1. Kể chuyện tôi đi dự hội thảo chào khóa học trading của một tổ chức quốc tế tại Việt Nam

Kể chuyện tôi đi dự hội thảo chào khóa học trading của một tổ chức quốc tế tại Việt Nam
    01/12/2019
    6,124 lượt xem
    Haizz, mà giờ đang là mốt đi học các khóa học mà bác, hic, nhiều như nấm mọc sau mưa

2. Trong suốt quá trình giao dịch của tôi thì cái mindset của những người thành công là cái tôi tìm kiếm và quan tâm. Phương pháp giao dịch của tôi có thể không giống họ, nhưng họ thành công thì tôi cũng làm được :)

Quanbinh bài này.
  3. Mindset tốt chỉ giúp bạn tiến nhanh hơn, chứ ko mất công đi lần mò rồi sửa chữa những sai lầm của mình, nó ko phải là điều kiện kiên quyết để bạn có thể thành công trên thị trường này. Thân!

Quanbinh bài này.
  4. Các sai lầm của tôi thì tôi đều phải lần mò sửa chữa hàng ngày. Tôi chỉ ước gì có người chỉ giúp các mindset tốt trong những năm đầu giao dịch để tôi đỡ mất công tìm đường đi lâu như vậy.

BonmuaQuanbinh bài này.
  5. Hehe, thôi chúc bạn giao dịch tốt nhá

6. Biết đâu là mindset đúng hả bạn.
    Bạn có chắc là cái mindset bạn đang tin từ ai đó là đúng k
    Bạn dùng cách gì để kiểm tra sự đúng đắn của mindset

Quanbinh bài này.
  7. Thế theo bạn thế nào là mindset đúng?

Quanbinh bài này.
  8. Mindset đúng thì nó sẽ làm bạn trade trong sự nhẹ nhõm vui thích khi đối đầu với sự k chắc chắn của mk. Nó sẽ làm bạn an tâm mà biết rằng bạn sẽ đến đích 1 ngày nào đó trên con đường chinh phục mk.
    Nó k chỉ là vài quy tắc đơn giản như chúng ta dc nghe chém gió

QuanbinhRichinte bài này.
  9. Tôi nghĩ nó giúp đạt kết quả tốt thì là nó đúng. FX đau đầu lắm, tôi chẳng thấy nhẹ nhõm gì cả, nhưng mà không bỏ được.

QuanbinhNo SL Trading bài này.
  10. Mr Elder có day trên YouTube ko ad cảm on a ạ

Duy ha bài này.
  11. Lúc e đăng ký xong cũng tưởng cao cấp lắm. Cũng biết là khóa học nghĩ là người Anh, tiện dc luyện English luôn, dè đâu mấy ngày sau có thằng nó gọi . Nghe giọng là biết k phải ng Anh, hỏi 1 hồi thì ra hắn là Philippines. Nên thôi e k thèm đi luôn.

diamond319 bài này.
  12. Phải có quảng cáo thì diễn đàn mới có kinh phí để duy trì. Tuy nhiên, thứ lừa đảo như GKFXPrime mà traderviet vẫn chạy quảng cáo là điểm trừ lớn nhất bác @DuongHuy à. Cứ giống như traderviet đang nối giáo cho giặc vậy. Quảng cáo là tốt tuy nhiên cần có sự chọn lọc bác DuongHuy à.

13. ủa sao tôi đọc bài viết của ông Huy thấy bình thường mà có gì đâu mà ông No SL Trading căng thẳng vậy. Hay tk trade dang trong giai đoạn khó ở ah

14. Không có lý lẽ nào "mindset hay no mindset" hay trí tuệ gì thuyết phục cả . Túm lại , Trader phải là "Con Nhà Giàu" thì thuyết phục người nghe nhất thôi .Kakakakakaka :p:rolleyes:

15. Ai nói bác câu này là đúng ???.

lamphuocduy bài này.
  16. tất các các buổi hội thảo đều nhằm vào tinh thần hưng phấn của người dự rồi đưa ra các mời chào. vì hưng phấn nến họ sẽ ra các quyết định ngu ngốc. điển hình nhất các các buổi học đều có nền nhạc rất kích thích đầy kịch tính. kích thích quá nên nhiều học viên ngu ra và sau đó khôn lên! hi hi

BonmuaQuanbinh bài này.
  17. DuongHuy

18. DuongHuy
  19. 17,214
    98,732
    Cảm ơn bác đã góp ý. Tôi đã báo bên nhận quảng cáo TraderViet xem vấn đề này

diamond319 bài này.
  20. câu đó là của mình và mình cho là nó đúng và khả năng cao là nó k đúng với bạn.

21. Đúng rồi bác.

22. Em nghĩ đôi khi mình phải có chút % niềm tin vô cớ bác ạ vì chưa có giải nobel kinh tế nào chứng minh cái gì là đúng cái gì là sai tuyệt đối cả

Bình luận mới nhất

• ghost2k trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 19,207 Xem / 417 Trả lời
  • kh3kh3kh3 trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 15,361 Xem / 12 Trả lời
  • anaruan trong Thị trường Tiền Điện Tử - Crypto Currency 236,203 Xem / 1,660 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Infinox Capital Ltd.
    FXCM
    EightCap
    SMInvest
    FBS
    AETOS
    FXTM
    OlympTrade
    OctaFX