Khóa học Forex 30 triệu 2 ngày có nên học không các bác?

ForexGà

Active Member
348
2,114
Cái này gà em lượm được trên 1 hội facebook forex. Đề tài nóng quá nên cô chú anh chị em comment đông vãi. Gà em vác lên đây cho TraderViet cùng chém

Có bác kia thắc mắc về 1 cái khóa học forex với giá trên trời. Hình gà em chụp đây

Khóa học trị giá 30 triệu trong vòng có 2 ngày, vị chi mỗi ngày 15 triệu. Học chắc giỏi lắm tầm 4-8 tiếng/ngày, vị chi mỗi giờ học trị giá 2-4 triệu. Mỗi khóa có 2 ngày, suy ra mỗi tháng nếu thầy làm việc hết công suất thì được 15 shots, kiếm 15 x 30 = 450 triệu. Nếu thầy nhẹ tay, mỗi tháng 2-5 shots, còn lại để dành thời gian đi du lịch thế giới thì cũng kiếm được 60 - 150 triệu.

Cho gà hỏi có nghề nào nhanh làm giàu hơn nghề này không?

Gà thấy ông Peter Brandt được phỏng vấn trong quyển sách bestseller quốc tế Các phù thủy trên thị trường tài chính ổng có dịch vụ phân tích và cho kèo hàng tháng mà giá có chưa tới 200 usd/quý, tức tầm 5 triệu. Còn ông thầy Việt Nam nói trên chỉ dạy học thôi đã hốt trọn 30 triệu cho 2 ngày, bằng 6 quý (1.5 năm) đăng ký dịch vụ của huyền thoại trader Peter Brandt.

Vậy mới biết các thầy ở Việt Nam đang ở 1 thế giới nào khác, không phải thế giới bình thường nữa mất rồi

Link bài về ông thầy trên TraderViet : https://traderviet.org/threads/co-nen-hoc-thay-kevin-nguyen-nguyen-xuan-phuc.13932/

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
Rất nên học. Học xong hôm sau sẽ ngẩn người nhận ra rằng...à! người ta giỏi thật! đúng là làm giàu không khó...khó nhất là biến mình thành con lừa, tự tay móc túi đưa cho người ta mà người ta còn làm được huống hồ mấy bài foc' réc trong 2 -3 ngày. Bài học rất ...đắt nhưng đáng =))

Dạo này rất là mất hình tượng face ngày nào cũng đập vào mắt mình 1 ông cá mập suốt ngày đi pr cho các khóa học online ceo gì mà thảm vậy không rõ nữa ha ha.
Học có 2 ngày thì học cái gì nhỉ mà tận 30tr học online kiểu đa cấp cho ai muốn giàu ngay.

Dạo này rất là mất hình tượng face ngày nào cũng đập vào mắt mình 1 ông cá mập suốt ngày đi pr cho các khóa học online ceo gì mà thảm vậy không rõ nữa ha ha.
Học có 2 ngày thì học cái gì nhỉ mà tận 30tr học online kiểu đa cấp cho ai muốn giàu ngay.
Vâng. Đồng cảnh ngộ. Quảng cáo rất rầm rộ trên facebook. Nhìn mặt đã thấy ghét rồi. Ghét luôn thương vụ bạc tỷ kể từ khi xuất hiện lão này! Page nào đăng là tui Chặn page đó.

Những traders giỏi hay nói "Không nên tốn tiền cho học Forex", có thể đây là câu nói đúng. Chỉ có thể tự nghiên cứu + thực hành để có cách nhìn riêng mỗi người. Nếu học mà trade được --> thầy giỏi, học mà trade thua --> trò ngu??? Trong trường hợp nào thì thầy vẫn bán khóa học kiếm tiền, còn trò thì hên xui đi =))

Vâng. Đồng cảnh ngộ. Quảng cáo rất rầm rộ trên facebook. Nhìn mặt đã thấy ghét rồi. Ghét luôn thương vụ bạc tỷ kể từ khi xuất hiện lão này! Page nào đăng là tui Chặn page đó.
Trời cụ giống em y chang em báo cáo hết và chặn luôn không hiểu tụi học online nó cắt chỉnh video hay sao, chứ lão này chả lẽ mạt vậy có tý lên truyền hình là đi tư vấn kiếm cơm á có lẽ nào.

Những traders giỏi hay nói "Không nên tốn tiền cho học Forex", có thể đây là câu nói đúng. Chỉ có thể tự nghiên cứu + thực hành để có cách nhìn riêng mỗi người. Nếu học mà trade được --> thầy giỏi, học mà trade thua --> trò ngu??? Trong trường hợp nào thì thầy vẫn bán khóa học kiếm tiền, còn trò thì hên xui đi =))
Đi dạy vẫn dễ kiếm tiền hơn trade cho nên họ dạy nhưng họ không trade em biết đa phần là vậy bác ạ.

Mấy thầy này tôi rất rất nể , vì tôi chưa bao giờ làm đc : cái đầu lạnh , mặt dày....
Cái đầu lạnh , mặt dày theo kiểu mất lương tâm là quan niệm sai

Trời cụ giống em y chang em báo cáo hết và chặn luôn không hiểu tụi học online nó cắt chỉnh video hay sao, chứ lão này chả lẽ mạt vậy có tý lên truyền hình là đi tư vấn kiếm cơm á có lẽ nào.
Ko nói trước được gì ở VN đâu.
Ngay cả ông cục trưởng C50 mà còn tham gia rikvip thì chuyện gì cũng có thể xảy ra.

Lúc đi qua phố đỏ, thấy em ngồi khóc vì không có tiền, không có khách.
Rồi OK. Nổi máu anh hùng.

Anh sẽ chỉ em cách kiếm tiền qua FOREX.
Anh biết em là gái ngành, dùng cái l** để kiếm tiền.
Sao em ko kiếm việc khác mà làm sao phải bước đường cùng vậy em ?

Trade FOREX thì em phải bỏ qua tâm lý về tiền bạc bình thường đi nha.

Em ấy nói cho a ấy ấy em miễn phí vì a đã giúp em thoát khỏi cuộc sống tù túng.
Thôi được rồi. Cái đấy của em biết bao nhiêu thằng sài rồi. Thôi tha cho anh ha.
Dmm.

Cố mà sống tốt ha !
Sau này kiếm tấm chồng ha !

Dmm.

Cái này gà em lượm được trên 1 hội facebook forex. Đề tài nóng quá nên cô chú anh chị em comment đông vãi. Gà em vác lên đây cho TraderViet cùng chém

Có bác kia thắc mắc về 1 cái khóa học forex với giá trên trời. Hình gà em chụp đây

View attachment 77971

Khóa học trị giá 30 triệu trong vòng có 2 ngày, vị chi mỗi ngày 15 triệu. Học chắc giỏi lắm tầm 4-8 tiếng/ngày, vị chi mỗi giờ học trị giá 2-4 triệu. Mỗi khóa có 2 ngày, suy ra mỗi tháng nếu thầy làm việc hết công suất thì được 15 shots, kiếm 15 x 30 = 450 triệu. Nếu thầy nhẹ tay, mỗi tháng 2-5 shots, còn lại để dành thời gian đi du lịch thế giới thì cũng kiếm được 60 - 150 triệu.

Cho gà hỏi có nghề nào nhanh làm giàu hơn nghề này không?

Gà thấy ông Peter Brandt được phỏng vấn trong quyển sách bestseller quốc tế Các phù thủy trên thị trường tài chính ổng có dịch vụ phân tích và cho kèo hàng tháng mà giá có chưa tới 200 usd/quý, tức tầm 5 triệu. Còn ông thầy Việt Nam nói trên chỉ dạy học thôi đã hốt trọn 30 triệu cho 2 ngày, bằng 6 quý (1.5 năm) đăng ký dịch vụ của huyền thoại trader Peter Brandt.

Vậy mới biết các thầy ở Việt Nam đang ở 1 thế giới nào khác, không phải thế giới bình thường nữa mất rồi

Link bài về ông thầy trên TraderViet : https://traderviet.org/threads/co-nen-hoc-thay-kevin-nguyen-nguyen-xuan-phuc.13932/
Chúng ta nên đi học mấy ông Thầy đó. Đó chính là bật siêu trí tuệ kiếm ra tiền.
1. Học mấy cha trade giỏi, cùng lắm là bằng ổng kiếm 5-20% tháng. Mà đa số học xong trade toàn thua.
2. Học mấy ông Thầy đó về trade thua cháy hết vốn thì mình còn biết cách mở lớp dạy học trò kiếm lại chút đỉnh.
3. Mấy ông trade giỏi mở tài khoản thật ra xem éo ai đi học vì lãi ít quá. Bạn có trade giỏi thì cũng không dễ có người theo học.
4. Học mấy ông Thầy này sẽ có những tuyệt chiêu lùa gà, gà bu lại học như đi hội, lúc đó tiền vô như nước mà éo có đường thua, tỉ lệ thắng 100%.

Điển hình Ông Dương Huy có mở lớp dạy free mà có mấy ai thèm học, vì ổng không biết chiêu.

Minh sao khi đi học khóa học 30 triệu của Thầy rất nổi tiếng. Biết được công thức kiếm tiền của ổng. Bác nào học minh bán lại đúng giá 30 triệu thôi. Biết được công thức này + vốn có thể kiếm được vài ngàn tỉ là ít. Nếu ông Dương Huy đồng ý mình cũng có thể tặng không cho trader việt

trên FB thì nhiều thành phần từ Gà, chim sẻ, đến đại bàng, cá mập, ... rồi các fan cuồng tín nên cm nhiều quá trời chứ vào forum chuyên sâu như đây thì chỉ đơn giản : AI LÀM CON LỪA THÌ ĐI HỌC :D.
Em có cái tính thật thà nên không học nổi bí kíp "mặt dày", "miệng dẻo" như các thầy :oops:

Mình thấy trên TraderViet đầy đủ kiến thức để các bạn có thể thực chiến được, sao lại phải học mấy ông hút máu đồng bào này làm gì nhỉ, với 30tr ~ 1k5$ thì các bạn tha hồ mà test các indicator hay hệ thống giao dịch mà các admin các mod chia sẻ để có kinh nghiệm cho riêng mình!!!

Mình thấy trên TraderViet đầy đủ kiến thức để các bạn có thể thực chiến được, sao lại phải học mấy ông hút máu đồng bào này làm gì nhỉ, với 30tr ~ 1k5$ thì các bạn tha hồ mà test các indicator hay hệ thống giao dịch mà các admin các mod chia sẻ để có kinh nghiệm cho riêng mình!!!
Đời nó vậy đó Bác. Chẳng hiểu nổi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,717 Xem / 98 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,524 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 388 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 403 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên