Khóa học Sandy Jadeja có mùi lùa gà

ForexGà

Active Member
348
2,114
Gần đây anh tây Sandy Jadeja đang là con gà đẻ trứng vàng của một tổ chức đào tạo forex tại Việt Nam. Hài ở chỗ cái tổ chức kia là tổ chức đào tạo dạng trùm lùa gà, chuyên đem pro dỏm dạy trade từ bên Sing về dạy. Cách đây gần chục năm đã từng hốt khóa học của anh Jimmy đoán nến gì đó 4k trump 1 mạng mà toàn dạy về mô hình nến, gà Việt Nam học xong khóc như mưa. Jimmy lâu rồi không sang Việt Nam nữa nên Sandy Jadeja thế vào. Cụ nào tìm thông tin thầy Sandy Jadeja cứ gõ Sandy Jadeja Fraud (Sandy Jadeja lừa đảo) lên google mà tìm thông tin. Gà em tìm được cái link hồi 2013 treen Trade2win.com đây: https://www.trade2win.com/threads/sandy-jadeja-trading-course-singapore.180170/
Trong post, ông viết đánh giá khóa học Sandy Jadeja là người Sing, nói là đã có kinh nghiệm 8-9 năm, tham dự nhiều khóa học rồi. Ổng viết đánh giá vì yêu cầu nhờ vả của bạn bè do bạn bè bị quá thất vọng với khóa học nhưng không có thời gian viết.

Ông viết đánh giá khóa học Sandy Jadeja này đã tham dự 5 cái seminar (hội thảo) và 2 buổi học có trả phí vào khoảng năm 2013.

Mr.Sandy được đánh giá là quan tâm đến kết quả giao dịch của người tham gia hội thảo nhưng hay lảng tránh câu hỏi, bỏ qua hoặc kêu để đến cuối giờ trả lời rồi lảng mất.

Mr.Sandy thường khoe việc được CNBC và báo chí phỏng vấn nhiều lần và cố gắng tỏ vẻ quan trọng. Mấy bác học viên đã hỏi CNBC và được biết các bài phỏng vấn đã khá lâu, đồng thời được yêu cầu phỏng vấn từ chính Sandy. CNBC chấp nhận và phỏng vấn. Sau đó Mr.Sandy lấy clip để đi làm marketing, gây cảm giác lầm tưởng rằng hiện giờ CNBC vẫn còn thường phỏng vấn Sandy.

Trong hội thảo, Mr.Sandy hay khoe là Chief Financial Strategist (CFS) (Giám đốc tài chính chiến lược) nhưng không nói rõ của tổ chức nào, khiến người nghe cứ tưởng của CNBC. Thực tế Mr.Sandy là CFS của cái tổ chức Master Trading Strategies (mastertradingstrategies.com).

Số điện thoại tại Sing của Mr.Sandy rất khó liên lạc, hầu như không gọi được. Email không trả lời.

Khóa học về mấy cái đơn giản là mẫu hình nến, fibo hay quy tắc có thể tự học.

Đặc điểm thực tế khóa học có khi dẫn đến các trade rủi ro lớn, gây lỗ lớn, làm nhiều người mất tiền.

Nhiều chiến lược của Mr.Sandy được phát hiện là lấy từ sách ra dạy. Khóa học trị giá 3800 đô la Singapore.

Mr.Sandy chỉ nhận tiền bằng TIỀN MẶT và không có biên lai.

........ còn 1 số cái nữa mà dài quá Gà dịch không nổi. Các bác google dịch dùm đi.

Bác nào học khóa học Sandy Jadeja tại Việt Nam cứ đi 1 vòng đọc hết bài rồi cân nhắc. Khóa học 100 triệu, đừng chơi ngu vội.

Có mấy link hay nữa trên TraderViet, các bác đọc tiếp đi: https://traderviet.org/threads/boc-phot-khoa-hoc-sandy-jadeja-ke-lua-dao-sieu-hang-khien-hoc-vien-ngup-lan-trong-ao-tuong.39834/

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
Mình đã tham gia khoá học của thầy Sandy từ lúc ko có 1 chút kiến thức gì về forex, đến nay cũng đã gần 1 năm. Về quan điểm cá nhân thì thực sự đến giờ phút này mình cũng ko biết phải đánh giá như thế nào về việc thầy Sandy có lừa đảo hay ko? Vấn đề về học phí và giá trị nhận được đúng là quá đắt đỏ, đặc biệt việc hỗ trợ sau khi học hầu như ko có. Mình đã phải ngụp lặn rất nhiều, tự học hỏi thêm trên sách và internet. Những người mình quen biết cũng học thầy sandy thì cũng có người rất thành công và có người thua lỗ. Bản thân mình thì đã thua hơn 5k$ và lý do thua thì chắc chắn các ae trader đều biết vì hầu như ai cũng từng trải qua. Nhưng hiện tại mình vẫn rất đam mê và có niềm tin vào con đường mình đã chọn.
Mình vẫn sử dụng những phương pháp của thầy sandy dạy là chủ yếu, kết hợp chúng với nhau cộng thêm kinh nghiệm học hỏi từ sách vở và kinh nghiệm cá nhân. Nếu làm đúng như những gì thầy Sandy dạy thì chắc chắn sẽ kiếm được tiền nhưng hầu hết cá nhân mỗi ngừoi đều ko làm chủ được cảm xúc, ko giữ được kỷ luật và quản trị rủi ro.
Các phương pháp thầy sandy dạy thì hầu hết trên mạng đều hướng dẫn rất chi tiết nên cá nhân mình thấy việc dạy của thầy sandy là chưa đủ tâm huyết và xứng đáng với số tiền mà ngừoi học phải bỏ ra.

Mình đã tham gia khoá học của thầy Sandy từ lúc ko có 1 chút kiến thức gì về forex, đến nay cũng đã gần 1 năm. Về quan điểm cá nhân thì thực sự đến giờ phút này mình cũng ko biết phải đánh giá như thế nào về việc thầy Sandy có lừa đảo hay ko? Vấn đề về học phí và giá trị nhận được đúng là quá đắt đỏ, đặc biệt việc hỗ trợ sau khi học hầu như ko có. Mình đã phải ngụp lặn rất nhiều, tự học hỏi thêm trên sách và internet. Những người mình quen biết cũng học thầy sandy thì cũng có người rất thành công và có người thua lỗ. Bản thân mình thì đã thua hơn 5k$ và lý do thua thì chắc chắn các ae trader đều biết vì hầu như ai cũng từng trải qua. Nhưng hiện tại mình vẫn rất đam mê và có niềm tin vào con đường mình đã chọn.
Mình vẫn sử dụng những phương pháp của thầy sandy dạy là chủ yếu, kết hợp chúng với nhau cộng thêm kinh nghiệm học hỏi từ sách vở và kinh nghiệm cá nhân. Nếu làm đúng như những gì thầy Sandy dạy thì chắc chắn sẽ kiếm được tiền nhưng hầu hết cá nhân mỗi ngừoi đều ko làm chủ được cảm xúc, ko giữ được kỷ luật và quản trị rủi ro.
Các phương pháp thầy sandy dạy thì hầu hết trên mạng đều hướng dẫn rất chi tiết nên cá nhân mình thấy việc dạy của thầy sandy là chưa đủ tâm huyết và xứng đáng với số tiền mà ngừoi học phải bỏ ra.
Kiên trì rồi cũng đến nơi

Mình mới học thầy Sandy, hiện tại ngày lãi ngày lỗ, cố gắng rồi sẽ thành công, 80% do cảm xúc con người. Bạn mình có 2 người học được 1 năm, 1 người thành công lớn, 1 người thất bại, với cùng PP đó.
Giống như trong 1 lớp học thôi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 157 Xem / 20 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 19 Xem / 2 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,644 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 263 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 406 Xem / 24 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,933 Xem / 15 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên