Journal - Trade theo hệ thống m5 Jankone: phân kỳ RSI + Pin bar

1 lệnh SELL ngược trend với cặp EUR/GBP
Phân kỳ có
Pin có
RSI chạm mốc 70 (có vẻ hơi sớm tí )
Pin cách 2 dây = cây Pin (7 pip)
SL 9 pip, TP 10 Pip
View attachment 30697
Bác đanh vậy kg xem nến H1-- H4 hien tại ah.
Mấy cú đó hay bị SL do nến tăng H1 và H4 nó hồi về,mình cũng thường hay bị zính lắm bác.

Theo dõi bác post bài bữa h, thấy bác có 1 cái vấn đề là ko đủ kiên nhan mà vào lệnh 1 cách vô tội vạ, ví dụ kèo GA này tôi ko cần biết thuận MA hay nghịch MA gì, nhưng bác theo phân kỳ RSI thì fai theo cho đúng, kèo này hoàn toàn ko có 1 chút j gọi là phân kỳ & cây pin kia cũng ko thoả điều kien để vào lệnh mà cũng vào. Demo hay real gì thì cung fai có tính kỷ luật của hệ thống & sự kiên nhẫn. Chúc bác thành công
bác nói hay đó, các kèo đó tui cũng ko buy làm gì.

Em theo dõi post từ lâu ạ. Em cũng đọc tài liệu mà ad post ạ. Em thấy một vấn đề là pinbar mà có độ dài từ 6-8 pips (EU) và trên 10 pips ( GU ) thì hơi khó ạ. Vì em thấy những nến trên 5 pips tại EU khá là hiếm trừ khi có có tin và Waterfall. Tin thì không trader rồi ạ. nhưng trong một ngày thì Waterfall chỉ xảy ra nhiều nhất khoảng 2 lần. Khoảng từ 2h chiều or 20h tối và cũng tùy theo ngày nữa. . Và để có cây pin như tiêu chuẩn thì em thấy khá hiếm ạ.
Liệu có cách nào xác định được cây pin tốt hơn không ạ. ?

Mình mới xem đc bài nói về phân kỳ KÉP thấy khá hay. Ai trade theo hệ thống Jankone m5 này có thể bổ sung thêm phần PK Kép này nữa để tăng thêm xác suất thành công nhé.
https://traderviet.org/threads/giao-dich-voi-phan-ky-kep-do-hieu-qua-lieu-co-nhan-doi.16193/

Chúc các bạn trade vui vẻ và thành công.

Hệ thống jankone bác Tui Nè là master nhất diễn đàn TraderViet rồi, tiếc không hiểu sao bác lại ngừng không post lệnh giao dịch? Hy vọng bác tiếp tục nhật ký trade để anh em học hỏi.

Hệ thống jankone bác Tui Nè là master nhất diễn đàn TraderViet rồi, tiếc không hiểu sao bác lại ngừng không post lệnh giao dịch? Hy vọng bác tiếp tục nhật ký trade để anh em học hỏi.
Bạn nói hơi quá, làm gì có chuyện master nhất TDV, hehe dù sao cũng thanks bạn đẵ quan tâm. Còn về việc cập nhật kèo thì mình thấy trade m5 khá nhanh nhiều bạn không theo kịp, với lại bạn nào thực sự theo pp này thì cứ luyện và post lên đây mình góp ý thêm.

Have a nice weekend all :)

Bạn nói hơi quá, làm gì có chuyện master nhất TDV, hehe dù sao cũng thanks bạn đẵ quan tâm. Còn về việc cập nhật kèo thì mình thấy trade m5 khá nhanh nhiều bạn không theo kịp, với lại bạn nào thực sự theo pp này thì cứ luyện và post lên đây mình góp ý thêm.

Have a nice weekend all :)
Ừm, xưa mình chơi thử m1 m5 không quẩy nổi nữa là post lên người khác follow, giờ chơi min cũng phải m15 mặc dù mình có xu hướng vào nhiều lệnh trong 1 ngày. Mấy kèo kiểu admin, mod hay bác tienha thì dễ follow hơn vì đánh dài hơn

Chén thánh đây rồi. Cứ pp nào đem lại tư duy vào lệnh tốt , profit dương trong thời gian dài là chén thánh hết. Cần gì 100% win/lost

cho em hoi may anh con ai trade theo pp nay khong vay
Mình vẫn còn nhưng trade từ H4 trở lên, không trade M5 nữa. Không có nghĩa là M5 kg hiệu quả, vì do mình ít ngồi máy nên kg nhận alert thường xuyên đc.

Anh em nào có theo thì cứ post tín hiệu lên cùng thảo luận thôi. Good luck all.

Mình vẫn còn nhưng trade từ H4 trở lên, không trade M5 nữa. Không có nghĩa là M5 kg hiệu quả, vì do mình ít ngồi máy nên kg nhận alert thường xuyên đc.

Anh em nào có theo thì cứ post tín hiệu lên cùng thảo luận thôi. Good luck all.
Mình muốn hỏi là bạn đã trade khung M5 1 thời gian cũng đủ dài rồi thì bạn thống kê tỉ lệ winrate là bao nhiêu và profit trên khung M5 của hệ thống này là bao nhiêu. Cám ơn bạn

Mình muốn hỏi là bạn đã trade khung M5 1 thời gian cũng đủ dài rồi thì bạn thống kê tỉ lệ winrate là bao nhiêu và profit trên khung M5 của hệ thống này là bao nhiêu. Cám ơn bạn
Tỷ lệ winrate là 6/10 cho thuận trend và 3 or 4/10 cho ngược trend.
Tuy nhiên nếu overtrade thì hiệu suất càng thấp, cái này mình nghĩ hệ thống nào cũng vậy thôi.

Còn profit ý bạn là sao? Số per trade hay sao?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 100 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,499 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 355 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 881 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 283 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 394 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 150 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,761 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên