Indicator xác định tín hiệu vào lệnh cho anh em trader

Phương Thúy

Editor
Trial mod
6,334
28,931
Mình có viết một vài bài về indicator xác định mô hình nến và thông báo tín hiệu vào lệnh cho anh em trader. Trong bài viết hôm nay, mình xin chia sẻ thêm một indicator mới, cũng là một indicator xác định tín hiệu vào lệnh giao dịch cho chúng ta.

Các bạn có thể xem lại các bài viết tổng hợp về indicator mình viết ở các link bên dưới nhé:

Tổng hợp các indicator rất hữu dụng với anh em trader nhưng không có sẵn trên MT4

Tổng hợp các indicator rất hữu dụng với anh em trader nhưng không có sẵn trên MT4 (Phần 2)

Indicator mà mình chia sẻ hôm nay cũng là một indicator có cách sử dụng rất hơn giản. Indicator sẽ hiển thị những mũi tên cho tín hiệu mua bán xuất hiện trên biểu đồ nến để chúng ta có thể tham gia giao dịch. Về cơ bản là vậy. Indicator này có tên là Signals. Bây giờ chúng ta đi vào chi tiết hơn nhé.

Signal Indicator là gì?

Signals Indicator là một công cụ được code lại và tích hợp với phần mềm MT4. Indicator này thể hiện những tín hiệu giao dịch mua bán bằng các mùi tên xuất hiện trên biểu đồ giá. Mũi tên màu xanh là cho tín hiệu mua, và mũi tên màu đỏ là cho tín hiệu bán. Hầu như các tín hiệu mua bán này dựa vào các điểm swing highs và swing lows.

Dưới đây là giao diện của indicator này:

Nhìn thì có vẻ đơn giản nhưng trên thực tế không phải vậy. Vì nếu đơn giản mà xuất hiện các mũi tên và chúng ta chỉ việc giao dịch thì khỏe quá, ai cũng lãi hết rồi đúng không nào? Indicator này cũng có thể hoạt động như một bộ lọc tín hiệu. Điều quan trọng là bạn cần xác định thị trường mà bạn tham gia giao dịch hiện tại có điều kiện như thế nào. Là thị trường có xu hướng hay thị trường đi ngang hoặc không có xu hướng. Vì nó sẽ ảnh hưởng đến chất lượng tín hiệu.

Đối với indicator này chúng ta nên sử dụng trong thị trường có xu hướng, và tốt nhất nên xem đó như là một indicator lọc các tín hiệu cho chúng ta sẽ tốt hơn. Trước khi đi vào cách vận dụng giao dịch thì chúng ta cùng xem cách cài đặt indicator này như thế nào trước nhé.

Cài đặt thông số indicator

File tải indicator mình đính kèm ở cuối bài viết, các bạn tải về và cài vào phần mềm giao dịch để sử dụng thử nhé. Còn phần cài đặt các bạn làm theo hướng dẫn bên dưới giúp mình nhé.

Phần input các bạn cài đặt như hình bên dưới:

Phần màu sắc các bạn cài đặt theo sở thích cá nhân nhé. Sau khi cài đặt xong thì biểu đồ của chúng ta sẽ có giao diện như hình bên dưới:

Vận dụng giao dịch

Như mình đã nói, chúng ta nên giao dịch ở điều kiện thị trường có xu hướng và sử dụng indicator như một bộ lọc tín hiệu giao dịch. Trong một xu hướng giảm sẽ có nhưng tín hiệu bán xuống, và chúng ta sẽ kết hợp chúng với phương pháp giao dịch hiện tại để tìm được điểm vào lệnh chất lượng hơn như một sự xác nhận thêm cho tín hiệu giao dịch.

Mọi người tải indicator về sử dụng thử nhé!

Trích nguồn: Mql5

Đính kèm

• signals.mq4
    1.9 KB · Xem: 245

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 86 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 308 Xem / 27 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 275 Xem / 16 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên