Kể chuyện tôi đi dự hội thảo chào khóa học trading của một tổ chức quốc tế tại Việt Nam

Kể chuyện tôi đi dự hội thảo chào khóa học trading của một tổ chức quốc tế tại Việt Nam

Theo tôi đã từng đọc vài cuốn sách về Fx thì hầu hết người ta đều nói phương pháp giao hay chiến lược dịch chỉ chiếm phần nhỏ (10%) góp phần thành công trong giao dịch. Nên các trader mới tham gia vào Fx đừng tốn công và tiền của vì các phương pháp giao dịch hay chén thánh. Phương pháp giao dịch trên Internet thì vô vàn, chỉ cần chọn cái phù hợp với mình và đi theo nó tới cùng. Phần còn lại là bạn phải tự rèn luyện tâm lý và cảm xúc của chính bản thân mình trong quá trình giao dịch.

Tôi cũng đã từng bỏ tiền đi học nhiều nơi, cuối cùng vẫn không áp dụng đc bao nhiêu cả. Ước gì tôi sớm nhận ra được điều này hoặc gặp được ai đó có tâm trong nghề này cho tôi biết hướng đi đúng. Và ngay chính ông Elder cũng đã nói trong cái clip giới thiệu: 2 điều quan trọng nhất mà bạn phải làm tốt nhất là Quản lý Vốn và Quản trị Bản thân.

Chúc anh em giao dịch vui vẻ và thành công.
bạn đọc 10 cuốn sách và cả 10 đều nói như nhau thì bạn tin là nó nói đúng ah
có khi là chúng nó xào nấu lẫn nhau vì chẳng thể đào sâu hay rút tỉa gì mới đấy

Theo tôi đã từng đọc vài cuốn sách về Fx thì hầu hết người ta đều nói phương pháp giao hay chiến lược dịch chỉ chiếm phần nhỏ (10%) góp phần thành công trong giao dịch. Nên các trader mới tham gia vào Fx đừng tốn công và tiền của vì các phương pháp giao dịch hay chén thánh. Phương pháp giao dịch trên Internet thì vô vàn, chỉ cần chọn cái phù hợp với mình và đi theo nó tới cùng. Phần còn lại là bạn phải tự rèn luyện tâm lý và cảm xúc của chính bản thân mình trong quá trình giao dịch.

Tôi cũng đã từng bỏ tiền đi học nhiều nơi, cuối cùng vẫn không áp dụng đc bao nhiêu cả. Ước gì tôi sớm nhận ra được điều này hoặc gặp được ai đó có tâm trong nghề này cho tôi biết hướng đi đúng. Và ngay chính ông Elder cũng đã nói trong cái clip giới thiệu: 2 điều quan trọng nhất mà bạn phải làm tốt nhất là Quản lý Vốn và Quản trị Bản thân.

Em like cho bác vì đồng quan điểm. Chúc bác may mắn và thành công.

Để tiền học phí đi học chia nhỏ ra nhiều phần. Mỗi lần nạp vào TK là 1 phần nhỏ, trade thắng thì rút ngay 50% LN ra ngay để rút vốn gốc về. Chừng nào rút xong vốn gốc thì tâm lý trade thoải mái hơn. Nếu có LN tiếp tục rút 50% LN về. Nếu thua tuyệt đối ko được nộp thêm tiền. Nếu TK bị cháy hãy khởi đầu lại như lần bị cháy đó. Với 40tr học phí bạn mở 1 tài khoản 200$ và theo PP rút LN nhuận ra 50% thì cũng lắm bác cháy TK 5 lần là đã thành chuyên gia rồi. Mà cháy 5 lần cũng mất chưa đến 5x200$ vì trước đó đã rút 50% LN ra rồi. Fx đừng có tham và mơ lãi kép vì nếu ko rút LN về thì 8~9 lần thắng 1~2 lần thua cũng có thể khiến bạn mất sạch những gì đã kiếm được trước đó.

Mình cũng đồng ý với cách làm này. Chuẩn bị sẳn 1 số tiền NHỎ nhất định để làm học phí cho thị trường, chấp nhận mất nó để luyện. Chỉ cần với 1k chia làm 5tk nhỏ, quan trọng thời gian đầu phải tồn tại đc lâu dài với những tk nhỏ đó. Còn nếu trong vòng chưa tới 1 năm cháy hết thì nên xem xét lại mình có hợp với nghề không.

Trước đây toàn được các thầy dạy xong đc vài ngày thì khuyến khích nạp nhiều vào đánh mới có lời chứ nạp ít chả bỏ công, hix.

Chúc anh em trade vui vẻ và thành công.

bạn đọc 10 cuốn sách và cả 10 đều nói như nhau thì bạn tin là nó nói đúng ah
có khi là chúng nó xào nấu lẫn nhau vì chẳng thể đào sâu hay rút tỉa gì mới đấy
Nói thế thì mình không có ý kiến gì nữa, Goodluck nha.

Chỉnh sửa lần cuối:

Giao dịch mà không có pp đúng và ổn định thì tôi ko hiểu chúng ta giao dịch kiểu gì. Tại sao pp giao dịch lại chỉ chiếm 10% quyết định thành công. Những người đưa ra con số này tôi nghĩ là chưa có pp để thắng thị trường mà chỉ là đi bán sách thôi.

Giao dịch mà không có pp đúng và ổn định thì tôi ko hiểu chúng ta giao dịch kiểu gì. Tại sao pp giao dịch lại chỉ chiếm 10% quyết định thành công. Những người đưa ra con số này tôi nghĩ là chưa có pp để thắng thị trường mà chỉ là đi bán sách thôi.
k có pp thì làm sao mà ổn định tâm lý dc. Kiểu như thời cổ đại k có khoa học thì tâm lý con ng luôn bất an, phải cầu cứu thần thánh.
PP giao dịch thực sự rất khó, nói về tâm lý, mindset dễ hơn nhiều, chẳng ai bắt bẻ dc nên như vậy cũng là điều dễ hiểu.
Nếu PP giao dịch chỉ 10% sao robot vẫn k thắng được. kkk

Mỗi một trình độ thì sẽ có một nhận thức khác nhau... Bên nào mà k có cho quay phim là thấy có nguy cơ lừa đảo rất cao? Ai cũng vậy thôi?
ascontent_hkg3_1.xx.fbcdn.net_v_t1.0_9_78721121_2456371614583520545ab466a537c85ad2facb95b56132.jpg

ascontent_hkg3_1.xx.fbcdn.net_v_t1.0_9_71067285_24563716545835e25da624ea649c0d7db7bdd95849baf5.jpg

ascontent_hkg3_1.xx.fbcdn.net_v_t1.0_9_78421486_2456371701250221c1e1c2ad9e7b32836774cd94175b84.jpg

ascontent_hkg3_1.xx.fbcdn.net_v_t1.0_9_74649843_24563717445835e2bf71467f1b2a3de570c899450423a8.jpg

Phải có quảng cáo thì diễn đàn mới có kinh phí để duy trì. Tuy nhiên, thứ lừa đảo như GKFXPrime mà TraderViet vẫn chạy quảng cáo là điểm trừ lớn nhất bác @DuongHuy à. Cứ giống như TraderViet đang nối giáo cho giặc vậy. Quảng cáo là tốt tuy nhiên cần có sự chọn lọc bác DuongHuy à.
GK bị phốt suốt nhỉ ? Em chơi 2 năm nay thấy ổn lắm
[TBODY] [/TBODY]

Mindset tốt chỉ giúp bạn tiến nhanh hơn, chứ ko mất công đi lần mò rồi sửa chữa những sai lầm của mình, nó ko phải là điều kiện kiên quyết để bạn có thể thành công trên thị trường này. Thân!
Đồng ý với quan điểm này. Mindset chỉ là một phần nhỏ của thị trường này thôi

Các sai lầm của tôi thì tôi đều phải lần mò sửa chữa hàng ngày. Tôi chỉ ước gì có người chỉ giúp các mindset tốt trong những năm đầu giao dịch để tôi đỡ mất công tìm đường đi lâu như vậy.
Đầu tư, muốn thành công mà sợ mất công sức tìm đường thì thà gửi ngân hàng chờ lãi bạn ơi

Muốn thắng thị trường này phải có nhiều yếu tố. Mấy bác căng thẳng với nhau thì có được thêm gì chăng =))))

mình là người trọng bằng chứng và lý luận. Tốt xấu phải có parem và cho điểm đánh giá.
Và nhất là k bao giờ dùng các câu như:
"bác dự 1 lần rồi bác tự cảm nhận thôi."
"anh em cộng đồng tự biết bác ạ."
kiểu như là tôi k nói thẳng ra tốt hay xấu, tốt hay xấu thì mọi người đã tự biết, bạn muốn biết thì tự cảm nhận,....
bác k nói thẳng là tốt xấu nhưng có ý mồi chài để người đọc hiểu theo hướng của bác thì rõ như ban ngày rồi.
Đúng rồi bác ạ

TraderViet đang pr cho khóa học của Mr Elder mà đăng cái bài với thái độ như vầy thì tôi cho là cạnh tranh không lành mạnh, thể hiện tư duy cảm tính, không bằng chứng. Đây là tư duy k nên có ở 1 trader thành công.
bác làm tôi tìm mỏi mắt xem đang nói ai, ai là trader thành công. Mãi sau tôi mới nhận ra là nói người post bài. Ng post bài là trader thành công ah? Chắc bác nhầm. Chỉ là Ib từ thời hồng hối thôi. Lấy đâu ra mà trade thành công. Nói cho đúng, là quản trị viên hay admin của website chuyên về forex thôi. Chứ k phải trader thành công, cũng như ko phải chuyên gia phân tích, tư ván nha. Bác nên đánh giá cho đúng. Các broker mời đi phát biểu là vì danh tiếng của website và tạo hiệu ứng thôi, bởi admin của trang về forex lớn mà. chứ k phải là danh nghĩa mời chuyên gia hay trader thành công đi đâu.

Sự công bằng, vô tư của site từ lâu đã mất đi rồi, nên bác cũng không cần gay gắt đâu. Xem cho vui ấy mà.

bác làm tôi tìm mỏi mắt xem đang nói ai, ai là trader thành công. Mãi sau tôi mới nhận ra là nói người post bài. Ng post bài là trader thành công ah? Chắc bác nhầm. Chỉ là Ib từ thời hồng hối thôi. Lấy đâu ra mà trade thành công. Nói cho đúng, là quản trị viên hay admin của website chuyên về forex thôi. Chứ k phải trader thành công, cũng như ko phải chuyên gia phân tích, tư ván nha. Bác nên đánh giá cho đúng. Các broker mời đi phát biểu là vì danh tiếng của website và tạo hiệu ứng thôi, bởi admin của trang về forex lớn mà. chứ k phải là danh nghĩa mời chuyên gia hay trader thành công đi đâu.

Sự công bằng, vô tư của site từ lâu đã mất đi rồi, nên bác cũng không cần gay gắt đâu. Xem cho vui ấy mà.
Có ai trong này tự nhận mình là trader thành công đâu bác. Cũng chẳng ai trên này nhận mình là chuyên gia cả bác ạ. Chẳng có post nào trên TraderViet này khoe khoang về việc ai đó thành công hay là chuyên gia cả. Bản thân diễn đàn TraderViet được mở ra là nơi chia sẻ kinh nghiệm, kiến thức, giúp anh em đi sau không đâm đầu vào vết xe đổ của người đi trước, thế thôi bác.

Bác nói về sự vô tư và công bằng thì lại nhầm lẫn 1 lần nữa về triết lý của TraderViet. Dưới mỗi bài post, nếu bác để ý, đều có dòng chữ "bài viết là quan điểm cá nhân của người viết, không phải của TraderViet". Cũng như facebook, mỗi status là quan điểm của người viết, không phải của Mark Juckerberg.

Gửi bác 1 câu tôi thấy hay, quên mất ông nào nói rồi "Tôi không biết cách để thành công nhưng tôi biết cách để thất bại, đó là cố gắng làm vừa lòng tất cả mọi người". Bản thân tôi luôn cho rằng câu này rất đúng và nó thuộc vào quan niệm sống của tôi.

Chúc bác vui

trên đời này có mấy ai tự nhận mình thành công và chuyên gia đâu. Có điều nếu ai đó gọi mình là chuyên gia hay khen mình thành công thì mình cũng k nỡ từ chối. kk
chém cho vui thôi, đời mà, kệ cmn đi.
Chém nhau nó mới ra chuyện chứ ngồi khách sáo nhau mãi thì chán bm

... trader mới tham gia vào Fx đừng tốn công và tiền của vì các phương pháp giao dịch hay chén thánh. Phương pháp giao dịch trên Internet thì vô vàn, chỉ cần chọn cái phù hợp với mình và đi theo nó tới cùng. Phần còn lại là bạn phải tự rèn luyện tâm lý và cảm xúc của chính bản thân mình trong quá trình giao dịch.

Ước gì tôi sớm nhận ra được điều này hoặc gặp được ai đó có tâm trong nghề này cho tôi biết hướng đi đúng...

Tư duy đúng phải là như thế này + suy luận logic. Các bác sẽ sớm gặt hái thành công!

Bác nói vậy khác gì giống... Lệ Rơi từng một thời được mời đi các sự kiện!?:)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 420 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,540 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 428 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,829 Xem / 99 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên