ICHIMOKU có phải là CHÉN THÁNH ? P2

Không chính xác như bác nói nhưng ý tưởng tương tự là vậy, cái mình quan tâm là 2 lý thuyết còn lại và cách kết hợp cả 3 lại với nhau để tăng xác suất chứ chỉ riêng về hệ thống ichimoku không thì mình thấy nó cũng không có gì quá xuất sắc so với các hệ thống của phương tây
uk B, ichi còn thiếu nhiều nên mình mới dánh thời gian nghiên cứu + viết thêm vào phần sóng, hiện tại mình vẫn đang viết thêm sóng và đơn giản hóa lại bằng những mô hình...

Mình cho là bạn đã hiểu, đã ngộ, và rất thích ichimoku này. Nhưng điều quan trọng hơn các lý thuyết bạn viết ở trên là 1 thực chiến, bạn có thể mở 1 topic chỉ cho mọi người rõ ràng hơn, hình ảnh thực tế cho mọi người hiểu. Chứ rõ ràng là mọi phương chả có cái nào là chén thánh cả, nếu như con người ta luôn theo chủ quan của mình giao dịch, thì chén thánh cũng thành chén sứ để trưng bày. (ngoài ra mình thấy mọi người thấy là indicator nào cũng rất hay, áp dụng tốt nhưng có những trường hợp không áp dụng được, và không bạn nào chỉ ra là nên làm thế nào nếu gặp trường hợp đó).
Chén thánh hay không là, tuy mỗi ng nhận định thôi B tiêu đề mình là 1 câu hỏi lớn đó bạn. Và mình đang đi từng bước 1, phân tích hệ thống từng bước một, từ bản chất của hệ thống cho đến pt trong thực tế. Nếu bây giờ mình PT thẳng vào thực tế thì liệu bạn có hiểu hết. Cứ như là chưa biết bò mà suy nghĩ bạn cứ muốn chạy rồi, " bản chất con người" .

Chén thánh hay không là, tuy mỗi ng nhận định thôi B tiêu đề mình là 1 câu hỏi lớn đó bạn. Và mình đang đi từng bước 1, phân tích hệ thống từng bước một, từ bản chất của hệ thống cho đến pt trong thực tế. Nếu bây giờ mình PT thẳng vào thực tế thì liệu bạn có hiểu hết. Cứ như là chưa biết bò mà suy nghĩ bạn cứ muốn chạy rồi, " bản chất con người" .
Thì bản chất con người là vậy mà bạn, mấy đại ca "trùm" forex người nào cũng lừng lẫy chiến tích, rõ ràng cho thấy suy nghĩ của họ là đúng. Được chứng minh qua chiến tích, lợi nhuận thấy rõ. Rồi thì người ta mới viết sách, mới chỉ, mới hướng dẫn những cái họ ngộ ra được. Đâu giống như phương pháp phương đông, toàn là lý thuyết rồi thì thực chiến thì phán ai ngộ ra được thì mới thông :). Toàn làm ngược với bản chất.

Mình nhớ, có lần mình cũng đọc được 1 bài của 1 cao nhân hình như mới "ngộ" ra được Ichimoku, cũng dùng những từ ngữ cũng hơi là cao siêu, triết học gì đó. Không biết là mong muốn chi sẽ, chỉ dạy, truyền "bí kíp" cho mọi người hay là mục đích gì khác thì không biết. Nhưng lý thuyết quá chừng, và anh em thì ai cũng muốn có thể áp dụng thực tế ngay. Nhưng không biết có hiệu quả gì không, mới đăng được 2 hay 3 bài dạy học gì đó là lặng mất tâm. Mình mong là bạn thực sự chia sẽ sự hiệu quả thực sự, và mình cũng thực sự mong được học hỏi cái hay, cái mình chưa biết. Nếu mục đích của bạn là vậy thì mình hãy vào ngay vấn đề và cho thật hiệu quả. (nếu hay mình đảm bảo mọi người sẽ tự động ủng hộ mà không cần phải triết học cao thâm thánh nhân).

hôm bữa mình có xem clip luật nhân quả trong ichimoku của anh Trịnh Phát, anh bảo đám mây phía trước là kết quả di chuyển giá ở quá khứ, đó là luật nhân quả phải ko bác chủ ?

Mình nhớ, có lần mình cũng đọc được 1 bài của 1 cao nhân hình như mới "ngộ" ra được Ichimoku, cũng dùng những từ ngữ cũng hơi là cao siêu, triết học gì đó. Không biết là mong muốn chi sẽ, chỉ dạy, truyền "bí kíp" cho mọi người hay là mục đích gì khác thì không biết. Nhưng lý thuyết quá chừng, và anh em thì ai cũng muốn có thể áp dụng thực tế ngay. Nhưng không biết có hiệu quả gì không, mới đăng được 2 hay 3 bài dạy học gì đó là lặng mất tâm. Mình mong là bạn thực sự chia sẽ sự hiệu quả thực sự, và mình cũng thực sự mong được học hỏi cái hay, cái mình chưa biết. Nếu mục đích của bạn là vậy thì mình hãy vào ngay vấn đề và cho thật hiệu quả. (nếu hay mình đảm bảo mọi người sẽ tự động ủng hộ mà không cần phải triết học cao thâm thánh nhân).
Bạn yên tâm, mình chắc chắn sẽ chia sẻ phần thực tế. Trong cuốn sách mình đang viết còn có 1 chương đơn giản hóa ichi nữa...

Đúng bạn, cả bên mảng triết học lẫn trong ptkt đều có thể sử dụng trong thực tiễn.
Mình thì nghĩ đó chỉ là 1 phần thôi bạn, chứ nhìn mây để xem qua khứ thì cần gì phải dịch chuyển mây đi làm gì, để nó ở hiện tại đọc hiện tại vẫn được, mình ko hiểu tại sao phải dịch chuyển và phải dịch chuyển 26 phiên ?

Mình thì nghĩ đó chỉ là 1 phần thôi bạn, chứ nhìn mây để xem qua khứ thì cần gì phải dịch chuyển mây đi làm gì, để nó ở hiện tại đọc hiện tại vẫn được, mình ko hiểu tại sao phải dịch chuyển và phải dịch chuyển 26 phiên ?
Phần này hơi dài, nhưng nói chung là cách nhìn với hiện tại, quá khứ, tương lai là cơ bản còn phần ứng dụng thì hơi dài. Nếu rảnh mình sẽ chia sẻ phần này sau.

Bạn cho mình xin sdt đee mình add zalo trao đổi thêm về ichi được k
Hoặc add zalo số mình 0979220688
Hiện mình cũng đang giao dịch chỉ bằng ichi

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 48 Xem / 18 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 17 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 956 Xem / 47 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,900 Xem / 80 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,688 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 352 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên