"Khi nào bác dừng trade, dựa vào đâu bác biết để dừng"

HiepPham

Active Member
39
124
Ở những bài trước chúng ta đã nói khá nhiều về BTC, bài này sẽ đề cập tới thằng XRP, ae đổi gió cho đỡ chán

Sau khi thằng BTC tăng lên mức 8K1 thì đồng loạt các coin khác đều có sự tăng nhẹ theo. Trong đó có XRP ( Ripple) đang tăng khá mạnh vẫn giữ vị trí thứ 3 trong tổng marketcap, bạn có thể thấy điều này thông qua vùng tam giác giá tăng trên biểu đồ trên . Bạn cũng có thể dễ dàng đoán được xu hướng của nó trong thời gian tới, cụ thể là khi nào nên nhập lệnh, và khi nào thì dừng.

Với những ai đang chơi thằng này tôi nghĩ rằng sẽ nên dừng một nửa position ở cả 2 mốc giá (một position sẽ bao gồm mua/bán-Long position hoặc bán/mua-Short position, dừng 1 nửa position tức là mới mua chưa bán hoặc bán nhưng chưa mua). Với những bác có ý định trade XRP thì tôi nghĩ rằng chưa nên mua vào thời điểm này vì giá sẽ còn giảm thêm một chút nữa. Đáy của nó sẽ là vùng màu xanh da trời.

Nhiều bạn đã hỏi tôi là "khi nào bác dừng trade, dựa vào đâu bác biết để dừng". Tôi sẽ có hai mức dừng trade như sau: một là khoảng Break (khoảng nghỉ/củng cố - giá có chênh lệnh ít, thường cố định trong một khoảng thời gian) của tam giác giá tăng (khoảng Break này đang trùng với vùng hỗ trợ lớn tại mức 0.45/0.50); một mức dừng khác là ở quanh vùng hỗ trợ nhỏ tại mức 0.65 vì khi giá đi đến vùng này thường là bị chững lại một thời gian trade sẽ không có lợi nhuận, chỉ phí thời gian thôi.

Khi giá đã giảm đúng khoảng nhập lệnh (Vùng thích hợp nhập lệnh trade để lấy lãi lớn) và sau đó rơi vào khoảng Break. Thế nên giá sẽ không giảm trong thời gian tới, hoặc nếu giảm thì cũng chỉ giảm nhẹ.

Nhưng vì altcoin đều chịu ảnh hưởng từ xu hướng của BTC, hiện tại các tín hiệu về xu hướng của BTC đang không rõ ràng.nên hãy cân nhắc trước khi thả câu ae nhé.

botje11
Tradingview

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Nhiều bạn đã hỏi tôi là "khi nào bác dừng trade, dựa vào đâu bác biết để dừng". Tôi sẽ có hai mức dừng trade như sau: một là khoảng Break (khoảng nghỉ/củng cố - giá có chênh lệnh ít, thường cố định trong một khoảng thời gian) của tam giác giá tăng (khoảng Break này đang trùng với vùng hỗ trợ lớn tại mức 0.45/0.50); một mức dừng khác là ở quanh vùng hỗ trợ nhỏ tại mức 0.65 vì khi giá đi đến vùng này thường là bị chững lại một thời gian trade sẽ không có lợi nhuận, chỉ phí thời gian thôi.
Like câu này của bác

"khi nào bác dừng trade, dựa vào đâu bác biết để dừng" Cách trả lời tuyệt vời. Theo dõi bác.

Điều đáng nói Altcoin luôn bị ảnh hưởng bởi BTC, mà BTC cũng đang bị lay động nhiều lắm. Thời gian này nên lặng xuống nghỉ ngơi thôi bác.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 975 Xem / 64 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 199 Xem / 11 Trả lời
  • HoàngBĐS trong Chuyện bên lề 780 Xem / 6 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên