Journal - Trade theo hệ thống m5 Jankone: phân kỳ RSI + Pin bar

GU và GÀ cũng đẹp không kém

Chúc các bạn trade vui vẻ và thành công

Chỉnh sửa lần cuối:
Hết tin rồi thị trường cũng hết muốn chạy, mà Mt4 lại đơ nữa roài. Cuối tuần roài nghỉ ngơi thôi, tuần sau chiến tiếp.

Chúc anh em cuối tuần vui vẻ nhé

Hết tin rồi thị trường cũng hết muốn chạy, mà Mt4 lại đơ nữa roài. Cuối tuần roài nghỉ ngơi thôi, tuần sau chiến tiếp.

Chúc anh em cuối tuần vui vẻ nhé
Bạn tổng kết xem tuần này thắng/thua bao nhiêu lệnh?

hai cái dây trên chart là indicator nào thế bác ơi.Em tìm mãi ko ra

Đó là 2 dây đường trung bình: EMA(21) màu xanh và SMA(50) màu đỏ. Trong file mình có đề cập, bạn xem lại nhé.

Hoặc bạn có thể download template này về add vào, bạn tìm lại trong topic này chỉ báo Pin bar add vào luôn nhé.

Đính kèm

• Div-Pin-Jankone.tpl
    2.7 KB · Xem: 22
Chỉnh sửa lần cuối:
Như đã nói ở trên, ngoài mục đích chia sẻ cũng như cùng trao đổi luyện trade phương pháp m5 Jankone thì topic Journal này còn là nơi ghi lại nhật ký giao dịch của mình. Và cuối mỗi tuần mình sẽ tổng kết xem kết quả thế nào.

Nói về nhật ký giao dịch thì gần như ai ai cũng nói nhật ký giao dịch rất quan trọng, nhưng có mấy ai thực hiện được một cách đều đặng. Kể cả tôi cũng vậy, hơn 2 năm giao dịch có được mấy lần viết nhật ký giao dịch. Có sao mình nói vậy nên đây là sự thật và cũng là lý do tại sao tới giờ mình vẫn chưa thành công trong nghề này.

Theo tôi nhật ký giao dịch đơn giản là việc ghi nhận lại những tín hiệu mình đã vào lệnh. Lệnh nào đúng, lệnh nào sai, phân tích đc tại sao sai để rút kinh nghiệm cho lần sau. Hơn nữa, nhật ký giao dịch giúp chúng ta tự kiểm điểm lại mình đã hành xử thế nào trong quá trình giao dịch.

Dù hiện tai tôi giao dịch demo nhưng tôi cố gắng sẽ không làm cho có. Vì tôi nghĩ nếu mình không nghiêm túc trong việc luyện tập thì khi trade real cũng sẽ không nghiêm túc mà vào lệnh 1 cách cẩu thả như demo.

Trong quá trình giao dịch tôi có post lệnh lên đây và đưa ra lí do vào lệnh (vì tín hiệu cũng đơn giản) Và kết quả thế nào mình cũng post lên, và phân tích tại sao sai so với bài và quy tắc giao dịch. Nên cuối tuần chỉ cần tổng hợp và review lại những chart mình đã trade.

Tuần vừa rồi có mấy lệnh mình vào sai nhưng chưa đưa lên đây, tốt khoe xấu che mà hehe. Nói chứ mình sẽ phân tích lại những lệnh vào sai.

Tuần này mình vào tổng cộng 23 lệnh: SL 7 lệnh, TP 8 lệnh. Còn lại là các lệnh cắt/chốt tay. Có những lệnh vào mà tín hiệu chưa rõ ràng, nhiều khi ghiền trade quá vào bậy. Giờ mới thấy được quy luật ít và nhiều trong trading.

Càng nôn nóng vào lệnh nhiều thì càng sai lầm, nếu xác định mục tiêu dài hạn rồi chia ra chỉ tiêu ngắn hạn thì 1 ngày ra tay đúng 3 phát chính xác là đủ chỉ tiêu, làm ít được nhiều, làm cho việc trading nhẹ nhàng mà thoải mái. Cái này newbie khó làm được, luôn sợ mất hay lỡ cơ hội. Jankone chỉ trade 4 cặp, nhiều khi cả ngày không có tín hiệu vào. Và trong file chart của Jankone có câu: "You don't need to trade everyday everything you need is great setup".

Như nhiều người thường nói phương pháp và chiến lược nào cũng tốt cũng hay cả, vì nó đã được những người đi trước thực hiện thành công rồi, vấn đề chính là ở trader. Trader có kềm chế lòng tham, làm chủ được chính mình và kỹ luật hay không mà thôi.

Mình có add statement của tuần vừa rồi các bạn tham khảo nhé.

Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ

Đính kèm

• Statement2.rar
    2.3 KB · Xem: 53
Chỉnh sửa lần cuối:
Như đã nói ở trên, ngoài mục đích chia sẻ cũng như cùng trao đổi luyện trade phương pháp m5 Jankone thì topic Journal này còn là nơi ghi lại nhật ký giao dịch của mình. Và cuối mỗi tuần mình sẽ tổng kết xem kết quả thế nào.

Nói về nhật ký giao dịch thì gần như ai ai cũng nói nhật ký giao dịch rất quan trọng, nhưng có mấy ai thực hiện được một cách đều đặng. Kể cả tôi cũng vậy, hơn 2 năm giao dịch có được mấy lần viết nhật ký giao dịch. Có sao mình nói vậy nên đây là sự thật và cũng là lý do tại sao tới giờ mình vẫn chưa thành công trong nghề này.

Theo tôi nhật ký giao dịch đơn giản là việc ghi nhận lại những tín hiệu mình đã vào lệnh. Lệnh nào đúng, lệnh nào sai, phân tích đc tại sao sai để rút kinh nghiệm cho lần sau. Hơn nữa, nhật ký giao dịch giúp chúng ta tự kiểm điểm lại mình đã hành xử thế nào trong quá trình giao dịch.

Dù hiện tai tôi giao dịch demo nhưng tôi cố gắng sẽ không làm cho có. Vì tôi nghĩ nếu mình không nghiêm túc trong việc luyện tập thì khi trade real cũng sẽ không nghiêm túc mà vào lệnh 1 cách cẩu thả như demo.

Trong quá trình giao dịch tôi có post lệnh lên đây và đưa ra lí do vào lệnh (vì tín hiệu cũng đơn giản) Và kết quả thế nào mình cũng post lên, và phân tích tại sao sai so với bài và quy tắc giao dịch. Nên cuối tuần chỉ cần tổng hợp và review lại những chart mình đã trade.

Tuần vừa rồi có mấy lệnh mình vào sai nhưng chưa đưa lên đây, tốt khoe xấu che mà hehe. Nói chứ mình sẽ phân tích lại những lệnh vào sai.

Tuần này mình vào tổng cộng 23 lệnh: SL 7 lệnh, TP 8 lệnh. Còn lại là các lệnh cắt/chốt tay. Có những lệnh vào mà tín hiệu chưa rõ ràng, nhiều khi ghiền trade quá vào bậy.

Như nhiều người thường nói phương pháp và chiến lược nào cũng tốt cũng hay cả, vì nó đã được những người đi trước thực hiện thành công rồi, vấn đề chính là ở trader. Trader có kềm chế lòng tham, làm chủ được chính mình và kỹ luật hay không mà thôi.

Mình có add statement của tuần vừa rồi các bạn tham khảo nhé.

Chúc các bạn cuối tuần vui vẻ
Tuy kết quả chưa được khả quan. Nhưng 1 tuần chưa nói lên được điều gì. Bác cứ cố gắng và update tài khoản thường xuyên nhé

Tuy kết quả chưa được khả quan. Nhưng 1 tuần chưa nói lên được điều gì. Bác cứ cố gắng và update tài khoản thường xuyên nhé
Thanks bạn đã động viên, mình sẽ update thường xuyên, hi vọng Internet kg trục trặc để vào lệnh xong post lên liền luôn.

Have a nice weekend

SYSTEm này có từ năm 2009 trên forexfactory với hơn 5000 bài viết tới 2015 thì mình thấy rất khả quan rồi. Việc quan trọng còn lại là quản lý vốn + tâm lý giao dịch.

SYSTEm này có từ năm 2009 trên forexfactory với hơn 5000 bài viết tới 2015 thì mình thấy rất khả quan rồi. Việc quan trọng còn lại là quản lý vốn + tâm lý giao dịch.

Bạn nói chính xác, tâm lý giao dịch là cái cần phải tu luyện. Quản lý vốn là vấn đề sống còn rồi, với hệ thống này thì cứ theo bài quản lý tiền cổ điển theo R:R mà hành sự thôi.

Kèo đầu tuần. Buy AJ, ngược trend, có Pin đẹp, phân kỳ. SL 10p với TP 10 or 15p

Kèo bán Vàng cũng đẹp mà không thấy sớm.
Sell ngược trend, có Pin đẹp, phân kỳ quá đẹp. SL 2giá và TP 2giá hoặc giá chạm dây EMA(21) thì cũng đc khoản 2giá rưởi

Nhìn lại 1 số cặp xxxJ thì thấy GJ đẹp nhất. Sell ngược trend có Pin đẹp, phân kỳ đẹp. Sell SL 20p tp 25p trở lên, chỉ cần giá lên bằng đỉnh cây nến ERC đỏ thì cũng đc gần 40p.

AJ khả năng phải canh chốt huề vốn, thấy lình xình quá

Chúc các bạn trade vui vẻ và thành công.

Đính kèm

102.1 KB · Xem: 5
Kèo Sell EU thuận trend mà cũng không theo đc.
EU đã phá cản hỗ trợ/đáy trước đó, sau đó hồi về cản và xuống tiếp, tính ra EU có 2 điểm vào.

Sao mình down template về mà RSI nó không có đường phân kỳ nhỉ?
Đường phân kỳ là do mình tự vẽ chứ kg có sẳn. Mình tự luyện và nhìn ra phân kỳ thì mới lên trình đc. Có mấy cái Indi nó vẽ sẳn dùm mình thì cũng ok nhưng mình bị lệ thuộc vào nó nhiều sau này trade trên ĐT không add Indi đó vào đc thì không trade đc.

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 393 Xem / 28 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 787 Xem / 24 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 333 Xem / 11 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 372 Xem / 17 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,699 Xem / 76 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên