[Kể chuyện] Chuyện ba chàng thanh niên về VN làm giàu!

Giảm giá mà chất lượng có giảm không anh - roi còn mấy e chưn dài của e thì sao :p

Chân dài thì trong lớp của anh Sún đã có rồi, khởi động luôn là trò "cùng nhau massage", cứ 2 người 1 cặp bóp qua bóp lại. Hên thì ngẫu nhiên chung với em hot girl nhé, xui thì... nói chung lớp anh Sún từ bà già đến mấy em sinh viên chân dài đều có đủ. :D

Còn bài thì được dắt qua bên sòng Campuchia, sòng có hỗ trợ đồ ăn nước uống, gái gú thì cũng hên xui, mấy sòng bên Cam không ngon bằng bên Tây, cỡ giống vầy có được tính hot girl không?

Chân dài thì trong lớp của anh Sún đã có rồi, khởi động luôn là trò "cùng nhau massage", cứ 2 người 1 cặp bóp qua bóp lại. Hên thì ngẫu nhiên chung với em hot girl nhé, xui thì... nói chung lớp anh Sún từ bà già đến mấy em sinh viên chân dài đều có đủ. :D

Còn bài thì được dắt qua bên sòng Campuchia, sòng có hỗ trợ đồ ăn nước uống, gái gú thì cũng hên xui, mấy sòng bên Cam không ngon bằng bên Tây, cỡ giống vầy có được tính hot girl không?

Đẹp dữ thần zay troi - cho e thep với :D

Câu chuyện số 4:

Khi con chim còn sống, nó ăn kiến. Khi chim chết, kiến ăn nó.
Thời gian và hoàn cảnh có thể thay đổi bất cứ lúc nào.

Vì vậy, đừng nhục mạ, đừng làm khổ bất cứ ai trong đời sống này.

Bạn có thể đầy quyền lực ngày hôm nay, nhưng đừng quên rằng: Thời gian còn nhiều quyền lực hơn bạn.

Một cây có thể làm được hàng triệu que diêm,
Nhưng một que diêm cũng có thể thiêu hủy được hàng triệu cây.

Nhớ là: tất cả những người bạn gặp lúc bạn đi lên, cũng là những người bạn gặp khi bạn rớt xuống!

Cho nên: HÃY LÀ NGƯỜI TỬ TẾ VÀ LÀM NHỮNG ĐIỀU TỬ TẾ!

(Bác Lượm vừa bị ai khinh bỉ, nhục mạ nên ấm ức đăng chăng? Thôi thì cũng nhờ vậy có cái để up cho anh em đọc chơi :D)

Câu chuyện số 4:

Bạn có thể đầy quyền lực ngày hôm nay, nhưng đừng quên rằng: Thời gian còn nhiều quyền lực hơn bạn.

Nhớ là: tất cả những người bạn gặp lúc bạn đi lên, cũng là những người bạn gặp khi bạn rớt xuống!

(Bác Lượm vừa bị ai khinh bỉ, nhục mạ nên ấm ức đăng chăng? Thôi thì cũng nhờ vậy có cái để up cho anh em đọc chơi :D)
Hay và ý nghĩa hêhhee :D

Câu chuyện số 4:

Sao tụi lừa đảo có những câu chuyện hay vậy trời :eek::eek::eek:

Câu chuyện số 5:

THỎ NON ĂN THỊT SÓI GIÀ

Một con thỏ non đứng trước động viết một bài văn. Một con sói già đi ngang qua hỏi: "Mày đang viết cái gì thế?"

Thỏ đáp: "Đàm đạo chuyện thỏ non xơi tái sói già như thế nào".

Sói không tin, thỏ liền dẫn sói vào trong động. Một lúc sau, mình thỏ bước ra ngoài, tiếp tục viết nốt bài văn.

Một con lợn săn đi ngang qua, lại hỏi: "Mày đang viết gì vậy?"

Thỏ đáp: "Đàm đạo chuyện thỏ non xơi tái lợn săn như thế nào".

Lợn săn không tin, thỏ lại dẫn nó vào trong động.

Cuối cùng, bên trong động, một con sư tử đang ngồi giữa đống xương sói và xương lợn, xỉa răng, đọc bài văn mà thỏ đưa cho một cách hài lòng, mãn nguyện – "Năng lực của nhân viên cao hay thấp, quan trọng phải xem bạn đang làm việc với ai".

Ngẫm: Với mỗi một người, không quan trọng là bạn làm việc gì mà quan trọng là bạn làm việc với ai, không quan trọng là bạn bỏ ra bao nhiêu nỗ lực mà quan trọng là bạn đang ở một sân chơi lớn cỡ nào. Lựa chọn chính là một việc quan trọng trong đời.

(Lượm đăng, hàng chôm vì nhớ đọc đâu đó trên mạng rồi :D)

Danh ngôn chuẩn nhất từ trước tới giờ từng được đọc! :D

ascontent.fsgn5_3.fna.fbcdn.net_v_t1.0_9_23379954_152626305077a137353a20497ee3493b27182ded5f8d.png

BẠN SẼ LÀM GÌ KHI KHÔNG CÒN LÀM VIỆC NỮA?

Có bao giờ bạn nghĩ khi không còn làm công ăn lương nữa, bạn sẽ làm gì không?

Khi không còn làm công nữa, bạn sẽ làm việc vì điều gì?
* Vì đam mê?
* Vì lẽ sống?
* Vì muốn tìm kiếm một điều gì đó mới mẽ?
* Hay đơn giản là không vì cái gì?

Hãy thôi ngay những suy nghĩ theo hướng cảm xúc và không có căn cứ ấy đi!
* Trên đời này chẵng thể có đam mê, nên bạn đừng nên tìm kiếm viễn vông làm gì!

* Trên đời nãy cũng chẵng có lẻ gì để sống khi trong người bạn chỉ còn mấy đồng tiền lẻ và những tư tưởng rẻ tiền, chán ngấy;

* Cũng chẵng thể có điều gì đó gọi là “mới mẻ” khi bạn không biết buông bỏ và học cách tự làm sạch tâm hồn mình.

* Bạn sống, làm việc không vì cái gì thì cuối cùng bạn là cái gì? Như một con thuyền trôi dạt vô định trên sông mặc cho số phận đẩy đưa sao?

Để thành công, bạn chỉ có duy nhất 2 lựa chọn:
* Một là, trở thành người làm thuê thật giỏi (cuộc đời tôi may mắn biết được một số người anh em đang làm thuê thuộc dạng “giỏi nhất Việt Nam”);

* Hai là, trở thành ông chủ (bạn có thể trở thành ông chủ của chính bạn, hoặc hợp tác, liên minh, liên doanh, cổ phần... hoặc là lựa chọn đứng trên vai một người khổng lồ).

Với tôi, khi không còn làm việc chăm chỉ cho một công việc làm công ăn lương nữa, thì tôi sẽ làm việc cật lực để tạo dựng một tài sản. Đơn giản bởi vì tôi suy nghĩ như một người giàu có chứ không phải như một người làm công.

Theo bạn, thứ tài sản mà tôi sẽ làm việc cật lực để gầy dựng đó là gì? Comment ngay bên dưới để chúng ta cùng giao lưu, học hỏi nhé!

(Không như thằng Lượm, anh Tèo ít khi tâm sự lắm nhé :D)

BẠN SẼ LÀM GÌ KHI KHÔNG CÒN LÀM VIỆC NỮA?

Có bao giờ bạn nghĩ khi không còn làm công ăn lương nữa, bạn sẽ làm gì không?

Khi không còn làm công nữa, bạn sẽ làm việc vì điều gì?
* Vì đam mê?
* Vì lẽ sống?
* Vì muốn tìm kiếm một điều gì đó mới mẽ?
* Hay đơn giản là không vì cái gì?

Hãy thôi ngay những suy nghĩ theo hướng cảm xúc và không có căn cứ ấy đi!
* Trên đời này chẵng thể có đam mê, nên bạn đừng nên tìm kiếm viễn vông làm gì!

* Trên đời nãy cũng chẵng có lẻ gì để sống khi trong người bạn chỉ còn mấy đồng tiền lẻ và những tư tưởng rẻ tiền, chán ngấy;

* Cũng chẵng thể có điều gì đó gọi là “mới mẻ” khi bạn không biết buông bỏ và học cách tự làm sạch tâm hồn mình.

* Bạn sống, làm việc không vì cái gì thì cuối cùng bạn là cái gì? Như một con thuyền trôi dạt vô định trên sông mặc cho số phận đẩy đưa sao?

Để thành công, bạn chỉ có duy nhất 2 lựa chọn:
* Một là, trở thành người làm thuê thật giỏi (cuộc đời tôi may mắn biết được một số người anh em đang làm thuê thuộc dạng “giỏi nhất Việt Nam”);

* Hai là, trở thành ông chủ (bạn có thể trở thành ông chủ của chính bạn, hoặc hợp tác, liên minh, liên doanh, cổ phần... hoặc là lựa chọn đứng trên vai một người khổng lồ).

Với tôi, khi không còn làm việc chăm chỉ cho một công việc làm công ăn lương nữa, thì tôi sẽ làm việc cật lực để tạo dựng một tài sản. Đơn giản bởi vì tôi suy nghĩ như một người giàu có chứ không phải như một người làm công.

Theo bạn, thứ tài sản mà tôi sẽ làm việc cật lực để gầy dựng đó là gì? Comment ngay bên dưới để chúng ta cùng giao lưu, học hỏi nhé!

(Không như thằng Lượm, anh Tèo ít khi tâm sự lắm nhé :D)
Chạy grab anh nghĩ là là có gọi là làm chủ ko vậy :(

Tôi từng viết 1 hồi tựa THIỆN ÁC KHÓ PHÂN.
Sẵn đây bàn về chủ đề làm sao để phân biệt người tốt và người xấu (bọn lừa đảo), nói chung chung không riêng gì trong lĩnh vực Forex nhé.

Thật ra là rất dễ nhận biết thật giả, nói đến đoạn này thì hơi buồn cười vì sẽ có bác nghĩ là tôi đã từng bị lừa mà lại đi đòi "dạy khôn" hay "lên lớp" người khác cách phân biệt. :p

Không, tôi chỉ chia sẻ kinh nghiệm thôi chứ không dám dạy gì ai đâu. Các bác cứ coi như tôi từng bị lừa 1 lần rồi nên học được nhiều kinh nghiệm thực tế đi. :D

Thật ra trước giờ tôi cũng áp dụng nguyên tắc này nên không dễ bị lừa bao giờ, chỉ vì 1 lần dại dột nghĩ là người thân nên tin tưởng mà phá vỡ nguyên tắc chính mình đặt ra, để rồi bị dính chưởng (nghĩ mà cay :mad:)

Nguyên tắc đó là:
> Tụi lừa đảo không am hiểu về lĩnh vực mà tụi nó dụ người ta vào tham gia, nếu có cũng rất ít, và đặc biệt là thường rất úp úp mở mở khi các bác hỏi. Khi hỏi điều gì đó liên quan đến kiến thức, thì chúng ậm ừ vì không rành. Đặc biệt là khi các bác đặt câu hỏi thẳng thắng thì tụi nó đánh trống lãng, hay bảo nhạy cảm này nọ, không dám show proof.

> Còn người thật thà (nói vậy chứ tin 70% thôi nhé, cũng nên chừa 30% lại nghi ngờ): họ rất thẳng thắng, kiến thức họ rất rộng và sâu, các bác hỏi thì họ nhiệt tình trả lời. Cần show thì họ sẽ show ngay mà không viện cớ gì cả.
----------
Ví dụ nhé:
Chẳng hạn như các bác lên mạng, chợt thấy một bài quảng cáo, hay ai đó đến "dụ" các bác mua "bí kiếp", làm giàu = youtube chẳng hạn, đại loại như thế.

Đến đoạn các bác hỏi thẳng mặt tụi nó là "bác đã thành công chưa, rút tiền lần nào chưa, bao nhiêu tiền?", rồi đòi nó show proof qua teamviewer, hay đem cái laptop ra ngoài quán cafe show cho bác coi trực tiếp (à mà nhớ là show REAL không phải DEMO nhé). Thì người thật họ sẽ làm, chả sợ gì, mình kiếm tiền bằng youtube chứ có phải buôn lậu hay làm gì phi pháp đâu mà sợ show. Còn tụi lừa đảo thường nói kiểu úp úp mở mở, rồi đánh trống lãng, bảo rằng nhạy cảm này nọ, sợ bị lộ kênh, lộ clip, rồi bị report này nọ hư acc, hay là lộ ý tưởng,... túm cái váy là không dám show!

Chiêu trò thứ 2 là tụi nó chỉ toàn dám quay demo, không bao giờ dám show real cho các bác xem. Demo thì dễ lắm, không có tâm lý như real. Hơn nữa tụi nó có thể trade (đang nói forex) đến 100 lần, hễ lần nào thành công thì tụi nó lấy clip đó up cho các bác xem, 99 clip còn lại thì quẳng vào xọt rác.

Còn real à? Nếu tụi nó dám show real, thì chỉ dám chụp ảnh thôi, ảnh thì dễ photoshop lắm, các bác biết một chút về tin học cũng dễ dàng F12 sửa lại được. Thậm chí là quay video cũng có thể dùng một số phần mềm sửa được.

Tốt nhất là biết địa chỉ nhà nó, qua tận nhà nó, xem nó làm trực tiếp trên máy tính. Nhớ quit acc ra rồi bảo nó login vô lại, F5 các kiểu con đà điểu để kiểm xem thật không nhé, vì có khi nó làm một trang fake chạy offline mà chỉ máy tính nó thấy. Nên qua thẳng nhà, vì teamviewer cũng có nhiều mánh mung lắm.

Câu chuyện số 6:

Thượng đế muốn thay đổi vận mệnh của một kẻ ăn xin, bèn biến thành một lão già đến làm phép cho anh ta.

Thượng đế hỏi kẻ ăn xin: “Nếu ta cho cậu mười triệu, cậu sẽ dùng nó như thế nào?”.

Kẻ ăn xin đáp: “Vậythì tốt quá, tôi có thể mua một chiếc điện thoại!”.

Thượng đế không hiểu, hỏi: “Tại sao lại muốn mua điện thoại?”.

“Tôi có thể dùng điện thoại để liên lạc với các khu vực trong cùng một thành phố, nơi nào đông người, tôi có thể tới đó ăn xin”, kẻ ăn xin đáp.

Thượng đế rất thất vọng, lại hỏi: “Nếu ta cho cậu một trăm triệu thì sao?”.

Kẻ ăn xin nói: “Vậy thì tôi có thể mua một chiếc xe. Sau này, tôi ra ngoài ăn xin sẽ thuận tiện hơn, nơi xa đến mấy cũng có thể đến được”.

Thượng đế cảm thấy rất bi thương, lần này, ngài nói: “Nếu ta cho cậu một trăm tỷ thì sao?”.

Kẻ ăn xin nghe xong, hai mắt phát sáng: “Tốt quá, tôi có thể mua tất cả những khu vực phồn hoa nhất trong thành phố này”.

Thượng đế lấy làm vui mừng.

Lúc này, kẻ ăn xin bổ sung một câu: “Tới lúc đó, tôi có thể đuổi hết những tên ăn mày khác ở lãnh địa của tôi đi, không để họ cướp miếng cơm của tôi nữa”.

Thượng đế nghe xong, lẳng lặng bỏ đi.

Bài học rút ra: Trên đời này, không phải là thiếu cơ hội, cũng không phải là vận mệnh trước giờ không công bằng, mà là thiếu đi cách thức tư duy đúng đắn. Tư duy của một người quyết định cuộc đời của người đó. Thay đổi cuộc đời bắt nguồn từ việc thay đổi tư duy.

(Anh Thông chia sẻ ------- Tae-Tom-Ti-Tong (Thấy-Thơm-Thì-Thông) :D)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Ttrade trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 1,017 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 836 Xem / 25 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 409 Xem / 28 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 371 Xem / 11 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 377 Xem / 17 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,708 Xem / 76 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên