1. [Infographic] Những nhà đầu tư vĩ đại nhất của mọi thời đại gồm những ai?
    30/9/16
    1,543 lượt xem
    Chắc hẳn các bác sẽ nghĩ đến cái tên George Soros hay Warren Buffet đầu tiên khi nhắc đến các nhà đầu tư danh tiếng nhất, nhưng những nhà đầu tư vĩ đại khác là ai, cùng xem Infographic sau đây để biết thêm nha các bác. Dựa theo các dữ liệu vào năm 2012 nên các bác đừng chê hàng cũ nhé.

Nhung nha dau tu vi dai nhat moi thoi dai.

Trích dẫn nguyên văn các câu nói nổi tiếng của các nhà đầu tư nói trên:

George Soros:

I rely a great deal in animal instincts.

Warren Buffet:

I buy expensive suits. They just look cheap on me.

Peter S.Lynch:

Absent a lot of surprises, stocks are relivetively predictable over twenty years. As to whether they're going to be higher or lower in two or three years, you might as well flip a coin to decide.

John Templeton:

History shows that time, not timing, is the key to investment success. Therefore, the best time to buy stocks is when you have money.

Bill Miller:

Certainly belongs to mathematics, not to market, and anyone who awaits clarity, visibility, or the diminution of certainty pays a high price for a chimera.

John D.Rockfeller:

Her judgement was always better than mine. Without her keen advice, i would be a poor man.

Mong các bác thấy thông tin trên hữu ích. Happy trading!!!

Nguồn: Visual.ly

Chỉnh sửa cuối: 30/9/16
    Rubys, thangnd.1211, DuongHuy and 6 others like this.
    Đang tải...
  2. CongNguyen

CongNguyen

Còn nhiều cái sai sai, về các con số.

3. Pan

Pan

Sai ở đâu bác cứ góp ý :D tại info ở trên mạng mình thấy hay dịch cho mọi người cùng xem thôi

CongNguyen thích bài này.
  4. fx9327

fx9327

Tất nhiên số liệu là phải sai rồi. tài sản của mấy ông này tăng giảm từng giây theo thị trường mà! :D

Pan thích bài này.
  5. thangnd.1211

thangnd.1211

quá hay, cảm ơn bác :D

Pan thích bài này.
  6. C'est La Vie

C'est La Vie

Anh em Trader có phấn đấu đễ cỡ 10 năm nữa Infographic này dài thêm một khúc nữa và có tên mình trên đó không nhỉ. Bác Trumd nói " Mất công ước mơ rồi, ước mơ cái cho lớn luôn" :D :D

Đang tải...