Khóa Học Trading Chuyên Nghiệp Fmaster - Góc nhìn liên thị trường

xin lỗi cộng đồng nếu việc tranh cãi làm mất vui nhưng tôi phải làm thế vì có thể tôi cũng đang muốn đi học và tôi muốn chất vấn ông thầy của tôi.
Tại sao ông thầy của tôi không trả lời thẳng:
-Tôi chưa thắng market
-Tôi đang hòa market
-Tôi thắng đều mà không thích cho xem đấy, làm gì nhau. Thích thì học.

Tại sao ông thầy tốn công tạo nên 1 lớp áo công phu vậy, nào làm ở đâu, đạt hs giỏi gì này nọ mà cái cần thông tin đơn giản thì không nói.

Thật sự tôi bỏ tiền học ông thì không phải lúc nào cũng cần ông phải làm được mà cần ông nói thật. Có vậy thì tôi mới tin những chia sẻ của ông.

Thôi, không hỏi gì ông nữa vì có vẻ ông chẳng muốn tiếp tục.

Tôi não cực ngắn và phẳng và thích ném đá đấy. Ông nào có ý định lên đây tìm học viên hay kiếm gà này nọ thì chuẩn bị đi.
Tôi đi ngang nên có đôi lời góp ý
1. Về kiến thức, bác Khánh có đào tạo chính quy trường lớp (học đại học quốc tế). Đặc biệt, bác có bằng CMT của MTA là rất tốt rồi (ở diễn đàn này được mấy ông có CMT). Xem như bác có kiến thức vượt trên 1 chút so với đám đông (bác có chứng chỉ CMT up lên đây luôn cho anh em thẩm du tý)

2. Về kinh nghiệm, bác hiện là bank trader (bác nào muốn chắc thì qua techcombank nhờ xác nhận). Bank nó tuyển bác ấy làm trader và năm nay techcombank nó làm ăn không thua lỗ và chưa đuổi việc bác ấy ==> bác ấy trade chắc cũng tạm nên techcom nó mới giữ lại (bác làm giấy xác nhận công tác của techcom có đóng dấu của CEO nhé)

3. Bác @Coin Trader có nói về vấn đề thắng thua thì thực ra khó nói trong trading quá. Bác muốn cụ thể điều gì của bác Khánh @LeeBK thì cứ nói, vd report 3 tháng hoặc myfxbook gì đó trong vòng bao lâu để bác ấy trích ra. Còn mỗi ông trader, dù hay hay dở, đều có 1 vài giai đoạn chiến thắng trong cuộc đời trading đỏ đen này.

Có mấy lời vậy thôi. Các bác cứ tranh luận tự nhiên tiếp.

Nếu đòi hỏi học cả 1 khóa học giúp trading for living mà chỉ có 6 tr, tương đương chưa tới 300 usd thì e là....hơi quá rồi. Bác Khánh có soạn ra các tiêu chí mà học viên sẽ nhận được trong khóa học, bác nào cần thì học thôi. Học xong rồi đánh giá xem bác dạy có đúng lời quảng cáo không nhé.

Nói như ông @DuongHuy 9 múi vậy ok nè, tôi có yêu cầu ông thầy chứng minh là thắng toàn diện đâu nhưng ít ra cũng có cái gọi là. đánh 0.01 cũng được.
Cả cái dđ này admin, mod, .. thành viên chia sẻ quá trời, đâu phải ai cũng bị ném đá
Ngay cả ông Huy tôi biết tốn bao công sức gầy dựng sân chơi cho ae thì đâu thể để người khác vào kiếm lợi dễ dàng vậy.

Còn mấy ông cứ kêu là ném đá vậy ai mà thèm chia sẻ. Nói thiệt là mấy ông ra chỗ nào công cộng rồi đứng nói chia sẻ kinh nghiệm xem, nó chửi cho muối mặt vì cái tội ồn ào làm phiền người khác.

Mấy ông chia sẻ, chém gió mà ko có cái gì bảo chứng chắc chắn thì cũng là 1 loại spam, làm phiền người khác, mất thời gian của người khác để đọc bài của ông.

thôi tôi biến đây khỏi topic này, kiếm topic khác ném đá tiếp, hehe
thực ra là để xả cái stress mà con market nó thả lên đầu thôi

Thực ra khóa học này chỉ là phổ cập kiến thức về phân tích cơ bản và cách vận dụng nó, còn vấn đề ptkt miễn bàn. Giá 6tr để nghe chia sẻ về tư duy, kinh nghiệm, góc nhìn của 1 bank trader như thế cũng không quá đáng. Tóm lại ai muốn hy vọng học xong có thể kiếm tiền được thì đừng nên tham gia.

Thực ra khóa học này chỉ là phổ cập kiến thức về phân tích cơ bản và cách vận dụng nó, còn vấn đề ptkt miễn bàn. Giá 6tr để nghe chia sẻ về tư duy, kinh nghiệm, góc nhìn của 1 bank trader như thế cũng không quá đáng. Tóm lại ai muốn hy vọng học xong có thể kiếm tiền được thì đừng nên tham gia.
Đọc xong xìu luôn

Chính xác ở đây FA là học lý thuyết gì nhỉ? Thấy còn cả intermarket nữa hả:D

Cái này ở sg cũng muốn thử bữa chứ hn thì chịu rồi=))
xin lỗi cộng đồng nếu việc tranh cãi làm mất vui nhưng tôi phải làm thế vì có thể tôi cũng đang muốn đi học và tôi muốn chất vấn ông thầy của tôi.
Tại sao ông thầy của tôi không trả lời thẳng:
-Tôi chưa thắng market
-Tôi đang hòa market
-Tôi thắng đều mà không thích cho xem đấy, làm gì nhau. Thích thì học.

Tại sao ông thầy tốn công tạo nên 1 lớp áo công phu vậy, nào làm ở đâu, đạt hs giỏi gì này nọ mà cái cần thông tin đơn giản thì không nói.

Thật sự tôi bỏ tiền học ông thì không phải lúc nào cũng cần ông phải làm được mà cần ông nói thật. Có vậy thì tôi mới tin những chia sẻ của ông.

Thôi, không hỏi gì ông nữa vì có vẻ ông chẳng muốn tiếp tục.

Tôi não cực ngắn và phẳng và thích ném đá đấy. Ông nào có ý định lên đây tìm học viên hay kiếm gà này nọ thì chuẩn bị đi.
Bị ngơ à?

Bank làm loàn gì trade 3 cái cfd max cờ bạc?

Thế học trên mạng đã " thắng thị trường" chưa?

Nói thật chứ đến giờ vẫn còn người suy nghĩ đánh thắng thị trường gì gì à?

Chắc dạo này crypto ko tốt lắm nên bác @Coin Trader hơi mất bình tĩnh xíu ấy mà, với lại VN giờ nhiều thầy lùa gà quá không tin được ai nên bác ấy nghi vấn xíu, mình hiểu cảm giác này.
Thôi thì ae TraderViet góp lúa lại cho bang chủ đi học rồi về phổ cập kiến thức lại cho ae, 60ae mỗi người 100k thôi :D:D

[
Hình như phiên bản chuẩn hơn nó là thế này, đại khái

Sinh ra nghèo không phải là tội, nhưng khi chết vẫn nghèo mới là tội ngu ( hay lười??)
ah câu này hình như nó thế này : bạn sinh ra trong nghèo túng không phải lỗi của bạn nhưng bạn chết trong nó thì đó hoàn toàn là do lỗi của bạn ...

Nói như ông @DuongHuy 9 múi vậy ok nè, tôi có yêu cầu ông thầy chứng minh là thắng toàn diện đâu nhưng ít ra cũng có cái gọi là. đánh 0.01 cũng được.
Cả cái dđ này admin, mod, .. thành viên chia sẻ quá trời, đâu phải ai cũng bị ném đá
Ngay cả ông Huy tôi biết tốn bao công sức gầy dựng sân chơi cho ae thì đâu thể để người khác vào kiếm lợi dễ dàng vậy.

Còn mấy ông cứ kêu là ném đá vậy ai mà thèm chia sẻ. Nói thiệt là mấy ông ra chỗ nào công cộng rồi đứng nói chia sẻ kinh nghiệm xem, nó chửi cho muối mặt vì cái tội ồn ào làm phiền người khác.

Mấy ông chia sẻ, chém gió mà ko có cái gì bảo chứng chắc chắn thì cũng là 1 loại spam, làm phiền người khác, mất thời gian của người khác để đọc bài của ông.

Bác CoinTrader ơi, có tư duy phản biện là rất tốt nhưng mà tiếc là từ câu đầu tiên của bác thì tôi thấy bác ko có 1 chút gì gọi là thiện chí trong việc xây dựng vấn đề cả. Nên tôi xin phép ko trình bày nhiều với bác, vì chút tôn trọng tối thiểu tôi k cảm nhận được thì dù bác là ai tôi cũng ko buồn chứng minh hay chia sẻ gì với bác đâu. Regards!

Bạn Coin Trader ơi, mình xin chốt 1 câu nhé. Mình là Full time FX Trader và trade for Living. Nếu bạn chưa phải là 1 người dành toàn thời gian cho việc trading và coi nó là công việc lâu dài, 1 nghề kiếm sống cho bản thân thì nên nghĩ kỹ lời nói trước khi phán xét người khác nhé. Level của tôi như thế nào thì thành quả trong cuộc sống và quá trình thực chiến của tôi nói lên điều đó. Điều tôi hướng đến của khoá học là thái độ, tư duy, kiến thức chiều sâu để có thể phát triển được của cái nghề có tính đào thải cao này, tôi không hướng tới sự méo mó vốn dĩ đang khá phổ biến ở VN. Hy vọng sau 5-10 năm nữa bác vẫn tồn tại tốt ở cộng đồng trade for living này và rất welcome để đàm đạo mọi thứ về thị trường với bác và mọi người.

@bitcoin: Tôi đã đánh bại thị trường trong cuộc thi tháng của FXCM tổ chức. Bạn @bitcoin nộp 6 triệu và bay ra Hà nội tôi đào tạo cho bạn, bạn đồng ý không? Giá của việc đánh bại thị trường phải cao hơn, tôi nghĩ lại rồi, bao nhiêu thì đủ đây nhỉ?
Về @LeeBK: Tôi xác nhận là Trader của Techcombank. Là Trader của tổ chức tài chính, là người tôi biết đã 13 năm nay. Một trong số ít Trader tự học qua việc trading từ tài khoản cá nhân.

Bằng chứng của việc đánh bại thị trường đây nha bạn @bitcoin:
(Giá khóa học của tôi là 600usd nhé bạn @bitcoin, bạn phải quyết định nhanh, nếu không tôi đổi ý đấy)

Đính kèm

• Giai 3 FXCM.jpg
    Giai 3 FXCM.jpg
    297 KB · Xem: 4
Nói chung contest cũng không nói lên nhiều điều. Cách đây hơn 5 năm tôi đã từng giành cả 3 giải 1; 2 và 3 của Fxpro.
Còn về trade cho bank cũng không có gì to tát lắm. Họ không có động lực như những full time trader bên ngoài, vì vậy trình độ khó mà hơn được những pro trader bên ngoài.
Tất nhiên mức chung của trader cho các tổ chức là thuộc dạng khá, cao hơn trung bình bên ngoài.
@Coin Trader : Giá khóa học để đánh bại thị trường có ở trên. @Andres : Cuộc thi này nếu bị call margin là phạm luật, nên cũng tương đối khó. 600% trong 01 tháng.
Hiện nay: Nếu tính ổn định thì tỉ lệ của tôi là 20%/ tháng. Tài khoản khoảng từ 200tr - 500 tr. VNĐ.

@Fondex Vietnam cho em hỏi khóa này tổ chức có thường xuyên không ạ?

Sẽ có tổ chức lớp tiếp theo nhưng không chắc về thời gian bạn nhé.

Vì công việc của a Khánh khá bận nên để chuẩn bị 1 khóa học như thế này cũng team cũng phải cố gắng tận dụng tối đa thời gian có được.

Bạn có thể thấy việc kì công setup mọi thứ thật tốt về mặt hình ảnh đã cho thấy sự nghiêm túc trong công việc của team và A Khánh nên giá trị mang lại cho học viên về mặt nội dung cũng sẽ rất cao.

Hi vọng bạn sẽ sắp xếp đi học được khóa này.

Chào các bác đồng trade, em có đánh giá sơ qua trên tinh thần góp ý "tư tưởng TraderViet" thế này nhé, và hy vọng bài em sẽ không bị xóa hay điều chỉnh:

1. Về sàn: Fondex Vietnam:
Em vào website của bên bác xem thử thì nội dung cực sơ sài, chỉ vỏn vẹn 4 tab. Thấy ghi là sàn được đăng ký bởi fca với cysec với bafin nhưng em vào cổng check của cả 3 tổ chức này thì không thấy cái tên fondex ở đâu. Test thử quả thông số web thì thấy web này mới hoàn thiện hồi cuối năm rồi, 2017 nên dấu hỏi về sàn là quá lớn.. Không hề được đăng ký bởi bất cứ tổ chức nào.

Cysec cũng không có:

2. Về bác đào tạo: Em nghĩ các bác học viên nên trả lời 1 câu hỏi là mình sẽ thu được gì từ khóa học này. Nếu các bác muốn kiếm tiền với mức lợi nhuận đều đặn, các bác có thể hỏi thẳng bác đào tạo là học xong chúng tôi "có thể" (ko dùng "chắc chắn" nha) giao dịch với mức lợi nhuận bao nhiêu % và đặc biệt là "học khóa này xong chúng tôi có thể làm được những gì, theo thầy?"

Còn nếu các bác xác định đi học để thỏa mãn cái thú tìm tòi và hiểu biết thì không ai được quyền góp ý ạ vì không ai được chỉ các bác cách tiêu tiền ạ :p. Nếu như vậy em đề nghị họp các bác pro trên trader việt này thì có rất là nhiều, mỗi người bỏ ra 50k 100k đi off rủ chỉ cần vài bác vd bác Huy đi rồi cùng chia sẻ là có nhiều phương pháp từ các góc nhìn khác nhau hơn rồi. :p. Phải là cùng môi trường trade thì mới chỉ rõ bệnh của nhau được ạ chứ ngân hàng với quỹ các bác thấy ở nước ngoài có ai mang cái đấy đi mở lớp dạy không ạ, vì nó là khác nhau ạ :-D.

Thân chúc các bác 1 cuối tuần đầy ắp niềm vui ạ.

Nếu như vậy em đề nghị họp các bác pro trên trader việt này thì có rất là nhiều, mỗi người bỏ ra 50k 100k đi off rủ chỉ cần vài bác vd bác Huy đi rồi cùng chia sẻ là có nhiều phương pháp từ các góc nhìn khác nhau hơn rồi.
Đoạn này tôi thấy đậm chất người việt rồi hehe

Bác lại muốn đòi hỏi đồ chất lượng từ những thứ miễn phí hoặc ít chi phí. Điều này có thể có nhưng rất khó tìm và phải có kinh nghiệm tìm nữa.

Riêng cá nhân tôi, tôi vẫn đánh giá cao việc phải đi học ở đâu đó, với 1 thầy tốt nào đó. Quan trọng là chọn thầy, chứ không phải học hay không học.

Tôi xin được góp ý vài lời vì là người cùng phát triển dự án này. Mong mọi người có thể hiểu hơn vì mục tiêu phát triển của những khóa học tới ạ.

Anh Lee BK không thể hiện mình thắng được thị trường trên một khóa học nhỏ bé vì bản thân anh ấy để thắng được thị trường là rất nhiều năm kinh nghiệm xương máu. Tôi chơi cùng anh từ rất lâu rồi, chứng kiến sự phát triển của anh đến ngày hôm nay. Vì không muốn học viên tới lớp của mình với suy nghĩ "học xong mình thắng được ngay". Một khóa học không show lợi nhuận, không gây ảo tưởng về nghề Trader thì có gì sai ạ? Tất cả những gì chúng tôi muốn show ra là CHẤT LƯỢNG của khóa học.

Chúng tôi hoàn toàn có thể quảng cáo lợi nhuận ví dụ như show tài khoản... Và tôi khẳng định nếu làm việc đó thì sẽ có nhiều học viên đồng nghĩa với việc kiếm nhiều tiền hơn. Chúng tôi có ngu đâu ạ?

Nhưng để có những khóa học thật sự chất lượng tự chúng tôi biết phải làm gì.

Tại sao Fmaster - Tradingview - Fondex tuyển học viên có kinh nghiệm trading ít nhất 6 tháng, tối đa chỉ 15 người 1 lớp và KHÔNG QUẢNG CÁO LỢI NHUẬN? Xin mọi người hiểu cho điều này.

Một trader thật sự ở cộng đồng mình đâu có nhiều, trading để kiếm sống, trading là nguồn thu nhập chính ở VN mình mấy ai dám tự xưng đâu ạ.

Mr Khánh là Expert về FX ở VN. Trading TỰ DOANH cho tổ chức với YÊU CẦU KPI lợi nhuận cao. Xin mọi người tự hỏi nếu trade KHÔNG HIỆU QUẢ anh còn ngồi được vị trí đấy không? và liệu khi ngồi vị trí đấy, được tiếp xúc với các tổ chức hàng đầu thế giới anh đã có cái nhìn toàn diện về thị trường chưa? Về vấn đề trading cá nhân của anh Khánh tôi xin phép không đề cập ở đây.

Tôi biết ở đây có rất nhiều trader đẳng cấp cao nhưng mục tiêu của khóa học này để giúp các anh chị và các bạn đã có kinh nghiệm trading, có thể tương tác và có tư duy phản biện với giảng viên trong quá trình học, để những người đang đầu tư vào trading mà chưa hiểu rõ thị trường có thể tiến xa hơn và đi con đường đúng đắn nhất.

Trading cho tổ chức chuyên nghiệp như Mr Khánh thì dùng Bloomberg và Reuters để phân tích. Còn dành cho CÁ NHÂN thì đi đầu là Tradingview. Không phải tự nhiên mà các công ty chứng khoán ở VN hay các sàn forex lớn như FXCM, Oanda, Forex.com, IDC trả phí để dùng database và feed giá lên Tradingview, cũng như tất cả các sàn Coin (cryptocurrencies) hiện nay đều dùng dịch vụ chart của Tradingview.

Bác @Coin Trader xin bác xem lại phát ngôn giúp em ạ, vì em là người của Tradingview nên em xin phép tư vấn cho bác tránh hiểu lầm ạ. Là một trong những công cụ số 1 thế giới về chart. Em kiếm tiền nhờ công cụ, tin tức và cả sự chia sẻ của cộng đồng Tradingview. Những trader chuyên nghiệp xin hiểu điều này.

VÀ KHÔNG PHẢI TỰ NHIÊN TRADINGVIEW MỜI MR. KHÁNH LÀM ĐIỀU HÀNH VÀ PHÁT TRIỂN TẠI VN

Tôi xin phép gửi ảnh về giao dịch của cá nhân mình, để những người comment mong muốn lợi nhuận đánh giá khóa học lại giúp ạ.

https://drive.google.com/file/d/1CSxiC-UuyxAevXXb_VF0ZMZuQKiJpJXu/view?usp=sharing

Đây là ảnh Mr Lee BK khoe với tôi nha :D.

https://drive.google.com/file/d/1K9e4evWFQC4gFBOct17VW9XUZQtgyXrX/view?usp=sharing

Còn đây là pass Investor của tôi đang giao dịch tại sàn Exness:

10698225
fmaster68
Exness server real 2

Những gì tôi học được là chưa nhiều nhưng nó giúp tôi có thể yên tâm bước tiếp khi thất bại vì mình đã tiếp cận thị trường một cách đúng đắn nhất, không còn phải nghi ngờ về BẢN CHẤT CỦA MỌI THỊ TRƯỜNG.

Rất mong nhận được sự ủng hộ của cộng đồng để chúng tôi bước tiếp con đường này.

Xin thay mặt FMaster - Tradingview - FONDEX chân thành cảm ơn mọi người đã quan tâm.

Giá quá rẻ ! Thầy như vậy là quá ngoài sự mong đợi của em nhưng em ở Đất Mũi còn thầy Hà Nội có dạy online không ạ !

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,489 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,561 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 367 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 345 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên