IC Markets hành khách hàng khi rút tiền .

Mình cũng bị rút tiền không cho rút, tại ACB. Mong các bạn IB bên IC hỗ trợ giúp mình phương thức rút khác với.
2 tuần nay mình cũng không rút tiền dc sàn icmarket bằng thẻ visa acb. Ic báo là :" your credit card has been declined by bank". Nhưng thẻ mình vẫn hoạt động bình thường . Hình như acb đang bắt đầu chặn rút tiền từ forex bằng thẻ thì phải. Bạn cũng dùng thẻ visa acb à.

Minh cung kg rut dc. Nap banh ACB visa debit, rut cung dung the do. IC market bao approved xong khong thanh cong. Keu ngan hang bi loi Do not honor. Minh goi hoi ngan hang thi keu the binh thuong, co thay tien gui ve nhung giua chung thi failed kg bit ly do. Chan ghe

Hiện nay ICMarkets đã hỗ trợ nạp rút tiền qua internet banking rồi bạn ạ. Vừa nhanh chóng, tiện lợi và không mất phí nữa, vì vậy bạn nên dùng phương pháp này thì tốt hơn.
Bạn xem thêm hướng dẫn ở đây: https://forexrebate.xyz/huong-dan-nap-rut-tien-qua-internet-banking-tai-icmarkets.html
Bạn cho mình hỏi : mình có giao dịch ở icmarket. Mình nạp và rút tiền bằng thẻ visa debit . Giờ mình muốn chuyển sang nạp rút bằng internet banking thì số tiền nạp tối thiểu lần đầu là bao nhiêu.

Trên IC market có lần mình đặt lệnh chờ mua cạp AUD/CAD sau khi tin ra thì sàn tự động nâng giá mua của mình lên 30 pip trong khi Stop loss vẫn giữ nguyên. Có ai bị tương tự và ai biết lý giải qiups mình

Mọi người có bị như thế này không, mình mọi khi rút tiền từ IC theo hình thức internetbanking thì làm trong ngày là có tiền nhưng giờ rút từ hôm qua, báo đã trừ tiền trong tk mà đến tối chưa có, chat với hỗ trợ thì bảo sáng nay, sáng nay chưa thấy giờ chat lại thì bảo rút tiền qua ngân hàng quốc tế phải 3-5 ngày. làm ăn như vậy đó. Có anh chị nào hỗ trợ cho mình được không vậy, sao thấy bất ổn quá

Mọi người có bị như thế này không, mình mọi khi rút tiền từ IC theo hình thức internetbanking thì làm trong ngày là có tiền nhưng giờ rút từ hôm qua, báo đã trừ tiền trong tk mà đến tối chưa có, chat với hỗ trợ thì bảo sáng nay, sáng nay chưa thấy giờ chat lại thì bảo rút tiền qua ngân hàng quốc tế phải 3-5 ngày. làm ăn như vậy đó. Có anh chị nào hỗ trợ cho mình được không vậy, sao thấy bất ổn quá

Bạn ơi,

Bạn đã nhận được tiền chưa bạn? Khi chat bạn vui lòng nói rõ là Vietnam Internet Banking bạn nhé. Nếu bạn nói là Bank transfer thì có khi họ hiểu rõ.

Chào mọi người,
Mình đang muốn nạp vào sàn IC Market một số tiền tương đối, mình đang muốn hỏi có bác nào đã từng nạp và rút qua Local Bank Internet Banking thì lúc rút có chi phí gì không? Mình hỏi support thì bảo có thể có chi phí chuyển đổi ngoại tệ.
Ở sàn Exness thì mình hỏi support không bị chịu phí chuyển đổi ngoại tệ.
Phí này khá là cao nên mình muốn check cho chắc.

Thanks mọi người

Bạn ơi,

Bạn đã nhận được tiền chưa bạn? Khi chat bạn vui lòng nói rõ là Vietnam Internet Banking bạn nhé. Nếu bạn nói là Bank transfer thì có khi họ hiểu rõ.
Bạn có thể giải đáp giúp mình là rút tiền qua Vietnam Internet Banking có phí chuyển đổi ngoại tệ không?

Bạn có thể giải đáp giúp mình là rút tiền qua Vietnam Internet Banking có phí chuyển đổi ngoại tệ không?

Chào bạn,

IC Markets không thu phí nạp và rút qua Internet Banking bạn nhé. Tĩ giá căn cứ vào tỉ giá của Vietinbank. 1 Ngày bạn có thể rút 20 tỉ, còn nạp thì không hạn chế.

Tôi là Master IB của IC, tôi xin trả lời bạn như sau:
- Phí chuyển đổi ngoại tệ là phí áp dụng khi bạn nạp rút bằng thẻ quốc tế như thẻ Visa hay Master...Phí này là do Ngân hàng bạn mở thẻ thu (sàn không thu). Phí này rất cao, khoảng 3-4% tùy từng ngân hàng. Cả nạp và rút đều mất phí. Một số ngân hàng có thể còn thu thêm phí xử lý nữa, như ngân hàng ACB thu 0.85% phí xử lý.
- Nạp rút tiền qua Internet banking bạn không mất phí chuyển đổi ngoại tệ. Sàn cũng không thu phí gì. Tuy nhiên bạn vẫn bị thiệt đôi chút là do chênh lệch tỷ giá mua bán USD tại ngân hàng (khoảng 0.5%).
Ví dụ tỷ giá nạp rút thực tế tại ICMarkets ngày hôm nay là: 23137/23256. Tức là nếu vừa nạp vừa rút thì bạn sẽ bị thiệt hại 119VND/1USD (khoảng gần 0.5%).View attachment 107833 View attachment 107834
Nếu bạn không muốn mất chút phí gì thì có thể sử dụng ví điện tử Neteller hay Skrill. Tuy nhiên sẽ phát sinh một số vấn đề. Đó là khi bạn mua hay bán Neteller/Skrill, sẽ hơi phức tạp và có thể mất phí chuyển nếu chưa lên Vip Silver.
Bạn có thể tìm hiểu thêm tại đây nhé.
Chào Andres! Mình hỏi chút.
1- 1 ngày được tối đa bao nhiêu lệnh rút về internetbanking của IC? Mình làm 1 lệnh rồi mà thực hiện các lệnh khác đều không thấy hiện lên.
2- Dùng Neteller nạp tiền từ Visa Nongambling có nạp được cho IC không.
3- Khi chưa nạp tiền lần nào = Neteller hay Skrill thì có rút về các ví điện tử này được không? Vì mình thử lệnh rút mà ko thấy hiện lên phương thức rút bằng 2 ví này.

Chào Andres, nhờ bạn chỉ giúp : ngày 14/08 mình có làm 1 lệnh rút chỉ 400 đồng thôi về thẻdebit Techcom (vì mình nạp bằng đường đó), và tới giờ tiền vẫn chưa về thẻ. Các lệnh khác bằng bankwire (về ngân hàng khác) thì tiền về rất lâu rồi. Không hiểu là do đâu? Nếu là do ngân hàng Techcombank không nhận tiền refund (đây là lần đầu mình dùng Tech) thì ngân hàng phải chuyển lại cho bên sàn IC chứ? Trước giờ tiền về thẻ visa có khi nào trên 10 ngày chưa bạn? Mình rối rắm quá không biết vướng mắc ở chỗ nào. Tks bạn

Sau khi mình viết cm trên thì mình gọi hỏi ngân hàng Techcombank, bên bank họ bảo không thấy khoản refund nào cho mình cả.

Xin bổ sung là mình đã nhận được 400 đồng từ Techcom vào ngày 26/8. Vị chi là tiền refund về visa hơn 10 ngày các bác nhé. Close my case.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,859 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 852 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,678 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 334 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 233 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,497 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên