ICHIMOKU SANJIN: Đông Phương Trading

Hàng ngày vào hóng topic của bác chủ, nhưng hôm nay vào thấy mấy bài viết này không khỏi thất vọng. Thể theo nguyện vọng của ae về dự báo giá vàng, e cứ nghĩ bác đưa ra cái biểu đồ 1h hoặc 1 ngày. Nhưng nhìn cái biểu đồ tuần này thì thực sự nó hơi bị vô thưởng vô phạt. Anh em TraderViet có bao nhiêu người chơi biểu đồ tuần đâu, cái biểu đồ này phải giữ lệnh cả tháng, cả năm. Cái cung của bác không gặp cái cầu của anh em rồi.
P/s: mấy bài viết của bác nếu muốn lưu làm kỷ niệm thì post vào cái file word rồi gửi lên email hoặc cloud nào đó là được, chứ leech từ chỗ khác post lên đây chả có ý nghĩa gì.
Người thành công là người luôn tạo ra sự khác biệt, khác biệt với người khác và khác biệt với chính bản thân mình ngày hôm qua.
Thành thật chân thành xin lỗi bạn, tại trong yêu cầu nói phân tích Gold mà ko nói rõ là phân tích khung time nào... cũng tại do mình quen với cách phân tích khuyến nghị bên phía chứng khoán mà quên mất rằng ae ơ đây toàn dân Scalping! Sẽ Post lại chart H1 sau!

ĐÔI LỜI MUỐN NÓI
Thứ nhất, mình là Trader trên sàn chứng khoán và phái sinh. Công việc chính là cố vấn chiến lược Giá cho một tập đoàn Dầu Khí.
Mình ko phải là IB - Broker để đi chiêu dụ khách hàng, càng ko phải làm quỹ hay oánh ủy thác để đi huy động tiền & vốn. Càng ko phải đi bán hệ thống - tín hiệu. Vậy nên mình ko có trách nhiệm phải show trade, show hàng,show history,.... Thật là vô lý khi có những yêu cầu như trên! Mình đâu có trách nhiệm phải làm những điều trên? Tin hay ko đó là tuỳ mọi người chứ! Việc mình thích thì chia sẻ và quan tâm làm sao hốt nhiều xèng trên thị trường càng tốt!
Thứ hai, sẽ ko có “ Chén Thánh” ở trong thị trường. Điều này đồng nghĩa sẽ ko có bí kíp hay chiêu thức nào tồn tại cả. Kể cả Ichimoku Kinko Hyo cũng chỉ là một hệ thống vô tri vô giác mà thôi chứ ko có huyền bí, bí ẩn ở đây cả. Chính người sử dụng sẽ thổi hồn vào trong đó.
Cuối cùng, đừng mất công tìm kiếm bí kíp chiến thắng thị trường.Hãy trân trọng bản thân bởi lẽ nếu đạt đến đỉnh cao, lúc đó bạn sẽ nhận ra rằng:
CHÍNH BẢN THÂN BẠN SẼ LÀ BÍ KÍP GIÚP BẠN CHIẾN THẮNG THỊ TRƯỜNG!
Chấm hết...!

ĐÔI LỜI MUỐN NÓI
Thứ nhất, mình là Trader trên sàn chứng khoán và phái sinh. Công việc chính là cố vấn chiến lược Giá cho một tập đoàn Dầu Khí.
Mình ko phải là IB - Broker để đi chiêu dụ khách hàng, càng ko phải làm quỹ hay oánh ủy thác để đi huy động tiền & vốn. Càng ko phải đi bán hệ thống - tín hiệu. Vậy nên mình ko có trách nhiệm phải show trade, show hàng,show history,.... Thật là vô lý khi có những yêu cầu như trên! Mình đâu có trách nhiệm phải làm những điều trên? Tin hay ko đó là tuỳ mọi người chứ! Việc mình thích thì chia sẻ và quan tâm làm sao hốt nhiều xèng trên thị trường càng tốt!
Thứ hai, sẽ ko có “ Chén Thánh” ở trong thị trường. Điều này đồng nghĩa sẽ ko có bí kíp hay chiêu thức nào tồn tại cả. Kể cả Ichimoku Kinko Hyo cũng chỉ là một hệ thống vô tri vô giác mà thôi chứ ko có huyền bí, bí ẩn ở đây cả. Chính người sử dụng sẽ thổi hồn vào trong đó.
Cuối cùng, đừng mất công tìm kiếm bí kíp chiến thắng thị trường.Hãy trân trọng bản thân bởi lẽ nếu đạt đến đỉnh cao, lúc đó bạn sẽ nhận ra rằng:
CHÍNH BẢN THÂN BẠN SẼ LÀ BÍ KÍP GIÚP BẠN CHIẾN THẮNG THỊ TRƯỜNG!
Chấm hết...!

Riêng post này thì lại phải cho 1 like.
Kết nhất câu, " Hãy trân trọng bản thân bởi lẽ nếu đạt đến đỉnh cao, lúc đó bạn sẽ nhận ra rằng:
CHÍNH BẢN THÂN BẠN SẼ LÀ BÍ KÍP GIÚP BẠN CHIẾN THẮNG THỊ TRƯỜNG! "
Có chút đồng cảm gì đó khi đọc câu này.

nói như ông san jin này thì " có thể chém gió, nói xạo, bốc phét các kiểu miễn là ko trực tiếp lấy tiền của ai à"

Sao đi đâu cũng thấy: những người có lòng, có tâm muốn chia sẽ thì bị ném đá, dìm pha, soi mói...Người ta có tấm lòng muốn cho đi, mọi người thấy cái nào bổ ích thì hàn thiện thêm cho mình, không thì thôi, chớ sao lại nói lời khó nghe...Thật là tư tưởng còn TIỂU NÔNG quá. Buồn rười rượi...:oops::oops:

theo mình các bạn k nên ném đá hay phủ quyết gì thông tin của chủ thớt. Bác ấy đã có lòng chia sẻ, hãy để bác ấy làm. Hãy động viên khi người khác có thể - biết đâu họ sẽ làm thay đổi quan điểm của đám đông. Đúng, sai thời gian sẽ trả lời, nếu đúng, bác sẽ được cộng đồng coi trọng, tôn kính. Nếu sai, danh dự coi như mất.
Chủ thớt đang thể hiện đúng bản chất nhu cầu của con người. Khi đã thỏa mãn được những nhu cầu cơ bản, thì bác ấy đang đi đến những nhu cầu cao hơn: nhu cầu xã hội, nhu cầu được tôn trọng, khẳng định bản thân. (theo thuyết nhu cầu Maslow)

Có một số đồng chí thích ăn sổi nhỉ? Chờ đợi các bài viết cũng như chờ đợi cơ hội trong giao dịch thực tiễn. Có mỗi việc chờ các bài viết mà ko chờ đc, ko rèn được tính kiên nhẫn thì vào thị trường kiểu gì chả bị đập cho te tua. Mình thấy các bài khá hay, ủng hộ tác giả chia sẻ tiếp

Vẫn ủng hộ SanJin tiếp tục chia sẻ, nhưng thông tin nhiều chiều vẫn tốt, các bạn Đừng công kích cá nhân là được.

Chỉ chú ý SanJin một chút là độc giả của bạn bây giờ nó khác với 2-3 năm trước và càng khác 5-10 năm trước.

Mỗi lần nhìn thằng trong gương tôi lại thấy tôi đẹp zai hơn nó bác ạ... Vậy chắc cũng ok rồi nhỉ ;))))))
1 Like cho bác :D

Một phụ nữ mắc chứng đau đầu kinh niên và đã thử đủ mọi loại thuốc, qua vô số bác sĩ điều trị nhưng không ăn thua.

Một hôm, cô bạn giới thiệu tới một nhà thôi miên có tài trị bách bệnh. Sau khi được nhà thôi miên chữa chạy, người phụ nữ về nhà bảo chồng:
- Mình có nhớ những cơn đau đầu mà em phải chịu đựng suốt bao năm qua không? Bây giờ không còn nữa rồi. Không còn một chút nào.
- Em không đau đầu nữa à? - Người chồng hỏi lại - Chuyện gì xảy ra vậy?
Cô vợ đáp:
- Bạn em đưa em tới gặp nhà thôi miên. Ông ấy bảo em đứng trước gương, tập trung nhìn vào hình ảnh của mình trong đó và nhắc đi nhắc lại: "Tôi không bị đau đầu. Tôi không bị đau đầu. Tôi không bị đau đầu". Có thể anh sẽ không tin nhưng thực sự là em đã khỏi hẳn bệnh đau đầu rồi.
Người chồng trầm trồ:
- Tuyệt vời thật.
Cô vợ tiếp:
- Anh biết không, suốt mấy năm qua, anh chưa một lần nóng bỏng với em. Có lẽ anh nên tới gặp nhà thôi miên và xem ông ấy có thể làm gì đó cho anh không.
Người chồng đồng ý. Sau cuộc điều trị với nhà thôi miên, anh ta trở về nhà, bế bổng vợ đưa vào phòng ngủ, đặt cô lên giường trong trang phục Eva và bảo:
- Đừng đi đâu nhé, anh sẽ trở lại ngay.
Anh chồng chạy vào nhà tắm vài phút rồi trở ra. Hai vợ chồng yêu nhau say đắm. Cô vợ thì thào:
- Tuyệt vời! Em hạnh phúc quá, mình ơi!
Người chồng lại nói:
Anh ta quay lại phòng tắm rồi vài phút sau trở vào phòng ngủ, nhảy lên giường, ân ái với vợ còn say đắm hơn lần trước. Cô vợ đầu óc quay cuồng, thốt lên:
- Ôi! Thật là nằm mơ em cũng không thấy.
Người chồng lại nói:
Lần này, khi anh ta đi vào buồng tắm, cô vợ lẻn đi theo và qua một kẽ nứt trên cánh cửa, thấy đức ông chồng của mình đang đứng trước tấm gương, phùng mang trợn má niệm "thần chú":
- Cô ta không phải vợ tôi. Cô ta không phải vợ tôi. Cô ta không phải vợ tôi.

Bác @Sanjin đã nói những lời tâm huyết. Bản thân mỗi người mới là bí kíp, vì vậy cần tập trung khai thác bản thân thôi.
Về Ichimoku thì tui vẫn hóng những bài phân tích của bác, nếu có thể bác tương tác với anh em bằng cách phản hồi vài câu hỏi thì hay quá.

Đã vô topic của người ta vừa xem vừa học, tôi cam đoan 99% vô đây hết 100% đều muốn học hỏi cái j đó từ san jin, vậy mà cứ buông lời dìm hàng rồi bắt họ phải thế này thế kia cho mấy người. Thiết nghĩ người ta chỉ muốn chia sẻ cái họ muốn chia sẻ và làm họ hứng thú khi có sự trao đôi tâm huyết ngược lại chứ không phải để chứng minh j đó vs những ng ae ở đây. Tâm lý dân việt thế này thua xa dân ngoại trăm năm. Đơn giản thích thì đọc k thích thì lượn, hà cớ j phải dìm hàng nhau bắt phải show này show nọ, nếu đúng thì không sao còn nếu đến khi có 1 phần nào đó không chính xác, tôi cam đoan sẽ quay lại hạ nhục chủ thớt tiếp. Ở cái thị trường này đúng dc bao nhiêu lần đâu. Có ng thấy cách viết hay có ng thấy dỡ, điều đó hoàn toàn bình thường trong cuộc sống. Riêng tôi mọi chia sẻ tâm huyết đều đáng quý.

ở đâu không biết chứ trên cái tt tài chính này lừa đảo nhiều vô kể. Đây là sự thật ai cũng phải công nhận.
Nếu bác sanjin muốn chia sẻ cho cộng đồng thật sự tâm huyết thì sẽ ko bao giờ chấp nhất những kẻ ném đá dọc đường. Chả lẽ bác ấy muốn ai vào đây đọc cũng phải thán phục tài năng của mình? Còn ai mà ném đá tí thì ghét ko share nữa ah.

Còn mấy ông cố tỏ vẻ ngoan ngoãn dễ thương với hy vọng bác ấy sẽ chỉ cho 1 chén thánh thì hãy hỏi lại mình và những ng xung quanh xem đã thấy ai thực sự chỉ cách kiếm tiền của mình cho những ng ko quen biết free , ko vụ lợi chưa. Từ Tây, Tàu cho tới Ta.

ICHIMOKU KINKO HYO
THÔNG SỐ 9 - 26 -52
CÓ NÊN CHỈNH THÔNG SỐ 9 -26 -52 THÀNH 7 -22 -44 HOẶC 9- 17 -26?
Trước hết khi chưa biết rõ về cái gì thì hãy giữ nguyên vậy, bởi tác giả ấn định thông số đó đều có lý do. Đừng có tài lanh, táy máy mà thay đổi.
Chẳng hiểu ở đâu ra cái lý do: vì ngày xưa giao dịch 6 phiên còn ngày nay có 5 phiên nên phải thay đổi lại thông số 7 -22 -44? Vì thông số 9-26-52 chậm quá cho nên tôi muốn nhanh hơn thì đổi thành 9-17-26? Tất cả lý do trên đều sai và vớ vẩn!
Khi xưa, cụ Hosoda đã rất vất vả tốn không biết bao nhiêu công sức và thời gian để tìm ra dc thông số đó. Ông đã phải thuê tận 2.000 người làm việc bán thời gian để xử lý hàng tỷ số liệu vì thời đó làm gì có máy tính. Kế đến ông đã mất hết gần 5 năm nghiên cứu Đông Tây Kim Cổ về: Thiên văn, chiêm tinh, tử vi, tâm linh, số học,... để tìm ra được thông số đó. Trong đó, ông cho rằng số 9 mang một " bí ẩn" đặc biệt mà ông ko tài nào giải thix đc. Chỉ biết rằng, người xưa cổ trong tâm linh Phật Giáo và tử vi Phương Đông luôn đề cao và coi trọng số 9. Đây là con số cực đẹp trong quan niệm người Phương Đông ( Người Việt mình cũng mê vàng 4 số 9, thix biển số xe 9 nút, biển số và số sim thích dãy 9999...,...).
Vậy nên thông số 9 - 26 - 52 ko liên quan gì đến ngày giao dịch hay toán học cả. Nó liên quan đến Tâm Linh và Tử Vi Phương Đông hoặc là chu kỳ của Mặt Trăng và Mặt Trời. Chính điều " huyền bí" này đã tạo cho hệ thống Ichimoku luôn có gì đó khá đặc biệt so với các hệ thống khác.
----$¥€----
HÃY GIỮ NGUYÊN THÔNG SỐ 9-26-52 VÀ ĐỪNG THAY ĐỔI GÌ CẢ!
Bạn có thể viết thêm chủ đề này vì những lý giải huyền bí về những con số này không thuyết phục lắm, ngược lại dãy số Fibonacci lại có dẫn chứng thuyết phục hơn rất nhiều.

Đã vô topic của người ta vừa xem vừa học, tôi cam đoan 99% vô đây hết 100% đều muốn học hỏi cái j đó từ san jin, vậy mà cứ buông lời dìm hàng rồi bắt họ phải thế này thế kia cho mấy người. Thiết nghĩ người ta chỉ muốn chia sẻ cái họ muốn chia sẻ và làm họ hứng thú khi có sự trao đôi tâm huyết ngược lại chứ không phải để chứng minh j đó vs những ng ae ở đây. Tâm lý dân việt thế này thua xa dân ngoại trăm năm. Đơn giản thích thì đọc k thích thì lượn, hà cớ j phải dìm hàng nhau bắt phải show này show nọ, nếu đúng thì không sao còn nếu đến khi có 1 phần nào đó không chính xác, tôi cam đoan sẽ quay lại hạ nhục chủ thớt tiếp. Ở cái thị trường này đúng dc bao nhiêu lần đâu. Có ng thấy cách viết hay có ng thấy dỡ, điều đó hoàn toàn bình thường trong cuộc sống. Riêng tôi mọi chia sẻ tâm huyết đều đáng quý.
Diễn đàn là nơi trao đổi, chia sẻ mà bác. Từ đó mỗi người có thể học được gì đó, nhưng đừng có vội biến thành quan hệ thầy trò học hành. Mọi người bình đẳng với nhau.

Bạn giỏi thì mọi người sẽ công nhận bạn. Bạn giỏi thì không sợ ai ném đá.

Tất nhiên là không bao giờ có bí kíp miễn phí. Tôi đọc khá nhiều nhưng chưa bao giờ thấy người ta chia sẻ bí kíp. Những kiến thức về PTKT ở đây đều có đầy rẫy trên mạng. Chỉ là chịu khó tìm đọc, sưu tầm và chia sẻ lại cho a e thôi. Như vậy cũng là đáng quý rồi.

Các bác cứ để bác San Jin chia sẻ cho hết ý của bác ý đã. Cứ từ từ các bác ạ. Chưa đọc hết đã ném đá có hơi vội vàng

ở đâu không biết chứ trên cái tt tài chính này lừa đảo nhiều vô kể. Đây là sự thật ai cũng phải công nhận.
Nếu bác sanjin muốn chia sẻ cho cộng đồng thật sự tâm huyết thì sẽ ko bao giờ chấp nhất những kẻ ném đá dọc đường. Chả lẽ bác ấy muốn ai vào đây đọc cũng phải thán phục tài năng của mình? Còn ai mà ném đá tí thì ghét ko share nữa ah.

Còn mấy ông cố tỏ vẻ ngoan ngoãn dễ thương với hy vọng bác ấy sẽ chỉ cho 1 chén thánh thì hãy hỏi lại mình và những ng xung quanh xem đã thấy ai thực sự chỉ cách kiếm tiền của mình cho những ng ko quen biết free , ko vụ lợi chưa. Từ Tây, Tàu cho tới Ta.
haiz, minh tung duoc mot nguoi anh trong nghe chia se de dinh huong di dung dan, ho ko cho tien nhung cho tu duy dung dan ban a

Diễn đàn là nơi trao đổi, chia sẻ mà bác. Từ đó mỗi người có thể học được gì đó, nhưng đừng có vội biến thành quan hệ thầy trò học hành. Mọi người bình đẳng với nhau.

Bạn giỏi thì mọi người sẽ công nhận bạn. Bạn giỏi thì không sợ ai ném đá.

Tất nhiên là không bao giờ có bí kíp miễn phí. Tôi đọc khá nhiều nhưng chưa bao giờ thấy người ta chia sẻ bí kíp. Những kiến thức về PTKT ở đây đều có đầy rẫy trên mạng. Chỉ là chịu khó tìm đọc, sưu tầm và chia sẻ lại cho a e thôi. Như vậy cũng là đáng quý rồi.
Bạn thân bạn chính là bí kíp. Bạn đừng có suốt đời đi tìm bí kíp. Nhà đầu tư giỏi cũng xuất phát từ số 0 cả.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 674 Xem / 33 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 261 Xem / 17 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 143 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 360 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 106 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,738 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,328 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên