lỗ 30 pips và trailing 50 pips.

OK. Các bước sẽ như hình dưới đây

Bước 1: Setup cho lệnh mua

View attachment 2110

Bước 2: Setup cho lệnh bán

View attachment 2111

Bước 3: Setup để chốt lệnh mua

View attachment 2112

Bước 4: Setup để chốt lệnh bán

View attachment 2113

Bước 5: Setup Tùy chọn chốt lời, dừng lỗ, trailing

View attachment 2114

Bước 6: Tạo EA và Lưu EA lại

View attachment 2115

Sau khi đã lưu EA xuống thì đây là hình ảnh của con EA. Mình attach luôn con này ở cuối bài cho anh em backtest chơi

Anh em chép vào thư mục MQL > Experts của phần mềm MT4 đang sử dụng, sau đó khởi động lại MT4 để dùng nhé
không vào được trang web bác @DuongHuy ơi, bác có trang nào tạo robot nữa không

Em mới nhập môn.
Các thầy cho em hỏi giá trị trong ô Stop Loss và Take Profit là 50 pip hay 50 $?

Đính kèm

56 KB · Xem: 5
Em cũng tạo một con đơn giản để vào sell và buy, mà nó chỉ thực hiện hoặc shell, hoặc buy. Làm thế nào để nó vào cà buy và shell có bác nào biết chỉ em với

lúc khởi chạy EA, bác chọn "vị trí" long and short nhé... ở mục "Chung" là ok

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 991 Xem / 48 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 257 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 260 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,908 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,444 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên