Journal - Trade theo hệ thống m5 Jankone: phân kỳ RSI + Pin bar

Xài sys này tìm điểm vào có vẻ rất ổn đây.
Trend và khu vực vào lệnh thì em xài cái khác.
Không biết kết hợp sẽ thế nào :))

Những tín đồ của trường phái này đâu rồi? Mọi người theo đuổi hay bỏ đi tìm hệ thống khác rồi?

Những tín đồ của trường phái này đâu rồi? Mọi người theo đuổi hay bỏ đi tìm hệ thống khác rồi?

Vẫn còn chạy Grab đều đều đây :D

Dạo này trời mưa Grab cũng có khách kha khá nên mình chuyển lên khung ngày giao dịch rồi. Phương pháp cũng đơn giản thế thôi, tuy nhiên nuôi lệnh lời lâu hơn.

Chúc anh em trade vui vẻ và thành công nhé.

P/S: ai vẫn dùng phương pháp này trade trên khung m5 có théc méc gì thì cứ post lên đây mình cùng thảo luận.

Bác chuyển lên khung D1 thì vẫn dùng hệ thống này à, config gì khác không thế?
Mình đang tìm hiểu để chọn phương pháp cho mình, mà thấy bác không dùng nữa cũng có tí phân vân :D

Bác chuyển lên khung D1 thì vẫn dùng hệ thống này à, config gì khác không thế?
Mình đang tìm hiểu để chọn phương pháp cho mình, mà thấy bác không dùng nữa cũng có tí phân vân :D

Phương pháp nào cũng thế thôi, vấn đề có phù hợp với hoàn cảnh và tính cách của mình hay không và mình có kiên trì với nó không.

Và quan trọng là phương pháp giao dịch chỉ chiếm có 10% thôi, 30% là quản lý vốn còn lại rất rất và rất quan trọng là tâm lý giao dịch chiếm 60%.

Chúc bác sớm chọn được phương pháp phù hợp và giao dịch thành công.

Hôm nay được đọc bài viết này của bác @Tui nè thấy rất hay, tuy nhiên mình có một số nhận xét như sau:
1. Cách nhận biết phân kỳ không chỉ với riêng RSI mà với các chỉ báo khác đều được, việc nhận biết phân kỳ chuẩn xác đối với một số người là không dễ dàng. Một phân kỳ chuẩn thì đường chỉ báo phải đi qua mức bình quân, mức bình quân ở RSI là 50, MACD là 0.
2. Một Pinbar ở mức kháng cự/ hỗ trợ mạnh là có thể vào lệnh, tôi thường kiểm tra thêm volume của Pinbar, nếu volume lớn là vào lệnh đẹp, cách này sẽ trực quan hơn là đi tìm phân kỳ.

Các bác cùng comment trao đổi.

Hôm nay được đọc bài viết này của bác @Tui nè thấy rất hay, tuy nhiên mình có một số nhận xét như sau:
1. Cách nhận biết phân kỳ không chỉ với riêng RSI mà với các chỉ báo khác đều được, việc nhận biết phân kỳ chuẩn xác đối với một số người là không dễ dàng. Một phân kỳ chuẩn thì đường chỉ báo phải đi qua mức bình quân, mức bình quân ở RSI là 50, MACD là 0.
2. Một Pinbar ở mức kháng cự/hỗ trợ mạnh là có thể vào lệnh, tôi thường kiểm tra thêm volume của Pinbar, nếu volume lớn là vào lệnh đẹp, cách này sẽ trực quan hơn là đi tìm phân kỳ.

Các bác cùng comment trao đổi.
Rất hay, bạn có thể chia sẻ thêm về Volume không?

Rất hay, bạn có thể chia sẻ thêm về Volume không?
Cây Pinbar xuất hiện tại các vùng hỗ trợ/kháng cự kèm theo khối lượng lớn sẽ đáng tin cậy để vào lệnh. Vấn đề là: Khối lượng giao dịch như thế nào được coi là lớn? thì bạn có thể sử dụng chỉ báo đường trung bình của khối lượng đã được chia sẻ trên diễn đàn.
Bác nào vẫn muốn theo hệ thống của Jankone thì mình có thể tặng bạn indicator vẽ các đường phân kỳ của RSI để các bạn back test, đấy là indicator được giới thiệu trên trang indicatorvault. com, vì vấn đề bản quyền nên mình sẽ chia sẻ qua inbox nếu các bạn quan tâm

Cây Pinbar xuất hiện tại các vùng hỗ trợ/kháng cự kèm theo khối lượng lớn sẽ đáng tin cậy để vào lệnh. Vấn đề là: Khối lượng giao dịch như thế nào được coi là lớn? thì bạn có thể sử dụng chỉ báo đường trung bình của khối lượng đã được chia sẻ trên diễn đàn.
Bác nào vẫn muốn theo hệ thống của Jankone thì mình có thể tặng bạn indicator vẽ các đường phân kỳ của RSI để các bạn back test, đấy là indicator được giới thiệu trên trang indicatorvault. com, vì vấn đề bản quyền nên mình sẽ chia sẻ qua inbox nếu các bạn quan tâm
Cho mình xin với bạn ơi

omg, không biết gửi tin nhắn riêng tư như nào, thôi thì cứ để lên đây xem sao

Đính kèm

• Pro RSI Divergence.ex4
    77.5 KB · Xem: 77
Hi các bác
E vừa luyện system này được 5 hôm, thất nó rất hay và phù hợp với hiện tại công việc của mình.
Câu thần chú trước khi vào lệnh của e
1 . Ngược trend phải phân kỳ
2 . Pinbar
Có 2 cây Trendbar trước đó càng tốt

Chỉnh sửa lần cuối:
Hiện nay mình có làm 1 Fanpage để ghi nhận lại các phân tích và nhận định thị trường theo phương pháp Price Action (theo swing trading). Không phải Jankone nhé, chủ yếu Kháng cự/Hỗ trợ/ Trendline kết hợp mô hình giá và mẫu hình nến.

Mọi người có thể vào tham khảo.

https://www.facebook.com/TradingStressFree/

Có thể liên lạc với mình qua https://www.facebook.com/qui.mai.902/

Chúc anh em giao dịch vui vẻ và thành công.

Đêm nay có tiệc SN nên không trade nhưng về nhìn lại Alert thì thấy có tín hiệu như vầy:
Tín hiệu cho Buy UJ, ngược trend, có phân kỳ, có Pin bar đẹp nhưng vị trí không đẹp.
Tuy nhiên nếu trade thì vào lệnh ngay sau khi kết thúc cây Pin bar và đặt SL 15p, TP khoản 30p tính ra tỉ lệ R:R cũng đc 1:2 rồi. Nhanh gọn lẹ :) Nhưng với mình đang luyện hiện tại thì chỉ để TP 15pips, trong vòng chưa tới 30phút.

View attachment 7703

Mặc dù không trade nhưng tôi thường vẫn chụp hình lại để lưu giữ cũng dùng để làm nhật ký giao dịch sau này.

Thị trường còn đó, cơ hội còn đầy, không có gì phải vội.
Chúc các bạn giao dịch vui vẻ và thành công.
Cho e hỏi là cái file Div-pin là indii phải k ạ? s e add vào mà k sử dụng đc v ạ?

Cho e hỏi là cái file Div-pin là indii phải k ạ? s e add vào mà k sử dụng đc v ạ?
File Pinbar.zip là file indi, phải giải nén ra và copy vào folder của mt4.
Còn cái file Div-Pin-Jankone.tpl là file template dùng để thiết lập sẵn chart như là các đường MA và RSI cho bạn,

Chúc các bạn giao dịch vui vẻ và thành công.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,390 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,052 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 342 Xem / 21 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 260 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 147 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên