Keep It Simple Stupid! - Theo đuổi chiến lược đơn giản (Phần tổng kết)

pipsmaster

Administrator
Đã Xác Nhận
IB Việt Nam
1,528
8,251
Bài viết phản ánh quan điểm của người viết, không phải của người dịch
-------​

Hãy theo đuổi chiến lược giúp giao dịch của bạn đơn giản!

Nếu bạn đang theo đuổi một chiến lược phức tạp liên quan đến tính toán phức tạp, rất nhiều Indicator hoặc những công thức dài dằng dặc trước màn hình - bạn sẽ không thể có được giây phút nào “bình yên” khi giao dịch.

Bạn cần phải rõ ràng với bản thân về những gì bạn muốn có trong chiến lược của bạn. Bạn có muốn chiến lược của bạn như đống “bùi nhùi” hay cung cấp cho bạn một cách rõ ràng súc tích về thị trường, giúp đưa ra quyết định giao dịch mà không có sự căng thẳng.

Bạn là một trader bạn phải thích thú khi sử dụng chiến lược mà bạn đề ra cho chính mình, vì vậy bạn phải gắn bó với nó. Chọn một hệ thống giao dịch tinh gọn với ít “chuyển động” thôi, để bạn có thể duy trì nguyên tắc K.I.S.S một cách dễ dàng (Keep It Simple Stupid).

Một phương pháp giao dịch làm tôi cảm thấy sự bình yên đó là Price Action. Đây là phương thức đơn giản nhất và đơn giản nhất để giao dịch trên thị trường. Như tôi đã trình bày trong bài viết, bạn có thể thực hiện một số phân tích thị trường thực sự tuyệt vời và dự đoán một số động thái giá bằng cách đọc nến - đó là nguyên tắc cốt lõi của giao dịch price action.

Hãy lướt qua một lần nữa serie “Keep It Simple Stupid -….”

Keep It Simple Stupid! - Đừng nổi điên với đường Hỗ trợ Kháng cự (phần 1)

Keep It Simple Stupid! - Thói quen giao dịch hàng ngày (phần 2)

Keep It Simple Stupid! - Bỏ đi những thứ "không cần thiết" (phần 3)

Like, comment của bạn là lời động viên cho tôi viết tiếp những bài mới. Mến lắm :D

Nguồn theforexguy.com

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 87 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 308 Xem / 27 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 275 Xem / 16 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên