Kết quả giao dịch của bạn đang ở mức nào so với trung bình ngành Trading?

khapham1010

Active Member
639
4,965
Trading là phải thực tế, đâu đó trong lúc trade bạn có thể nghĩ rằng mình sắp chiến thắng thị trường và lợi nhuận kiếm được đều đều mỗi ngày từ thị trường là việc hết sức dễ dàng. Nhưng con số trung bình lợi nhuận từ các quỹ giao dịch có lẽ sẽ khiến bạn phải suy nghĩ lại một chút về điều đó.

Ở đây, mình chia sẻ với bạn chỉ số Barclay Curreny Traders, đây là chỉ số trung bình lợi nhuận của các quỹ giao dịch tiền tệ kiếm được mỗi năm.

Như bạn thấy, trung bình các quỹ giao dịch kiếm được mức lợi nhuận là 7.7% mỗi năm. Mức sinh lời này tuy thấp nhưng nếu giữ ổn định qua nhiều năm sẽ cho kết quả lợi nhuận rất lớn.

Mới tập trade có lẽ bạn sẽ thấy bất ngờ với mức sinh lời thấp như thế, vì chúng ta thường kỳ vọng rất cao khi giao dịch thị trường. Chỉ cần nhìn vào cách mà giá di chuyển, bạn cũng có thể tính được "trong khả năng" bạn có thể kiếm được bao nhiêu, oái ăm là điều này khiến bạn bỏ qua yếu tố xác suất trong Trading và chấp nhận rủi ro ở mức cao hơn: trade nhiều hơn, vào lệnh nhiều hơn và nhanh cháy tài khoản hơn.

Nhìn vào bảng so sánh mức sinh lời trung bình của các quỹ giao dịch, bạn có lẽ sẽ hiểu rõ mình đang đứng ở đâu trên thị trường và có kỳ vọng đúng hơn về Trading.

Happy and safe trades!

Xem thêm

>> 4 sai lầm thường gặp khi giao dịch dù bạn là Trader mới hay đã có kinh nghiệm

Theo Paracurve

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Nói luôn cho các mem mới khỏi mơ hồ. Sở dỉ các quỹ hoặc bank có mức lợi nhuận được cho là thấp như vậy bởi vì họ sở hữu một khối tài khoản khổng lồ, vài chục tỷ $ chẳng hạn, bạn thử nghĩ coi 7% của 50 tỷ $ là bao nhiu tiền. Còn đối với trader nhỏ lẽ vốn hẹp như chúng ta 7% 1 năm thì củng nhích hơn lãi gửi bank 1 tý thì sao phải trader cho nhức đầu nhức óc. Bởi vậy những con số trên không dành cho chúng ta, vốn thấp lãi cao chỉ có 1 con đường duy nhất là mạo hiểm, riêng đối với mình thì con số 6 hoặc 7 % 1 tháng là mục tiêu thiết thực nhất và có cơ hội để đạt được

Tôi đang cố duy trì 2% mỗi tháng và đặt mục tiêu 25% mỗi năm cho tài khoản 500$ tức là cao hơn các quỹ trên nhưng vẫn đang loay làm sao mỗi tháng kiếm đươc 25% thì mới bõ công trade mà vẫn chưa tìm được bí kíp nào khả thi.

Nói nhanh cho vuông: Mục tiêu của em là 100% 1 năm
Tính ra thì có hơn 9% mỗi tháng
Và chỉ có khoảng hơn 0.3% mỗi ngày
Hơn 0.01% mỗi giờ í mà.
Có đâu mà nhiều!!!:D

Nói nhanh cho vuông: Mục tiêu của em là 100% 1 năm
Tính ra thì có hơn 9% mỗi tháng
Và chỉ có khoảng hơn 0.3% mỗi ngày
Hơn 0.01% mỗi giờ í mà.
Có đâu mà nhiều!!!:D
hơi nhiều đó tính theo bài lãi suất kép ứng với tháng thì 1 năm bạn có khoảng 2.81 lần số tiền bạn nạp vào tức là sau khi trừ vốn bạn có lợi nhuận 181%

TK em có 2,5k, cuối năm nếu chuẩn cả nhà thằng lãi suất kép như bác nói thì cũng đến hơn 6k. Vị chi cứ cho là lãi 4k một năm- chưa được 100trieu vnd.
Ở quê em mấy bác làm VAC, nuôi cá, nuôi vịt đẻ trứng, trồng nấm... cũng lãi vài ba trăm triệu một năm
Mà đã là cuộc sống thì lãi 4k phải rút ra mà tiêu 2,3k chứ ai như cái ông BúpPhê gì đó cứ lãi suất kép không rút 10 năm, 20 năm thành tỷ phú thế giới để rồi hàng ngày húp cháo, gặm bánh mỳ à.

Xấp xỉ 1500% trong 2,5 tháng của năm 2018! Vốn nhỏ thì phải lãi cao, vốn nhỏ mà lãi ngang gửi ngân hàng bốc đất ăn à?

Còn mấy ông kẹ vốn quá lớn nên đòn bẩy không có hoặc quá thấp thì lợi nhuận 7%/ năm là chuẩn cơm rồi! Cho nên, tụi nó thường chia vốn nhỏ ra và giao bớt cho mấy thằng như tui đánh! :D

Nói luôn cho các mem mới khỏi mơ hồ. Sở dỉ các quỹ hoặc bank có mức lợi nhuận được cho là thấp như vậy bởi vì họ sở hữu một khối tài khoản khổng lồ, vài chục tỷ $ chẳng hạn, bạn thử nghĩ coi 7% của 50 tỷ $ là bao nhiu tiền. Còn đối với trader nhỏ lẽ vốn hẹp như chúng ta 7% 1 năm thì củng nhích hơn lãi gửi bank 1 tý thì sao phải trader cho nhức đầu nhức óc. Bởi vậy những con số trên không dành cho chúng ta, vốn thấp lãi cao chỉ có 1 con đường duy nhất là mạo hiểm, riêng đối với mình thì con số 6 hoặc 7 % 1 tháng là mục tiêu thiết thực nhất và có cơ hội để đạt được
Các Quỹ dùng đòn bẩy thấp. Bản thử nghĩ xem nếu chỉ có 300USD đánh 1Lot 100.000 USD, lợi nhuận 7% của 100 nghìn là 7 nghìn. Vậy vốn bỏ ra 300 lãi 7000, vậy là bao nhiêu % rồi.

Toàn các bác ngựa non háu đá. Cứ chơi đi coi cháy bao nhiêu tk đừng nói một năm lãi bao nhiêu hãy làm sao tồn tại với tt một năm ko cháy tk là giỏi rồi

Cơ cấu vốn quyết định tỉ lệ. Quỹ có thành công hay không do leader. Trong quỹ phân ra nhiều loại nguồn vốn. Tập trung vào target của mình, tránh bài toán luẩn quẩn, xây dựng một vùng cân bằng là việc trader phải làm!

Các bác cho hỏi tỷ lệ lãi đạt 100%-200% là đã tính hết cả những lần cháy TK chưa ah?

Lợi nhuận như này gửi ngân hàng cho nhanh.
Con số của các quỹ này công bố chỉ là con số lý thuyết thôi. Họ đã để nó thấp đi vô cùng nhiều vì lý do THUẾ thu nhập của họ vô cùng cao đặc biệt là lợi nhuận từ thị trường tài chính!
Mức lãi trung bình của các trader là 20% đến 25%/tháng là hợp lý vì lý do sử dụng đòn bẩy nữa các bác ạ.

Lợi nhuận như này gửi ngân hàng cho nhanh.
Con số của các quỹ này công bố chỉ là con số lý thuyết thôi. Họ đã để nó thấp đi vô cùng nhiều vì lý do THUẾ thu nhập của họ vô cùng cao đặc biệt là lợi nhuận từ thị trường tài chính!
Mức lãi trung bình của các trader là 20% đến 25%/tháng là hợp lý vì lý do sử dụng đòn bẩy nữa các bác ạ.
Đúng rồi bác, tệ nhất là như bác nói! Còn lãi 7%/ năm mà mấy ông vốn bé tẹo bốc đất mà ăn! :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 375 Xem / 38 Trả lời
  • Linh2021 trong Chuyện bên lề 168 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 72 Xem / 4 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên