Khảo sát dài hạn:Bao giờ anh em crypto đỡ khổ.

tieudamtac

Active Member
55
85
-Chào các bác trong diễn đàn.Hẳn nhiên trong đây chúng ta có những trader xuất sắc kiếm được tiền từ crytpo nói chung và Bitcoin nói riêng.Nhưng chắc chắn là số đông anh em chắc đang "Âm" hoặc chí ít là chật vật với cái giá thảm hại như em :v
-Gần đây giá bitcoin và các coin top đang trải qua chuỗi "đi ngang" cực khó chịu dù nhiều lần có những pha pumb "ảo" phá tường với volum lớn để đổi xu hướng nhưng có thể nhìn nhận chung là giá bitcoin đang đi trong khoảng 6k2-6k8 trong nhiều tháng qua và không thể thoát ra được.Và về dài hạn thì chưa có hướng thoát.
Hầu hết anh em cách mạng đều không muốn bán dưới giá 7k thậm chí là 8K.Vậy khi nào ae có cơ hội thoát.Theo em nghĩ ít nhất là cuối tháng 1-2019.Qua những sự kiện được"hứa hẹn" mà không biết có thực hiện nổi không.
1:Bakkt đi vào hoạt động.Được hứa hẹn vào tháng 12.Kì vọng BTC đạt được 7,5-8K
2:ETF sẽ được công bố vào tháng 1.
3: ETH hardfork thành công.Giữa tháng 1.
Em giữ quan điểm của mình là BTC đang đi ngang để chứng minh sự bình ổn với SEC ,nhưng Dù ETF có được chấp thuận đi nữa thì cái giá 20k chắc chắn sẽ không trở lại trong thời gian gần.
Trước đây BTC lên giá bởi vô số những câu chuyện ai đó trở nên giàu có nhanh chóng.Nhưng giờ chỉ là vỡ nợ,bán nhà,tự sát...Thật khó để kích động nhiều người mua bitcoin.Hầu hết ai cũng đã nghe đến bitcoin nhưng ở xu hướng tiêu cực.Những tổ chức cá nhân nắm giữ nhiều bitcoin thực chất đã đầu tư từ rất lâu rồi.Họ bán bất cứ giá nào cũng lãi,nên việc kéo giá cho mọi người thoát vốn gần như không thể.
=>Kì vọng:Quý 1 năm 2019 nếu đi theo hướng thành công nhất BTC đạt 10-12k, ETH đạt 500-700 usd.
Xấu nhất:Khi những lời hứa hẹn giả dối.BTC xuống dưới 5k .Và chúng ta thất ETH trở thành SHit coin.
Còn các bác nghĩ sao ạ.Liệu Tết năm nay Bánh trưng còn có thịt.Nhà có đào có Quất hay Chúng ta sẽ...xuân này con không về.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Chỉ có thị trường mới trả lời được, mình nghĩ chỉ nên trade ít thôi. Khi nào có tin hiệu đầy đủ mới vào, còn bây giờ thì mình đang theo dõi chứng khoán có thể cuối năm kiếm chút cháo ăn :confused:

Tạm biệt em.

Anh yêu em. :(:(

Khi nào có các quỹ từ thiện cúng tiền vào giải cứu hội đu đỉnh nhé.
Bản chất cái thị trường không tạo ra giá trị thì đừng có mơ cùng nhau làm giàu, cùng nhau đỡ khổ. Chỉ là thằng này thịt thằng kia thôi. Tỉnh dậy đi :))

Chỉ có thị trường mới trả lời được, mình nghĩ chỉ nên trade ít thôi. Khi nào có tin hiệu đầy đủ mới vào, còn bây giờ thì mình đang theo dõi chứng khoán có thể cuối năm kiếm chút cháo ăn :confused:
Bác chuyển hướng cũng tốt trade coin giờ khó nhằn quá bác chơi chứng khoán Mỹ hay Việt vậy, em cũng đang tính chuyển sang trade forex hay chứng khoán chứ coin thế này thì ốm đói bền vững quá.

Bác chuyển hướng cũng tốt trade coin giờ khó nhằn quá bác chơi chứng khoán Mỹ hay Việt vậy, em cũng đang tính chuyển sang trade forex hay chứng khoán chứ coin thế này thì ốm đói bền vững quá.
Mình chuyển qua chứng khoán Việt bác ơi. Cũng có một số ngành vẫn tăng nên vào lướt nhẹ thôi chứ không ôm hàng lâu. Chứ biên độ giao động bên crypto hơi oải

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,651 Xem / 81 Trả lời
  • The Blade trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 70,301 Xem / 38 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 269 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 453 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,152 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 344 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 122 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên