Khi nào thì nên từ bỏ giao dịch Binary Options?

Thống

Active Member
1,920
8,374
Warning nhẹ: Bài viết có gam màu hơi xám xịt, không mấy vui vẻ.

Chúng ta thường được nghe những giấc mơ màu hồng, những viễn cảnh ngập tràn đô la với Binary Options nói riêng và trading nói chung. Đương nhiên rồi, mục đích giao dịch của trader là để kiếm tiền và làm giàu mà.

Tuy nhiên, có một thực tế phũ phàng rằng, chỉ có số ít trader mới thực sự tồn tại và kiếm được lợi nhuận bền vững. Số còn lại thì sao? may mắn thì hòa được vốn và dừng cuộc chơi, còn không may thì "chết thảm".

Thế nên, ngoài việc phấn đấu hướng đến mục tiêu trở thành trader chuyên nghiệp và làm giàu từ thị trường, chúng ta cũng cần đề phòng trước những kịch bản không mấy tốt lành có thể xảy ra (sự thật là nó dễ dàng ra). Bài viết này sẽ thảo luận về đề tài: Khi nào thì nên từ bỏ giao dịch Binary Options?

[COLOR=#b3b300]1. Bạn có đang... nghiện Binary Options?[/COLOR]

Mình đã từng được nghe những câu chuyện kể về một số trader bởi vì quá đắm chìm vào Binary Options nên đã phải bán những thứ không nên bán để có tiền nạp vào tài khoản.

Binary Options nói riêng và trading chung có khả năng gây nghiện, thật đấy. Nghiện trade và đam mê trade là 2 khái niệm hoàn toàn khác xa. Đam mê trading tức là bạn dùng đam mê này để biến nó thành 1 nguồn thu nhập, với những chiến lược đúng đắn, với những kế hoạch hợp lý đi kèm với nền tảng tài chính chắc chắn và cả 1 tinh thần thép.

Ngược lại, nghiện trading sẽ khiến bạn lao vào thị trường như thiêu thân, bạn bị cảm xúc chi phối và tìm mọi cách để refill số dư trong tài khoản vốn đã cháy hết lần này đến lần khác.

abfbddad795fe6760de935eb7_ltttm.netdna_ssl.com_wp_content_uplo6de5a0700832adfa43348d6d83c8035a.jpg

Tất nhiên, rất ít người dại đến mức để tài khoản cháy hết lần này đến lần khác, nhưng chúng ta cũng nên cảnh giác nếu có bất kỳ dấu hiệu nào cho thấy BO đang ảnh hưởng đến cuộc sống và công việc.

[COLOR=#b3b300]2. Tính cách bạn không phù hợp với Binary Options?[/COLOR]

Binary Options khác với các hình thức trading khác, nó nhanh và hối hả. Chỉ với vài phút, thậm chí vài giây đã có kết quả trade.

BO không hợp với tuýp người thích đầu tư dài hạn, quan tâm nhiều đến những yếu cơ bản hơn là những cây nến nhảy múa mỗi ngày trên chart.

Nếu bạn vẫn đang trải nghiệm BO và cảm thấy ngộp thở, không theo kịp tốc độ của nó, hoặc bạn không hài lòng bởi tỉ lệ thua 100% nhưng thắng chỉ có 70-80% thì có thể tính cách của bạn không hợp với Binary Options. Bạn có thể cân nhắc chuyển sang hình thức trading phù hợp hơn.

[COLOR=#b3b300]3. Cảm xúc khiến bạn liên tục mắc sai lầm và thua lỗ?[/COLOR]

Tốc độ nhanh kinh hoàng của BO có thể khiến cảm xúc của trader như bị treo trên 1 chiếc tàu lượn siêu tốc. Bạn sẽ từ hồi hộp đến vỡ òa vui sướng rồi lại lo lắng và cuối cùng là chìm trong đau khổ.

awww.love_monday_mornings.com_wp_content_uploads_2012_05_Emotions.jpg

Cảm xúc là thứ đã giết chết không biết bao nhiêu tài khoản BO. Đó là lý do mà tâm lý chiếm đến tận 60% sự thành bại của một trader.

Hãy đảm bảo bạn thật sự làm chủ được cảm xúc của bản thân trước khi có bất kỳ quyết định giao dịch với tài khoản tiền thật. Nếu vẫn chưa, hãy tiếp tục luyện tập với demo.

[COLOR=#b3b300]4. Bạn muốn làm giàu nhanh?[/COLOR]

Thành thực mà nói Binary Options khiến không ít người có một giấc mộng màu hồng làm giàu nhanh. Đáng tiếc là điều ngược lại có khả năng xảy ra cao.

Một số quảng cáo về Binary Options đã vẽ ra những viễn cảnh làm giàu nhanh chóng từ BO chỉ với vài đồng đô lẻ. Điều đó hoàn toàn phi lý.

Vài trăm đô không thể biến thành triệu đô chỉ sau 1 đêm trading được. Bởi vì nếu kiếm tiền đơn giản thế thì chắc trader VN ai cũng là tỷ phú rồi.

[COLOR=#b3b300]Tạm kết[/COLOR]

Mình đã đưa ra 4 câu hỏi ngay trong bài, bạn hãy tự trả lời 4 câu đấy. Nếu cả 4 câu bạn đều say yes thì tốt nhất hãy bạn hãy chọn 1 hướng đi khác, bởi vì BO sẽ sớm đốt cháy tài khoản của bạn. Và cũng đừng lo, BO chỉ 1 trong rất nhiều hình thức kiếm tiền, vẫn còn rất nhiều hình thức khác đang đợi bạn trải nghiệm.

Hãy chia sẻ suy nghĩ của bạn về bài viết này dưới phần bình luận nhé.

Và đừng quên thả nhẹ tim để động viên mình nha. Thank you so much <3

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Với em ! Hiện tại khi lattop em đang bị hư, em ko lao vào như thiêu thân (vì em có nguyên tắc chỉ giao dịch trên máy tính, không giao dịch trên Đt) nhưng em nhớ nến, nhớ bollinger, nhớ RSI:(

Không biết có ai giống em không ? Đôi khi em thấy thị trường rất đẹp ! em thấy nến thấy nến như đẹp hơn cả một cô nàng xinh đẹp mặc sườn xám, đôi khi là một ông chủ khó tính mập mạp ngậm 1 điếu xì gà !

Khi nào thì nên từ bỏ Binary Options? -> Khi cháy túi
Khi nào quay lại? -> Khi đầy túi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 190 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 86 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,384 Xem / 53 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 48 Xem / 1 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 421 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 73,182 Xem / 22 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,205 Xem / 1,396 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên