Kháng cự/hỗ trợ là yếu tố không thể thiếu trong giao dịch Binary Options

Thống

Active Member
1,920
8,374
Kháng cựhỗ trợ là khái niệm đã quá đỗi quen thuộc với dân Binary Options nói riêng và trading nói chung. Ngay từ những bài học trading cơ bản nhất cũng đã bao gồm kiến thức về vùng cản này. Mặc dù kháng cự, hỗ trợ tuy có vẻ đơn giản nhưng theo mình nó lại là yếu tố rất quan trọng, đem lại rất nhiều hiệu quả trong giao dịch Binary Options. Tại sao mình lại nói như vậy, bài viết này mình sẽ làm rõ quan điểm trên.

[COLOR=#00b300] Kháng cựhỗ trợ phù hợp với giao dịch Binary Options[/COLOR]

Nếu để ý kỹ bạn sẽ thấy rằng bất cứ khi nào tương tác vào các vùng cản thì giá cũng sẽ bật lại (không quan trọng ít hay nhiều, hoặc có đảo chiều không). Với các hình thức giao dịch khác như Fx, chứng khoán thì sự bật lại này chưa đủ để xem là 1 tín hiệu giao dịch chất lượng. Bởi vì để tạo ra lợi nhuận với fx bạn cần "thu thập" càng nhiều pips càng tốt. Trong khi đó, BO không quan trọng nhiều hay ít pips, chỉ cần giá đi đúng hướng như dự đoán put call ban đầu là đủ. Vì thế thế việc giao dịch bật nảy tại các vùng kháng cự hỗ trợ là 1 ý tưởng tuyệt vời.

[COLOR=#00b300] Kháng cựhỗ trợ rất đơn giản để xác định[/COLOR]

Mặc dù bạn cần phải tự tìm ra và vẽ các đường kháng cự hỗ trợ, nhưng thực sự nó không khó chút nào. Hãy tìm ra 3 điểm (đỉnh/đáy) của giá cùng tương tác vào 1 mức giá nào đó và bạn chỉ cần làm 1 việc là nối ngang chúng, bạn sẽ có 1 vùng cản. Bạn có thể đọc bài viết Tổng hợp những mức cản trên biểu đồ bạn cần biết khi giao dịch Binary Options tại đây để tham khảo các mức cản trong giao dịch BO.

[COLOR=#00b300]Giao dịch với kháng cự/ hỗ trợ giúp bạn cải thiện kỹ năng phân tích price action [/COLOR]

Khác với các phương pháp giao dịch nhận tín hiệu từ chỉ báo, giao dịch với kháng cựhỗ trợ đòi hỏi bạn phải có kiến thức, kỹ năng Price Action. Xác định kháng cự/ hỗ trợ là chuyện nhỏ, hiểu được cách tương tác của nến với chúng mới khó. Vì thế, việc giao dịch các vùng cản này sẽ giúp bạn hiểu sâu hơn về tâm lý thị trường, từ đó nâng cao trình độ phân tích biểu đồ của bạn dù bạn có sử dụng chiến lược nào đi chăng nữa.

[COLOR=#00b300]Tạm kết[/COLOR]

Giao dịch với kháng cự/ hỗ trợ là 1 phần không thể thiếu trong giao dịch BO. Hầu hết các chiến lược mình bắt gặp đều có liên quan đến vùng cản này không ít thì nhiều, vì thế việc học cách giao dịch vùng cản này không bao giờ là thừa. Nếu có bất kỳ thắc mắc nào về Kháng cự/ hỗ trợ trong phân tích, giao dịch BO, bạn hãy bình luận xuống phía dưới nhé.

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
bác @Thống cho e hỏi giữa vùng supply demand với hỗ trợ kháng cự thì cái nào nên dùng trong BO hơn ạ.

Kháng cự và hỗ trợ luôn là cách trade BO hiệu quả nhất mà mình từng sử dụng, một vài mẹo nhỏ mà mình tích cóp đc:
1. Kháng cự mới hình thành do giá phá Swing Low có thể trade ngay lần chạm thứ nhất, tương tự với hỗ trợ khi giá phá Swing hight.
2. Kháng cự có Rsi tạo đỉnh trên 70 là kháng cự mạnh, có thể trade ở lần chạm tiếp theo. Tương tự với hỗ trợ có Rsi tạo đáy ở dưới 30.
3. Kháng cự và hỗ trợ đã có 3 lần chạm trở lên cần theo dõi sát sao và chờ phá vỡ để trade theo trường hợp 1 chứ ko trade ở lần 4, lần 5 hay lần n...
Chúc anh em nhiều lệnh xanh. Lucky trading :)

Làm việc với indi nào lâu cũng mang lại cho mình sự cải thiện đáng giá.Cái quan trọng là mình có dành đủ sự tôn trọng và kiên nhẫn với nó hay k thôi.Mình chỉ dùng duy nhất BB và kháng cự,hỗ trợ là đủ.Và phải thật tỉnh táo mới giao dịch

Chuẩn bị cho tuần mới bằng bài tập kháng cự, hỗ trợ, làm xong bỏ đó cũng tiếc, đăng lên góp vui với anh em :D Chúc anh em tuần mới nhiều itm nhé.

Đi làm về bật chart lên xem thị trường chấm bài tập của mình thế nào, hihi, kỹ năng vẽ hỗ trợ / kháng cự của mình có vẻ cũng được em ma kẹt này đánh giá tốt :D
Screenshot_2019-08-05-17-25-18-513_com.tradingview.tradingviewapp.png

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 225 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 236 Xem / 7 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 908 Xem / 45 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,906 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,442 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên