1. Kể chuyện tôi đi dự hội thảo chào khóa học trading của một tổ chức quốc tế tại Việt Nam

Kể chuyện tôi đi dự hội thảo chào khóa học trading của một tổ chức quốc tế tại Việt Nam
    01/12/2019
    5,109 lượt xem
    DuongHuy

2. DuongHuy
  3. 16,940
    96,932
    Có ai trong này tự nhận mình là trader thành công đâu bác. Cũng chẳng ai trên này nhận mình là chuyên gia cả bác ạ. Chẳng có post nào trên TraderViet này khoe khoang về việc ai đó thành công hay là chuyên gia cả. Bản thân diễn đàn TraderViet được mở ra là nơi chia sẻ kinh nghiệm, kiến thức, giúp anh em đi sau không đâm đầu vào vết xe đổ của người đi trước, thế thôi bác.

Bác nói về sự vô tư và công bằng thì lại nhầm lẫn 1 lần nữa về triết lý của TraderViet. Dưới mỗi bài post, nếu bác để ý, đều có dòng chữ "bài viết là quan điểm cá nhân của người viết, không phải của TraderViet". Cũng như facebook, mỗi status là quan điểm của người viết, không phải của Mark Juckerberg.

Gửi bác 1 câu tôi thấy hay, quên mất ông nào nói rồi "Tôi không biết cách để thành công nhưng tôi biết cách để thất bại, đó là cố gắng làm vừa lòng tất cả mọi người". Bản thân tôi luôn cho rằng câu này rất đúng và nó thuộc vào quan niệm sống của tôi.

Chúc bác vui

4. trên đời này có mấy ai tự nhận mình thành công và chuyên gia đâu. Có điều nếu ai đó gọi mình là chuyên gia hay khen mình thành công thì mình cũng k nỡ từ chối. kk
    chém cho vui thôi, đời mà, kệ cmn đi.
    Chém nhau nó mới ra chuyện chứ ngồi khách sáo nhau mãi thì chán bm

DuongHuy bài này.
  5. Từ ngày biết tới diễn đàn traderviet có lẽ câu nói này tôi thấy tâm đắc và thích nhất đó.

DuongHuy bài này.
  6. Tư duy đúng phải là như thế này + suy luận logic. Các bác sẽ sớm gặt hái thành công!

Tui nè bài này.
  7. Bác nói vậy khác gì giống... Lệ Rơi từng một thời được mời đi các sự kiện!?:)

8. chuẩn chỉ, chính là ông ta

Bình luận mới nhất

Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
GKFXPrime
BDSwiss Group
Infinox Capital Ltd.
FXCM
EightCap
SMInvest
FBS