[Infographic] Những điều cơ bản cần biết về các cặp tiền tệ

Bianas

Senior Mod
Đã Xác Nhận
Trial mod
5,073
29,701
Đọc bài viết nhiều chắc anh em cũng chán, nay đổi gió, làm bài Infographic phục vụ anh em cho mới mẻ. Những kiến thức được nhắc trong bài không mới nhưng có thể giúp anh em ôn lại kiến thức, và giúp newbies nắm bắt được nhanh hơn. Anh em thấy thích nhớ ủng hộ bài viết phía cuối bài nhé!

Cảm ơn anh em!;)

Image 10.png

Nguồn: Tradeciety

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
:-D khó áp dụng vào thực tế, vì dòng tiền sẽ tự cân bằng rất nhanh.. chưa tính đến các yếu tố tin tức sự kiến có thể sẽ khiến nó tăng,giảm nhanh hay chậm...

Nay mới nói chuyện với 1 bé gái ngành sư phạm chuẩn bị ra trường, hỏi mình là "nghề" Forex này bao lâu nữa thì chấm dứt, ví dụ như cho thuê băng đĩa, shop bán quần áo. . .cũng dần mai một. Mình không biết trả lời sao luôn. Bác @Bianas làm bài viết trả lời giúp em ấy cái, để em có nghề tay trái bên cạnh nghề gỗ đầu trẻ. ;)

Hay. Mình lần đầu tiên mới biết những kiến thức này nên cảm thấy nó bổ ích. Cảm ơn bác chủ thớt đã chia sẻ.

Nay mới nói chuyện với 1 bé gái ngành sư phạm chuẩn bị ra trường, hỏi mình là "nghề" Forex này bao lâu nữa thì chấm dứt, ví dụ như cho thuê băng đĩa, shop bán quần áo. . .cũng dần mai một. Mình không biết trả lời sao luôn. Bác @Bianas làm bài viết trả lời giúp em ấy cái, để em có nghề tay trái bên cạnh nghề gỗ đầu trẻ. ;)
hihi tương lai ko nói trước được nhưng nó ra đời rất lâu rồi và kéo dài tới nay thi tương lai đương nhiên vẫn còn rất lâu dài bạn ơi.. Chỉ là tới đó còn tài sản để trade hay ko thui :D

bác cứ trả lời em nó là 95% bọn anh đều sấp mặt hết thảy, em nó tự khắc biết nên làm gì :D
chứ dạy trẻ mà đánh ***-réc nữa thì không ổn lắm :))

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 692 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 166 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,227 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 286 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên