ICHIMOKU SANJIN: Đông Phương Trading

Chưa mất hút đâu bạn. Họ chỉ đổi tên thôi VD như bác "chiêu thức thức rồng Kendy" j đó. Bác ấy vẫn hoạt động đó thôi. Vẫn mở lớp dạy mà. Chưa biết hiệu quả thế nào
Cái bác gì còn đem ichimoku ra luận ngũ hành phong thủy ko biết giờ còn dạy ko? Hình như nick là kiều phong ak?

Các bác không moi lên có khi em cũng tưởng topic này thành giấy gói xôi rồi ấy. Chung quy lại thì ông nào đi mây về gió vẫn thế, ông nào tuýt còi thổi tốc độ thì vẫn thổi, ông nào thắc mắc tại sao lại cân đẩu vân được ( vì chưa đi máy bay bao giờ, hoặc chỉ mới đi tàu lượn trong công viên ) thì vẫn đang ngồi hóng....ngoài ra còn một vài bác phản đối quan điểm ưu tiên đi mây về gió, chỉ nên tập trung phương tiện mặt đất hoặc đi tàu biển vì ở trên cao nguy hiểm dễ bị sét đánh. Nói chung ở lát cắt nào thì cũng có lí cả và điều bổ nhưng không béo nhất em thấy là mất ngủ thì cũng có cái để đọc cho vui. :D

ĐÔI LỜI MUỐN NÓI
Thứ nhất, mình là Trader trên sàn chứng khoán và phái sinh. Công việc chính là cố vấn chiến lược Giá cho một tập đoàn Dầu Khí.
Mình ko phải là IB - Broker để đi chiêu dụ khách hàng, càng ko phải làm quỹ hay oánh ủy thác để đi huy động tiền & vốn. Càng ko phải đi bán hệ thống - tín hiệu. Vậy nên mình ko có trách nhiệm phải show trade, show hàng,show history,.... Thật là vô lý khi có những yêu cầu như trên! Mình đâu có trách nhiệm phải làm những điều trên? Tin hay ko đó là tuỳ mọi người chứ! Việc mình thích thì chia sẻ và quan tâm làm sao hốt nhiều xèng trên thị trường càng tốt!
Thứ hai, sẽ ko có “ Chén Thánh” ở trong thị trường. Điều này đồng nghĩa sẽ ko có bí kíp hay chiêu thức nào tồn tại cả. Kể cả Ichimoku Kinko Hyo cũng chỉ là một hệ thống vô tri vô giác mà thôi chứ ko có huyền bí, bí ẩn ở đây cả. Chính người sử dụng sẽ thổi hồn vào trong đó.
Cuối cùng, đừng mất công tìm kiếm bí kíp chiến thắng thị trường.Hãy trân trọng bản thân bởi lẽ nếu đạt đến đỉnh cao, lúc đó bạn sẽ nhận ra rằng:
CHÍNH BẢN THÂN BẠN SẼ LÀ BÍ KÍP GIÚP BẠN CHIẾN THẮNG THỊ TRƯỜNG!
Chấm hết...!
Đồng tình với bác, và em sẽ hóng mong học hỏi được phần nào tinh tuý trong ichi . Chỉ mobg bác chia sẽ kinh nghiệm xương máu của bác để ae có thể ngẫm và lĩnh hội được tinh tuý theo cách riêng và duyên của mỗi người.

Vâng... mở miệng ra là lừa đảo - lùa gà! Dẫu biết trong cuộc sống này “ niềm tin” vào một ai đó dường như là một điều xa xỉ chứ đừng nói gì đến trong cái thị trường này... Nhưng cho dù ai ko cần biết - Với SJ này xưa nay ko làm gì hổ thẹn với người, với đời cả! Sống và làm việc theo phong cách người Nhật luôn chuyên nghiệp - đúng giờ - khách quan, trung thực và đặc biệt ko bao giờ xảo trá, lừa lọc. Tin hay không thì tuỳ nhưng thiết nghĩ ở đây ai cũng đã lớn và có nhận thức cũng đủ để hiểu và nhận ra được vấn đề. Càng thanh minh thì càng bảo ngụy biện, càng nói nhiều thì dễ xa nhau... Thôi thì cứ làm những gì đúng đạo lý là được!

Vâng... mở miệng ra là lừa đảo - lùa gà! Dẫu biết trong cuộc sống này “ niềm tin” vào một ai đó dường như là một điều xa xỉ chứ đừng nói gì đến trong cái thị trường này... Nhưng cho dù ai ko cần biết - Với SJ này xưa nay ko làm gì hổ thẹn với người, với đời cả! Sống và làm việc theo phong cách người Nhật luôn chuyên nghiệp - đúng giờ - khách quan, trung thực và đặc biệt ko bao giờ xảo trá, lừa lọc. Tin hay không thì tuỳ nhưng thiết nghĩ ở đây ai cũng đã lớn và có nhận thức cũng đủ để hiểu và nhận ra được vấn đề. Càng thanh minh thì càng bảo ngụy biện, càng nói nhiều thì dễ xa nhau... Thôi thì cứ làm những gì đúng đạo lý là được!
Rất cám ơn bác đx chia sẻ.
Bác nói đúng "Càng thanh minh thì càng bảo ngụy biện, càng nói nhiều thì dễ xa nhau" mình không phải nói gì nhiều. Chủ đề này của bác đang còn nhiều người theo dõi. Vậy bác tiếp tục phát triển chia sẻ trên chủ đề này cho ae học hỏi.

Xin gửi tặng tất cả mọi người:
ICHIMOKU KINKO HYO
Tác giả: Hidenobu Sasaki - 1996 - Bestseller!
Cuốn sách viết về Ichimoku bằng Tiếng Nhật được tái bản rất nhiều lần và được nhiều dân phân tích kỹ thuật ở Nhật tìm đọc.
Tuyệt vời ạ

"Cho dù cả thế giới có không hiểu thì chỉ cần lương tâm ta hiểu là đủ, đơn cử như 1 chân lý cũng có muôn vàn ánh nhìn, nói chi 1 việc làm trong đời của ta" đúng ko ạ anh SJ :)

Tiếp đi bác ơi, kiến thức của bác khó tiêu thật thật đấy, nhưng em vẫn đọc, chắc chắn sẽ sáng ra dần.

ICHIMOKU KINKO HYO
KUMO - ĐIỆN TOÁN ĐÁM MÂY
Xét về bản năng, con người khi giao dịch mua bán sẽ dựa trên cảm xúc chứ ko phải lý trí. Vậy nên sóng được tạo ra trên thị trường sẽ là Sóng Cảm Xúc.
Nếu ngay khi nhìn vào biểu đồ, bạn đã nhận ra được câu chuyện, đọc vị được hướng đi của giá thì bạn chính là tuýp người tư duy bằng não trái nhiều hơn, tức là bạn sẽ chỉ đưa ra kết luận sau khi thu thập được tất cả dữ liệu xoay quanh vấn đề.
Với Kumo - Đám mây trong Ichimoku không có chức năng R/S( Cản) mà nó là một vùng không gian nhốt trọn “ tâm lý” của Trader vào trong đó từ đó phản ánh “ ma trận cảm xúc”. Hãy hình dung ngoài đời thực nhé, đám mây trên trời cho bạn biết điều gì?
1., Khi nhìn lên bầu trời đám mây trong xanh vàng vọt chứng tỏ trời đẹp, còn mây đen xám xịt ùa về thì biết rồi đó, dự báo thời tiết xấu sắp có mưa bão - giông tố.
2., Kumo - Đám mây như làn sương khói che mắt tầm nhìn! Nếu đi trên đường mà ít sương mù thì dễ thấy đường cho nên chạy nhanh còn mà gặp sương mù dày đặc thì nó che mắt tầm nhìn cho nên phải chạy chậm lại không thì dễ tai nạn.
Vậy nên, mây mỏng dễ nhìn cho nên giá cứ bứt phá xông pha còn mây mù đặc thì khó nhìn cho nên cứ nhích từ từ hoặc có khi phải đứng yên vì nếu di chuyển sẽ bị lạc ( trong TT sẽ là đảo chiều).
——$¥€——
KUMO NHƯ MỘT ÁNG MÂY TRÊN TRỜI MÀ Ở ĐÓ MÂY TỤ RỒI MÂY SẼ TAN - CHẲNG THỂ NÀO GIỮ ĐƯỢC MÂY Ở YÊN SUỐT ĐỜI BỞI LẼ CẢM XÚC TRADER TRONG THỊ TRƯỜNG BIẾN CHUYỂN LIÊN TỤC.

ICHIMOKU KINKO HYO
KUMO - ĐIỆN TOÁN ĐÁM MÂY
Xét về bản năng, con người khi giao dịch mua bán sẽ dựa trên cảm xúc chứ ko phải lý trí. Vậy nên sóng được tạo ra trên thị trường sẽ là Sóng Cảm Xúc.
Nếu ngay khi nhìn vào biểu đồ, bạn đã nhận ra được câu chuyện, đọc vị được hướng đi của giá thì bạn chính là tuýp người tư duy bằng não trái nhiều hơn, tức là bạn sẽ chỉ đưa ra kết luận sau khi thu thập được tất cả dữ liệu xoay quanh vấn đề.
Với Kumo - Đám mây trong Ichimoku không có chức năng R/S( Cản) mà nó là một vùng không gian nhốt trọn “ tâm lý” của Trader vào trong đó từ đó phản ánh “ ma trận cảm xúc”. Hãy hình dung ngoài đời thực nhé, đám mây trên trời cho bạn biết điều gì?
1., Khi nhìn lên bầu trời đám mây trong xanh vàng vọt chứng tỏ trời đẹp, còn mây đen xám xịt ùa về thì biết rồi đó, dự báo thời tiết xấu sắp có mưa bão - giông tố.
2., Kumo - Đám mây như làn sương khói che mắt tầm nhìn! Nếu đi trên đường mà ít sương mù thì dễ thấy đường cho nên chạy nhanh còn mà gặp sương mù dày đặc thì nó che mắt tầm nhìn cho nên phải chạy chậm lại không thì dễ tai nạn.
Vậy nên, mây mỏng dễ nhìn cho nên giá cứ bứt phá xông pha còn mây mù đặc thì khó nhìn cho nên cứ nhích từ từ hoặc có khi phải đứng yên vì nếu di chuyển sẽ bị lạc ( trong TT sẽ là đảo chiều).
——$¥€——
KUMO NHƯ MỘT ÁNG MÂY TRÊN TRỜI MÀ Ở ĐÓ MÂY TỤ RỒI MÂY SẼ TAN - CHẲNG THỂ NÀO GIỮ ĐƯỢC MÂY Ở YÊN SUỐT ĐỜI BỞI LẼ CẢM XÚC TRADER TRONG THỊ TRƯỜNG BIẾN CHUYỂN LIÊN TỤC.
Đúng vậy, cốt là tìm được hướng đi chính, còn dao động của giá về cơ bản là do cảm xúc con người, mà cảm xúc thì xuất phát từ những cái ví như tin tức, siêu nhân phân tích nào đấy khuyên mua, bán, rồi nrồi nghe thằng bạn nó bảo....

Ông thánh sanji đây chứ ai.nhớ có đợt mới biết chơi bị lùa gà vào group kèo kéo của ổng.cả tháng *** đớp đc lệnh nào.mồm thì luôn bắt đáy bắt đỉnh.nhưng xịt kèo cả tháng.mất tiền vừa bực mình ông thánh

Ông thánh sanji đây chứ ai.nhớ có đợt mới biết chơi bị lùa gà vào group kèo kéo của ổng.cả tháng *** đớp đc lệnh nào.mồm thì luôn bắt đáy bắt đỉnh.nhưng xịt kèo cả tháng.mất tiền vừa bực mình ông thánh
hihi, còn khoản học phí tùy tâm nữa chứ, "mọi người thường đóng 0,1 -1btc để a kèm 1-1 , tùy em thôi, tiền nào của nấy "

hihi, còn khoản học phí tùy tâm nữa chứ, "mọi người thường đóng 0,1 -1btc để a kèm 1-1 , tùy em thôi, tiền nào của nấy "
uh chuẩn đó bác ơi.đợt đó e tập chơi.lão san jin này lại là thằng chuyên mồm mép.hắn mở group free cho ae soi kèo miễn phí cho ae.rồi tạo uy tín.lúc não cũng nói đạo lí.nói năng thì rất hay.múa mép giỏi.mình mới chơi thì thấy có vẻ tin tưởng hắn đc.thế là vào gr vip của nó. vào rồi mới vỡ mộng.cả tháng đói mốc mồm. nói chung loại này ko tồn tại đc lâu đâu.lừa đảo ngkhac lùa gà sớm muộn cũng ăn shit thôi

à quên gr vip của nó cũng kha khá ng đu đỉnh chia tài khoản rồi.kbiet cái bạn ngay xưa chia tài khoản và nói câu mình vẫn tin a san giờ còn tồn tại trong giới trade nữa ko :))

Con lạy bố, thắng cũng chửi, thua cũng chửi, ra kèo thua cũng chửi, không ra kèo cũng chửi? Thị trường thế kia người ta ko ra kèo là để bảo toàn vốn, giử tiền cho rồi còn chửi?
Tôi ở group anh ấy và còn có hàng trăm người nữa chứng kiến, anh ấy ko hề dụ người khác đu đọt fomo đu đỉnh.
Cái kiểu ăn ko được đạp đổ vậy ko bao giờ khá lên nổi.

Cái này em đồng ý với bác. Vì em cũng đã đc bác ý đưa ra giá như vậy. Nên em ko theo học. Giá như bác ý lấy giá thấp thì ngon chứ Đằng này lấy hẳn 0.1BTC mà ngày đó BTC đang ở mức 17000$

Mỗi người nói 1 kiểu. Bây giờ ko biết tin ai. Người thì bảo tốt nhưng ko có chứng cứ. Thật giả lẫn lộn ko biết đâu mà lần

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,489 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,561 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 367 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 345 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên