ICMarket không close lệnh dù giá đã trôi qua tp 37pip!!!

Hfx

Active Member
57
10
Sáng nay tôi có đặt lệnh sell stop cặp GBPNZD lúc 00h43 khớp lệnh tại giá 1.84386, take profit: 183837. Lúc 00h45 có tin NZD giá xuống 1.83466 chênh lệch với tp 37pip, tại sao lệnh không được close? Tôi có chụp hình và lưu lại bằng chứng. Các bạn bên ICMARKETS giải quyết cho tôi đi nhé, chat thì nói hỗ trợ tiếng Việt không online, gửi mail từ sáng đến giờ không trả lời.

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
GN có spread cao lắm, bình thường nó đã 33-35 pips rồi trong khi những cặp chính chỉ khoảng 3-15 pips, vào giờ đó thanh khoản thấp thì nó còn giãn dữ nữa, nên 37 pips là chưa đủ cho nó hit tp của bạn rồi.
Đảm bảo với bạn sàn nó sẽ giải thích và có bảng kê số pips vào thời điểm đó là chưa đủ để chạm tp cho bạn. Tôi cũng từng bị rồi. Về sau đánh các cặp chéo tôi luôn để ý mấy cặp nào spread lớn quá thì thôi, dẹp luôn.
Chung quy là tại mình xui thôi.
"khôn ngoan đâu lại với sàn"
:D

Bạn không biết chính xác thì đừng có mà trả lời nhé, sàn đẳng cấp gì mà yêu cầu hỗ trợ từ sáng giờ không được, không ai trả lời. Cười nhẹ phát.

GN có spread cao lắm, bình thường nó đã 33-35 pips rồi trong khi những cặp chính chỉ khoảng 3-15 pips, vào giờ đó thanh khoản thấp thì nó còn giãn dữ nữa, nên 37 pips là chưa đủ cho nó hit tp của bạn rồi.
Đảm bảo với bạn sàn nó sẽ giải thích và có bảng kê số pips vào thời điểm đó là chưa đủ để chạm tp cho bạn. Tôi cũng từng bị rồi. Về sau đánh các cặp chéo tôi luôn để ý mấy cặp nào spread lớn quá thì thôi, dẹp luôn.
Chung quy là tại mình xui thôi.
"khôn ngoan đâu lại với sàn"
:D
Tính như bạn là 371 pips đó.

IC khẳng định là sàn lớn. Còn mà bác chưa yêu IC thì chuyển qua yêu em khác. FxPC quất khắp nơi khẳng định rằng bác nên quen với giãn Spread đi ở đâu cũng thế thoai. Nếu ko có gì thì chúc bác tiếp tục yêu em nó.

Không giải quyết được thì đi ra, đừng có trả lời kiểu chung chung đó, ai chẳng quảng cáo mình là lớn, mình là số 1, số xyz.... mà cách làm việc quá đẳng cấp luôn đó. Hài thật.

Tôi sẽ làm cho đến nơi đến chốn rồi mới đi yêu em khác nhé.

Giả thuyết là giờ đó spread khá cao do 3 nguyên nhân
1. Cặp chéo GBPNZD bản thân spread đã khá cao
2. Không phải giờ giao dịch chính nên spread cũng dãn ra
3. Giờ tin nên spread dãn
Đây là giả thuyết thôi và chúng ta phải chờ support từ sàn trả lời xem sao

Tôi có tài khoản ở gần 10 sàn, bạn khỏi cần phải nói. Tôi chơi bên hotfx,thinkfx,exness chưa bao giờ bị, cùng 1 phương pháp nhé

Bạn không biết chính xác thì đừng có mà trả lời nhé, sàn đẳng cấp gì mà yêu cầu hỗ trợ từ sáng giờ không được, không ai trả lời. Cười nhẹ phát.
Đừng có nóng bạn, sàn ở Úc thì việc lệch múi giờ cũng bình thường mà, việc pm support chờ mail rep trong vòng 1 ngày mình thấy là bình thường, sự việc thì còn đó. Vì sao phải gấp vậy?

Với thêm chào bác chủ, Chart của bác hình như là GMT +3 đúng k nhỉ? Sao mình thấy nó hơi khác bên mình vậy, sàn FBS mình cũng là GMT +3 nhưng tại thời điểm 0:45AM sáng hnay giá BID thấp nhất chỉ là 1.83777, cách rất xa giá bác nói?

Có ai cùng sàn IC Market cho cái ảnh cùng tgian của bác chủ xem ntn đi chứ sao các sàn lệch nhau dữ vậy?

Chỉnh sửa lần cuối:
Thêm 1 sàn nữa ở đây là FXCM, cũng là sàn giờ GMT+3 có lẽ cũng cùng chart bác chủ, giá BID thấp nhất xuống được 1.83699 là cùng là chưa kể spread? Giá bác đưa ra sao không thấy được nhỉ?

Bác đen thôi, lúc đấy tin ra với chắc buổi đêm nên spread nó dãn rất kinh dị. Chứ IC ngon mà kể cả khi tin ra spread nó cung ko dãn lớn lắm đâu chắc nhỏ hơn 10pips như một số sàn nó dãn cả chục pips chỉ có khóc, từ nay tránh xa con nzd ra nhé bác con đấy dãn ác nhất

Thêm 1 sàn nữa ở đây là FXCM, cũng là sàn giờ GMT+3 có lẽ cũng cùng chart bác chủ, giá BID thấp nhất xuống được 1.83699 là cùng là chưa kể spread? Giá bác đưa ra sao không thấy được nhỉ?

View attachment 25408
Giá của các sàn khác nhau bạn ơi. Bạn phải lấy chart server real của IC Markets chứ lấy chart sàn khác ko có ý nghĩa gì đâu.

Giá của các sàn khác nhau bạn ơi. Bạn phải lấy chart server real của IC Markets chứ lấy chart sàn khác ko có ý nghĩa gì đâu.
Thì đấy. Nhưng dù có khác thì đến nhiều vậy k? Tận hơn 30 pips. 2 sàn mình đưa chênh lệch 10 pips là nhiều

Vừa mới kiểm tra trên cả hai sàn là Darwinex và Tickmill thì cả hai sàn đều có giá thấp nhất là 1.83685, chứ không hề có giá là 1.83466. Cặp chéo spread cao là đúng, lúc tin ra sáng sớm thanh khoản thấp giãn spread cũng là bình thường, nhưng nếu giá IC xuống tới 37 pips mà lệnh không TP được thì bạn cũng đừng quá bực tức, SL có thể trượt hàng trăm pip thì TP cũng
y như vậy, trong tích tắc giá đổ cái ào xuống thì dù bạn có cắt lệnh bằng tay cũng không thể được, vì không có thanh khoản, sàn nào cũng sẽ như vậy thôi. Vấn đề ở đây là sự hỗ trợ giải thích của sàn không được tốt, nếu được bác nên gửi email bằng tiếng Anh cho nó giải quyết nhanh hơn.

Chào anh,
Xin vui lòng cho Vũ đến ngày mai để tập hợp tick data để có thể giải thích trường hợp của anh nhé.
Cảm ơn anh
Kind Regards,

Sàn lớn nên hỗ trợ chuyên nghiệp quá luôn, chắc đang huy động anh em để giải quyết cái lệnh gần 50usd.

Chào anh,
Xin vui lòng cho Vũ đến ngày mai để tập hợp tick data để có thể giải thích trường hợp của anh nhé.
Cảm ơn anh
Kind Regards,

Sàn lớn nên hỗ trợ chuyên nghiệp quá luôn, chắc đang huy động anh em để giải quyết cái lệnh gần 50usd.

Chẳng biết bạn ntn. Chứ phải cho ngta tgian chứ? Giải quyết mỗi việc của bạn sao? Đưa ra trả lời qua loa thì kêu k thuyết phục. Ngta muốn trả lời chính xác thì kêu chậm. Bạn kêu trade nhiều sàn rồi thì qua đó mà chơi. Gửi mail rep ngay trong ngày là quá được rồi.

Bó tay

Vào giờ tt ko có dòng tiền, tin nzd thế spread bị giãn ra là chuyện thường bạn. Sàn nào cũng vậy cả thôi.

Mình chẳng bao giờ nghĩ sẽ lấy lại được đâu, xem cách hỗ trợ thế nào thôi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 0 Xem / 7 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 178 Xem / 35 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 194 Xem / 9 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 30 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 975 Xem / 47 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,909 Xem / 80 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên