Journal - Trade theo hệ thống m5 Jankone: phân kỳ RSI + Pin bar

Sau vài tháng ăn nằm ở dề với nó và chẳng chia sẻ gì lên đây , em có rút ra kinh nghiệm thế này .
Đối với thị trường này ko có cái gì là đúng cả , từ BB , RSI , MA , pinbar cũng chỉ là tương đối thôi .
Nó chỉ thể hiện câu chuyện mà giá đi và giúp ta đưa ra kết luận rùi đặt cược vào cái mà mình đã phân tích .
Sau rất nhiều lần TP và SL , cả khi đã cố gắng tìm tín hiệu thật đẹp nhưng mọi thứ chỉ là bất biến.
Em thấy canh pin rất mất thời gian vì cần phải theo dõi liên tục , ngược trend dễ chết trong khi đánh thuận trend ngon vậy mà ko chơi.
Rồi em đổi suy nghĩ , nếu đánh khung nhỏ thì ko cần phải ngược trend vì dễ đi . Em bỏ pin , bỏ ngược trend , giờ em khỏi cần tìm pin làm gì , tìm trend H1 , tìm vùng buy/sell , canh điểm entry và TP vài pip thôi.
Scalp thì nên dùng lực đẩy của giá mà TP , vì nó như một chiếc xe ở tốc độ cao muốn phanh lại thì nó còn phải đi tiếp một chút nữa mới dừng , lợi hại scalp là như thế , và trend chính là cái giúp ta ko bị thua lỗ.
1% 1 ngày là có thể nhưng cần phải có 1 cái đầu lạnh và tâm lý tốt chờ vùng xe tăng tốc .
Trading chỉ là trò chơi của cá nhân , ko thể áp 1 sys của người này vào tính cách , tâm tư của 1 người khác .
Có thể lấy sys này làm hệ thống dự báo nhưng chơi thế nào là cách của mọi người .

TREND IS YOUR FRIEND !!!

Giờ em chơi thế này .

Chúc mọi người thành công ...
Phương pháp xác định điểm entry.jpg

Sau vài tháng ăn nằm ở dề với nó và chẳng chia sẻ gì lên đây , em có rút ra kinh nghiệm thế này .
Đối với thị trường này ko có cái gì là đúng cả , từ BB , RSI , MA , pinbar cũng chỉ là tương đối thôi .
Nó chỉ thể hiện câu chuyện mà giá đi và giúp ta đưa ra kết luận rùi đặt cược vào cái mà mình đã phân tích .
Sau rất nhiều lần TP và SL , cả khi đã cố gắng tìm tín hiệu thật đẹp nhưng mọi thứ chỉ là bất biến.
Em thấy canh pin rất mất thời gian vì cần phải theo dõi liên tục , ngược trend dễ chết trong khi đánh thuận trend ngon vậy mà ko chơi.
Rồi em đổi suy nghĩ , nếu đánh khung nhỏ thì ko cần phải ngược trend vì dễ đi . Em bỏ pin , bỏ ngược trend , giờ em khỏi cần tìm pin làm gì , tìm trend H1 , tìm vùng buy/sell , canh điểm entry và TP vài pip thôi.
Scalp thì nên dùng lực đẩy của giá mà TP , vì nó như một chiếc xe ở tốc độ cao muốn phanh lại thì nó còn phải đi tiếp một chút nữa mới dừng , lợi hại scalp là như thế , và trend chính là cái giúp ta ko bị thua lỗ.
1% 1 ngày là có thể nhưng cần phải có 1 cái đầu lạnh và tâm lý tốt chờ vùng xe tăng tốc .
Trading chỉ là trò chơi của cá nhân , ko thể áp 1 sys của người này vào tính cách , tâm tư của 1 người khác .
Có thể lấy sys này làm hệ thống dự báo nhưng chơi thế nào là cách của mọi người .

TREND IS YOUR FRIEND !!!

Giờ em chơi thế này .

Chúc mọi người thành công ...
View attachment 15177
Mô hình bạn đề cập hao hao giống mô hình Spike and Ledge được đề cập trong quyển Street Smart của Linda Raschke

Mình sẽ tiếp tục theo pp này. Nhưng do thời gian vừa qua bận việc nên kg trade tiếp.
Hẹn sớm gặp lại cùng thảo luận với anh em.

Chúc anh em trade vui vẻ và thành công.
Dạ vâng , hẹn gặp bác ngày trở lại cùng anh em thảo luận .
Em cũng đang trade theo pp này !

Hi anh em,

Lâu ngày không ngó nghía thị trường, nãy thấy có kèo 1:2 cho anh em nào theo pp này tham khảo ôn bài lại. Pin đẹp, phân kỳ ngược trend kết hợp sóng 5.

Hi vọng có kèo trực tiếp để lai trym cho anh em xem.

Chúc anh em trade vui vẻ và thành công

Trong khi chờ khách gọi, duyệt qua vài cặp xem

Đang có 1 kèo EU thuận trend, M15.

Đính kèm

108.7 KB · Xem: 4
Kèo Buy EU thuận trend M15. Để xem thế nào

Demo theo "bạn" nào dzị? :eek:
Là trade theo cách bác và các bác khác chia sẻ ấy. Tất cả các lệnh ấy đã có lãi rồi nhưng kg tp. để luôn ứng dụng theo phương pháp khác.. để lệnh đến tuần sau luôn
Lúc nãy bác kêu buy eu là fải tp cho nhanh. Tình hình đó để lệnh dài là zính SL rồi.

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,211 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 215 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 482 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,563 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên