[Khảo sát]Ai muốn code MQL4?

HungerTrader

Active Member
855
2,382
Hello các bạn,

MQL4 là ngôn ngữ để tạo nên EA, Indicator và Script chạy trong MT4.
Tôi làm khảo sát này để xem tình hình các bạn thế nào trước khi viết vài bài hướng dẫn các bạn cách dùng MQL4 để tự tạo công cụ hỗ trợ trading cho mình.

Điều kiện cần để có thể code dc MQL4 là phải biết 1 ngôn ngữ nào đó rồi: C, Java hay Python, PHP,... đều được vì cái này nó rèn luyện cách suy nghĩ như 1 cái máy tính cho mình. Chưa biết code gì ráo thì hơi gian nan và vất vả đấy. Nếu chưa code bao giờ nhưng ở phổ thông học toán khá thì cũng dc.

Bạn nào đủ điều kiện thì Like 1 cái và comment 1 dòng nêu tên ngôn ngữ lập trình mà bạn biết. Nếu có trên 10 comment thì tôi sẽ viết vài bài nhập môn để hướng dẫn ban đầu để các bạn khỏi mất thời gian.

Thế nhé.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
Em nghĩ là nên lên MQL5 luôn, tại nghe nói là Metaquote họ sẽ dần dành ưu tiên cho MQL5. Cấu trúc MQL5 khác MQL4 nên cũng ko nhất thiết phải biết qua MQL4 mới code đc MQL5.

Em nghĩ bác chủ thớt có thể viết các bài giúp anh em "cột đơ" hiểu nhanh & chắc hơn về logic vào / thoát lệnh vì đã là "cột đơ" rồi (đã biết 1 ngôn ngữ lập trình thì học thêm MQL4 cũng chỉ là muỗi thôi mà.

Em thấy cái khó là làm sao giúp anh em "cột đơ" chấp nhận / đón nhận 1 phương pháp giao dịch nào đó và "cột" nó vào đời cho tới khi nó thành thứ vũ khí lợi hại giúp đem lại tiền cho anh em đã "cột" ra nó.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 647 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 155 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên