Khóa Học Trading Chuyên Nghiệp Fmaster - Góc nhìn liên thị trường

ở đời ko ai có thể bán và ko thể mua kinh nghiệm của người khác, cứ mở lòng và tiếp nhận khóa học như một tia sáng ở cuối đường hầm mà đôi khi là ánh sáng của đoàn tàu.Go0dluck./\

Chào các bác đồng trade, em có đánh giá sơ qua trên tinh thần góp ý "tư tưởng TraderViet" thế này nhé, và hy vọng bài em sẽ không bị xóa hay điều chỉnh:

1. Về sàn: Fondex Vietnam:
Em vào website của bên bác xem thử thì nội dung cực sơ sài, chỉ vỏn vẹn 4 tab. Thấy ghi là sàn được đăng ký bởi fca với cysec với bafin nhưng em vào cổng check của cả 3 tổ chức này thì không thấy cái tên fondex ở đâu. Test thử quả thông số web thì thấy web này mới hoàn thiện hồi cuối năm rồi, 2017 nên dấu hỏi về sàn là quá lớn.. Không hề được đăng ký bởi bất cứ tổ chức nào.

View attachment 33110

Cysec cũng không có:
View attachment 33111

2. Về bác đào tạo: Em nghĩ các bác học viên nên trả lời 1 câu hỏi là mình sẽ thu được gì từ khóa học này. Nếu các bác muốn kiếm tiền với mức lợi nhuận đều đặn, các bác có thể hỏi thẳng bác đào tạo là học xong chúng tôi "có thể" (ko dùng "chắc chắn" nha) giao dịch với mức lợi nhuận bao nhiêu % và đặc biệt là "học khóa này xong chúng tôi có thể làm được những gì, theo thầy?"

Còn nếu các bác xác định đi học để thỏa mãn cái thú tìm tòi và hiểu biết thì không ai được quyền góp ý ạ vì không ai được chỉ các bác cách tiêu tiền ạ :p. Nếu như vậy em đề nghị họp các bác pro trên trader việt này thì có rất là nhiều, mỗi người bỏ ra 50k 100k đi off rủ chỉ cần vài bác vd bác Huy đi rồi cùng chia sẻ là có nhiều phương pháp từ các góc nhìn khác nhau hơn rồi. :p. Phải là cùng môi trường trade thì mới chỉ rõ bệnh của nhau được ạ chứ ngân hàng với quỹ các bác thấy ở nước ngoài có ai mang cái đấy đi mở lớp dạy không ạ, vì nó là khác nhau ạ :-D.

Thân chúc các bác 1 cuối tuần đầy ắp niềm vui ạ.
Mình xin trả lời luôn là với những gì mình biết thì ko có ai có lợi nhuận ổn định (như lương tháng) đối với thị trg FX, thậm chí là đối với việc trading tự doanh của các Big Boyz (tôi đc tương tác hàng ngày với JPMorgan, BNP, UOB chứ k chém nhé...). Nói thế để các bạn từ bỏ tư tưởng sai lệch về thị trg và cảm thấy k phù hợp thì nên từ bỏ việc trading. Trading FX sẽ có những giai đoạn thăng trầm, và nếu bạn là 1 người có đủ bản lĩnh và thái độ đúng đắn thì bạn có thể tồn tại được với nó, và có thể có điểm nhấn ở 1 số giai đoạn trading giúp bạn kiếm đc nhiều tiền. Còn trên hết tất cả tâm lý, kiến thức là những điều kiện cần cơ bản, tuy nhiên phải phụ thuộc vào điều kiện thị trg. Thị trg sideway các bác giàu bằng niềm tin à?
Còn trading FX nó là 1 nghề nghiệp trong lĩnh vục tài chính thực sự, các bác nghĩ nó là đánh bạc hay nghĩ nông cạn như 1 trò chơi thì các bác đừng nói hay. Bác hiểu gì về vận động và bản chất của thị trg đó, bác dành bao nhiều thời gian nghien cứu và update thông tin thị trg vào đầu 1 cách chủ động để rồi xuống tiền vào lệnh. Bác nghĩ trading tiền của ngân hàng hay quỹ tự doanh dễ dàng thế à, thế bác nghĩ nếu bác coi trading FX là 1 nghề nghiêm túc để kiếm sống và phát triển sự nghiệp thì định hướng tương lai của bác là gì? Đừng bảo là tôi sẽ trade quỹ nhé.
Nếu các bác nào đã học và làm việc ở nước ngoài thì phần nào sẽ thấm nhuần tư duy “critical thinking”. Tôi k dạy bạn cái gì để bạn chỉ biết cái đó, tôi giúp bạn có 1 mindset đúng đắn với việc trading, cách tiếp cận vấn đề, và truyền đạt về kinh nghiệm xây dựng hệ thống PTKT và cơ bản theo kinh nghiệm đúc kết của chính tôi, để nếu bạn có tố chất thì bạn có thể trở thành Full-time Trader. Thời gian 4 buổi k đủ để bạn thành 1 trader giỏi nhưng nó giúp bạn tiếp cận đúng cách để áp dụng vào việc cải thiện phân tích.
Còn bạn là 1 trader tự do, bạn nghĩ bạn có công cụ gì để chiến thắng thị trg dễ thế? Đừng nói là mấy cái basic tools ở MT4 nhé. Còn nếu muốn lấy nước ngoài ra dẫn chứng thì traders ở Bank và Hedge Fund ở nước ngoài họ có 2 công cụ chuyên nghiệp cho việc phân tích (bao gồm cơ bản + kỹ thuật + data để phân tích) và phải trả phí là Bloomberg Terminal, Eikon Reuters (2200u/tháng - 4400u cho 2 thứ). Và lựa chọn thứ 3 cho cá nhân là Premium account tai tradingview (40u/tháng). Và tôi cũng nói thẳng tôi là 1 trong số trên đầu ngón tay (thậm chí là duy nhất ở VN) đang dùng song song 3 công cụ Bloomberg Anywhere + Eikon Reuters + Premium Tradingview cho việc trading hàng ngày.
Bạn đang đi đầu tư sản phẩm của thị trg tài chính nước ngoài nên hãy học theo cách trader ở nước ngoài họ làm gì nhé. Ít ra tôi cũng có cơ hội được tiếp xúc với các chuyên gia đầu ngành về Trading FX trên thế giới nên bạn muốn trao đổi bất cứ gì về kiến thức, phân tích, kinh nghiệm hay khối lượng giao dịch cá nhân và quỹ thực tế thì tôi rất vui lòng đc trao đổi nghiêm túc nhé. Regards!

Ở Vietnam việc trading FX nghiêm túc luôn bị nhìn nhận 1 cách méo mó. Tôi ko đi dạy chỉ vì tiền, tôi muốn hướng tới việc chia sẻ kinh nghiệm cho những người có thái độ nghiêm túc và đã có kinh nghiệm giao dịch để phát triển. Tôi hoàn toàn có thể chia sẻ free nhưng thói đời rất hay. Tôi bỏ thời gian, tâm huyết và chất xám ra và với những người có tư tưởng k tích cực họ lại nghĩ “dạy mấy khoá chục triệu còn ko ăn ai nói gì học free”. Và tôi nghĩ người đi học bỏ tiền ra để đi học thì họ cũng sẽ có trách nhiệm với đồng tiền của họ hơn. Tôi cũng bỏ tiền tỷ bạc ra đi học ở nước ngoài, thi các chứng chỉ tài chính vì tôi nhìn nhận vấn đề nghiêm túc. Do đó tôi nghĩ là các bạn có thể khen chê, điều đó ko tránh đc, nhưng hy vọng mọi người nói chuyện với thái độ góp ý chuyên nghiệp và chúng tôi xin ghi nhận, chê suông thì rất dễ, nhưng điều đó có làm cho bạn tốt hơn đc ko thì xin thưa là ko, có chăng là sướng mồm hơn thôi.
Cảm ơn cả nhà!

@thecryptoman chào bạn. Mình hiểu sự cảnh giác của bạn đối với các khóa học người ta hay dùng từ "lùa gà" hiện nay. Nhưng nếu bạn phán xét phiến diện điều đó với 1 trader thật sự sẽ vô tình xúc phạm tới sự tâm huyết và lòng yêu nghề của họ. Cảm ơn bạn đã quan tâm tới khóa học. Cảm ơn chia sẻ tâm huyết của anh Khánh

Rất cảm ơn bạn đã quan tâm và bỏ thời gian để tìm hiểu về chúng tôi.
Đây là bài viết giới thiệu về Fondex Ctrader Broker đã có trên TraderViet.
https://traderviet.org/threads/fondex-ctrader-broker-chuan-hoa-moi-cua-trading.10994/

Fondex được phát triển bởi TOPFX - Liquidity Provider Tier 1 ( đồng thời là chủ sở hữu của Spotware - đơn vị phát triển phần mềm giao dịch chuyên nghiệp Ctrader ) với mục tiêu chiếm lĩnh thị phần của MT4 nói riêng và các đối thủ cạnh tranh khác trong những năm tới.

Suốt 4 năm qua, trước khi phát triển Fondex thì TOPFX đã hợp tác để tích hợp Ctrader và cung cấp thanh khoản tới các Broker như Fxpro, ICMarket, Fibo Group, Pepperstone .v.v. Mất 4 năm để đi bước đi đầu tiên và tới 9/2017 TOPFX quyết đinh phát triển Fondex với nền tảng giao dịch Ctrader và từng bước hoàn thiện để cung cấp dịch vụ tốt nhất tới khách hàng là những Trader cá nhân hay tổ chức..

Đối với riêng thị trường Việt Nam thì hiện nay Fondex đã có đội ngũ phát triển và văn phòng đại diện tại Hà Nội. Chúng tôi chỉ đang gặp vấn đề khó khăn và mất thời gian 1 chút với cổng thanh toán nội địa tại Việt Nam nhưng sẽ sớm hoàn thiện trong Quý 1/2018. ( Vẫn có đầy đủ gatepayment thông thường như Visa, Neteller, Skrill, Webmoney, .. )

( Khó khăn này gặp phải bởi vì các cổng thanh toán như Bảo Kim, Ngân Lượng, Zotapay không có giấy phép hoạt động tại Châu Âu nên không thể hợp tác vì không đúng với quy định của Cysec. Còn 1 số Broker khác cũng nêu giấy phép của CySec mà vẫn có các cổng trên thì thực sự cũng không rõ tại sao họ lại tích hợp được ?? )

Rất mong nhận đuợc ý kiến đóng góp cũng như thắc mắc từ phía các anh chị em tại TraderViet.

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp mọi vấn đề !

Cám ơn bác đã trả lời post của em. Em chỉ xin có ý kiến thế này thôi ạ:

1. Fondex là của topfx hay không không quan trọng ạ, cái chính là các anh em traders việt nam luôn ưu tiên 1 sàn có chứng chỉ đảm bảo vì có quá nhiều brokers vào VN với tư tưởng ăn xổi sau vài tháng gom được ít tiền rồi chạy. Ở đây em đang nói là khách hàng vào website fondex, nạp tiền và trade với fondex mà fondex thì không có bất cứ giấy phép nào (không có cả fca lẫn cysec lẫn bafin như quảng cáo trên web) như ảnh em đã post ở bài trên, thì lúc muốn gửi complain thì ai giải quyết ạ ? Em không có ý đả kích sàn mà nói theo hướng tư duy phản biện ạ. Một broker quá mới với vài tháng tuổi khi đặt cạnh các tên tuổi khác có thâm niêm hàng năm dài trên thị trường, em nghĩ không khó để đưa ra sự so sánh.

2. Khi bác nói khó khăn trong thiết lập cổng thanh toán nội địa vì "( Khó khăn này gặp phải bởi vì các cổng thanh toán như Bảo Kim, Ngân Lượng, Zotapay không có giấy phép hoạt động tại Châu Âu nên không thể hợp tác vì không đúng với quy định của Cysec. Còn 1 số Broker khác cũng nêu giấy phép của CySec mà vẫn có các cổng trên thì thực sự cũng không rõ tại sao họ lại tích hợp được ?? )" ====> em nghĩ bác đã THUA HOÀN TOÀN khi nói câu này :). Họ có giấy phép và họ tích hợp được cổng thanh toán thì mới chứng tỏ là họ mạnh, và bác nói vậy em cũng đủ hiểu kiến thức thị trường của bác đến đâu bác đại diện ạ, và bằng việc nói vậy bác cũng đã nhắm đến rất nhiều các broker khác có các cổng này và ý là họ mờ ám nên mới set up được như vậy. Cho em xin dừng tranh luận với bác ở đây nhé. Chúc bác mạnh khỏe ạ.

Mình xin trả lời luôn là với những gì mình biết thì ko có ai có lợi nhuận ổn định (như lương tháng) đối với thị trg FX, thậm chí là đối với việc trading tự doanh của các Big Boyz (tôi đc tương tác hàng ngày với JPMorgan, BNP, UOB chứ k chém nhé...). Nói thế để các bạn từ bỏ tư tưởng sai lệch về thị trg và cảm thấy k phù hợp thì nên từ bỏ việc trading. Trading FX sẽ có những giai đoạn thăng trầm, và nếu bạn là 1 người có đủ bản lĩnh và thái độ đúng đắn thì bạn có thể tồn tại được với nó, và có thể có điểm nhấn ở 1 số giai đoạn trading giúp bạn kiếm đc nhiều tiền. Còn trên hết tất cả tâm lý, kiến thức là những điều kiện cần cơ bản, tuy nhiên phải phụ thuộc vào điều kiện thị trg. Thị trg sideway các bác giàu bằng niềm tin à?
Còn trading FX nó là 1 nghề nghiệp trong lĩnh vục tài chính thực sự, các bác nghĩ nó là đánh bạc hay nghĩ nông cạn như 1 trò chơi thì các bác đừng nói hay. Bác hiểu gì về vận động và bản chất của thị trg đó, bác dành bao nhiều thời gian nghien cứu và update thông tin thị trg vào đầu 1 cách chủ động để rồi xuống tiền vào lệnh. Bác nghĩ trading tiền của ngân hàng hay quỹ tự doanh dễ dàng thế à, thế bác nghĩ nếu bác coi trading FX là 1 nghề nghiêm túc để kiếm sống và phát triển sự nghiệp thì định hướng tương lai của bác là gì? Đừng bảo là tôi sẽ trade quỹ nhé.
Nếu các bác nào đã học và làm việc ở nước ngoài thì phần nào sẽ thấm nhuần tư duy “critical thinking”. Tôi k dạy bạn cái gì để bạn chỉ biết cái đó, tôi giúp bạn có 1 mindset đúng đắn với việc trading, cách tiếp cận vấn đề, và truyền đạt về kinh nghiệm xây dựng hệ thống PTKT và cơ bản theo kinh nghiệm đúc kết của chính tôi, để nếu bạn có tố chất thì bạn có thể trở thành Full-time Trader. Thời gian 4 buổi k đủ để bạn thành 1 trader giỏi nhưng nó giúp bạn tiếp cận đúng cách để áp dụng vào việc cải thiện phân tích.
Còn bạn là 1 trader tự do, bạn nghĩ bạn có công cụ gì để chiến thắng thị trg dễ thế? Đừng nói là mấy cái basic tools ở MT4 nhé. Còn nếu muốn lấy nước ngoài ra dẫn chứng thì traders ở Bank và Hedge Fund ở nước ngoài họ có 2 công cụ chuyên nghiệp cho việc phân tích (bao gồm cơ bản + kỹ thuật + data để phân tích) và phải trả phí là Bloomberg Terminal, Eikon Reuters (2200u/tháng - 4400u cho 2 thứ). Và lựa chọn thứ 3 cho cá nhân là Premium account tai tradingview (40u/tháng). Và tôi cũng nói thẳng tôi là 1 trong số trên đầu ngón tay (thậm chí là duy nhất ở VN) đang dùng song song 3 công cụ Bloomberg Anywhere + Eikon Reuters + Premium Tradingview cho việc trading hàng ngày.
Bạn đang đi đầu tư sản phẩm của thị trg tài chính nước ngoài nên hãy học theo cách trader ở nước ngoài họ làm gì nhé. Ít ra tôi cũng có cơ hội được tiếp xúc với các chuyên gia đầu ngành về Trading FX trên thế giới nên bạn muốn trao đổi bất cứ gì về kiến thức, phân tích, kinh nghiệm hay khối lượng giao dịch cá nhân và quỹ thực tế thì tôi rất vui lòng đc trao đổi nghiêm túc nhé. Regards!

Có lẽ giọng văn bác nên giảm nhẹ thì sẽ đúng với một người đi đào tạo hơn ạ. Em chưa có ý đả kích gì bác mà chỉ nêu ý kiến cá nhân của em thôi ạ.

Nhưng bài này của bác thực sự là rất "xù lông nhím " bác nhé: (tôi đc tương tác hàng ngày với JPMorgan, BNP, UOB chứ k chém nhé...; giàu bằng niềm tin à? ; tương lai của bác là gì? Đừng bảo là tôi sẽ trade quỹ nhé. ) Em nghĩ bác hơi thiếu kiềm chế cảm xúc rồi. Comment này của bác hơi "đấu võ" theo hướng coi thường em nên em xin phép rút không tranh luận ở đây nhé. Em chỉ thấy qua cái comment này em đã thấy ở bác thiếu đi tố chất của một người đào tạo "sự điểm đạm" và "khiêm nhường".

Em xin dừng comment topic ở đây. Nơi đây là nơi tranh luận các ý kiến chứ không phải nơi vỗ ngực khoe mình giỏi và coi mình giỏi hơn người khác.. chắc nhiều bác sẽ đồng tình với em thì like cho em cái nhé :)

Tiếc quá em ko ở VN ko biết sau này còn các bác còn tổ chức khóa học thế này ko. Mà em vẫn buồn cười đa số ở đây chắc nướng khá lớn cho trading mà lại tiếc 6 triệu nhỉ, chung quy lại nó cũng chỉ là bet cho tương lai trading của các bác thôi mà. Có bệnh thì vái tứ phương vậy

Có lẽ giọng văn bác nên giảm nhẹ thì sẽ đúng với một người đi đào tạo hơn ạ. Em chưa có ý đả kích gì bác mà chỉ nêu ý kiến cá nhân của em thôi ạ.

Nhưng bài này của bác thực sự là rất "xù lông nhím " bác nhé: (tôi đc tương tác hàng ngày với JPMorgan, BNP, UOB chứ k chém nhé...; giàu bằng niềm tin à? ; tương lai của bác là gì? Đừng bảo là tôi sẽ trade quỹ nhé. ) Em nghĩ bác hơi thiếu kiềm chế cảm xúc rồi. Comment này của bác hơi "đấu võ" theo hướng coi thường em nên em xin phép rút không tranh luận ở đây nhé. Em chỉ thấy qua cái comment này em đã thấy ở bác thiếu đi tố chất của một người đào tạo "sự điểm đạm" và "khiêm nhường".

Em xin dừng comment topic ở đây. Nơi đây là nơi tranh luận các ý kiến chứ không phải nơi vỗ ngực khoe mình giỏi và coi mình giỏi hơn người khác.. chắc nhiều bác sẽ đồng tình với em thì like cho em cái nhé :)
Xin lỗi nếu có gì ko phải với bạn, mình nghĩ là cách giao tiếp với bạn có thể ko đủ độ formal cần thiết nhưng vẫn trong mức lịch sự cho phép, và tôi cũng ko có ý xúc phạm bác, đó là điều chắc chắn. Tôi không vỗ ngực khen mình giỏi hơn người đời, tôi biết tôi ở level nào trong thị trường tài chính và tôi vẫn cố gắng học hỏi hàng ngày, và bác có thể thấy từ đầu tôi luôn nhấn mạnh ko bao h nói hay về thị trường, và tôi cũng ko đi sales khóa học kiểu "bạn sẽ kiếm được lợi nhuận bao nhiêu sau khóa học" và "show history câu khách", vì tôi biết chắc chắn những điều đó là viển vông. Còn tôi là người làm chuyên môn, tôi rất welcome về việc discuss thị trường, ko màu mè. Chỉ là bác góp ý, đề xuất những cái tôi thấy sai về mindset, và tư duy hơi thiển cận theo sự cố hữu, tôi ko cảm nhận nhiều về thiện chí tích cực trong những lời góp ý đó. Và tôi phản ứng thẳng thắn theo cách nghĩ của tôi, cũng ko màu mè. Còn đứng ở góc độ Trader thì cá tính aggresive và thận trọng lúc cần thiết cũng là tố chất tốt đấy bác ạ. Vì bác trading FX tức là có sẵn tố chất "take risk" trong người rồi.
Hy vọng sẽ giải tỏa khúc mắc với bác theo hướng "open" và thẳng thắn nhất. Regards!

tất cả các Forex broker lớn nhất thế giới đều trả phí để dùng database chart của Tradingview, chưa kể các sàn Coin hiện nay
Bác cho em hỏi cái này một tý!
Mình sử dụng cái tradingview này có thể xem được giá quá khứ về nhiều năm trước được không? chẳng hạng như dữ liệu giá năm 1971 của một cặp tiền chẳng hạn như EURUSD vậy.
Lúc trước em dùng MT4 của fxpro không biết làm sao mà có được dữ liệu về tới năm 1971 giờ muốn có giữ liệu của những cặp tiền khác mà không biết cách làm.
Bác rành về tradingview thì cho em biết. Nếu có được dữ liệu quá khứ như thế thì em cũng đăng ký sử dụng tradingview. Bởi dữ liệu quá khứ đó rất quan trọng với em! Thanks.

Bác cho em hỏi cái này một tý!
Mình sử dụng cái tradingview này có thể xem được giá quá khứ về nhiều năm trước được không? chẳng hạng như dữ liệu giá năm 1971 của một cặp tiền chẳng hạn như EURUSD vậy.
Lúc trước em dùng MT4 của fxpro không biết làm sao mà có được dữ liệu về tới năm 1971 giờ muốn có giữ liệu của những cặp tiền khác mà không biết cách làm.
Bác rành về tradingview thì cho em biết. Nếu có được dữ liệu quá khứ như thế thì em cũng đăng ký sử dụng tradingview. Bởi dữ liệu quá khứ đó rất quan trọng với em! Thanks.
For Your Information! Bác chọn data của IDC về EURUSD nhé

Xin lỗi nếu có gì ko phải với bạn, mình nghĩ là cách giao tiếp với bạn có thể ko đủ độ formal cần thiết nhưng vẫn trong mức lịch sự cho phép, và tôi cũng ko có ý xúc phạm bác, đó là điều chắc chắn. Tôi không vỗ ngực khen mình giỏi hơn người đời, tôi biết tôi ở level nào trong thị trường tài chính và tôi vẫn cố gắng học hỏi hàng ngày, và bác có thể thấy từ đầu tôi luôn nhấn mạnh ko bao h nói hay về thị trường, và tôi cũng ko đi sales khóa học kiểu "bạn sẽ kiếm được lợi nhuận bao nhiêu sau khóa học" và "show history câu khách", vì tôi biết chắc chắn những điều đó là viển vông. Còn tôi là người làm chuyên môn, tôi rất welcome về việc discuss thị trường, ko màu mè. Chỉ là bác góp ý, đề xuất những cái tôi thấy sai về mindset, và tư duy hơi thiển cận theo sự cố hữu, tôi ko cảm nhận nhiều về thiện chí tích cực trong những lời góp ý đó. Và tôi phản ứng thẳng thắn theo cách nghĩ của tôi, cũng ko màu mè. Còn đứng ở góc độ Trader thì cá tính aggresive và thận trọng lúc cần thiết cũng là tố chất tốt đấy bác ạ. Vì bác trading FX tức là có sẵn tố chất "take risk" trong người rồi.
Hy vọng sẽ giải tỏa khúc mắc với bác theo hướng "open" và thẳng thắn nhất. Regards!
Sau này bác tính dạy thêm hay mở chi nhánh sg ko?
Chứ hn xa quá.

Được trader bank 1v1 thì còn gì bằng, lại còn làm ở jp mỏgan thì ngon rồi.

Mình thì ko cần học vì mindset nhưng thích được nói chuyện 1v1 với bank trader hơn :d

Btw cái này hỏi thì cũng ko phải nếu bác muốn trả lời hoặc không cũng được, bởi vì mình hỏi nhưng câu trả lời dành cho các bác chuyên TA hoặc lối suy nghĩ lệch vì TA ở vn.

Khi nào các bank trader sử dụng TA và tại sao?
Rất cảm ơn bạn đã quan tâm và bỏ thời gian để tìm hiểu về chúng tôi.
Đây là bài viết giới thiệu về Fondex Ctrader Broker đã có trên TraderViet.
https://traderviet.org/threads/fondex-ctrader-broker-chuan-hoa-moi-cua-trading.10994/

Fondex được phát triển bởi TOPFX - Liquidity Provider Tier 1 ( đồng thời là chủ sở hữu của Spotware - đơn vị phát triển phần mềm giao dịch chuyên nghiệp Ctrader ) với mục tiêu chiếm lĩnh thị phần của MT4 nói riêng và các đối thủ cạnh tranh khác trong những năm tới.

Suốt 4 năm qua, trước khi phát triển Fondex thì TOPFX đã hợp tác để tích hợp Ctrader và cung cấp thanh khoản tới các Broker như Fxpro, ICMarket, Fibo Group, Pepperstone .v.v. Mất 4 năm để đi bước đi đầu tiên và tới 9/2017 TOPFX quyết đinh phát triển Fondex với nền tảng giao dịch Ctrader và từng bước hoàn thiện để cung cấp dịch vụ tốt nhất tới khách hàng là những Trader cá nhân hay tổ chức..

Đối với riêng thị trường Việt Nam thì hiện nay Fondex đã có đội ngũ phát triển và văn phòng đại diện tại Hà Nội. Chúng tôi chỉ đang gặp vấn đề khó khăn và mất thời gian 1 chút với cổng thanh toán nội địa tại Việt Nam nhưng sẽ sớm hoàn thiện trong Quý 1/2018. ( Vẫn có đầy đủ gatepayment thông thường như Visa, Neteller, Skrill, Webmoney, .. )

( Khó khăn này gặp phải bởi vì các cổng thanh toán như Bảo Kim, Ngân Lượng, Zotapay không có giấy phép hoạt động tại Châu Âu nên không thể hợp tác vì không đúng với quy định của Cysec. Còn 1 số Broker khác cũng nêu giấy phép của CySec mà vẫn có các cổng trên thì thực sự cũng không rõ tại sao họ lại tích hợp được ?? )

Rất mong nhận đuợc ý kiến đóng góp cũng như thắc mắc từ phía các anh chị em tại TraderViet.

Chúng tôi luôn sẵn sàng giải đáp mọi vấn đề !
ctrader hả, thằng này dùng thì thích nhưng ko có vol pro5, chỉ trade spot fx market chứ không coa futures nên dạo này ko ngó tới.
Không biết update đc cái vol pro5 chưa chứ không xài tradingview ngon hơn

Ở Vietnam việc trading FX nghiêm túc luôn bị nhìn nhận 1 cách méo mó. Tôi ko đi dạy chỉ vì tiền, tôi muốn hướng tới việc chia sẻ kinh nghiệm cho những người có thái độ nghiêm túc và đã có kinh nghiệm giao dịch để phát triển. Tôi hoàn toàn có thể chia sẻ free nhưng thói đời rất hay. Tôi bỏ thời gian, tâm huyết và chất xám ra và với những người có tư tưởng k tích cực họ lại nghĩ “dạy mấy khoá chục triệu còn ko ăn ai nói gì học free”. Và tôi nghĩ người đi học bỏ tiền ra để đi học thì họ cũng sẽ có trách nhiệm với đồng tiền của họ hơn. Tôi cũng bỏ tiền tỷ bạc ra đi học ở nước ngoài, thi các chứng chỉ tài chính vì tôi nhìn nhận vấn đề nghiêm túc. Do đó tôi nghĩ là các bạn có thể khen chê, điều đó ko tránh đc, nhưng hy vọng mọi người nói chuyện với thái độ góp ý chuyên nghiệp và chúng tôi xin ghi nhận, chê suông thì rất dễ, nhưng điều đó có làm cho bạn tốt hơn đc ko thì xin thưa là ko, có chăng là sướng mồm hơn thôi.
Cảm ơn cả nhà!
cảm ơn anh Khánh rất nhiều ....cùng suy nghĩ với anh Lê Trọng Thủy quá ...

"Tôi k dạy bạn cái gì để bạn chỉ biết cái đó, tôi giúp bạn có 1 mindset đúng đắn với việc trading, cách tiếp cận vấn đề, và truyền đạt về kinh nghiệm xây dựng hệ thống PTKT và cơ bản theo kinh nghiệm đúc kết của chính tôi, để nếu bạn có tố chất thì bạn có thể trở thành Full-time Trader. Thời gian 4 buổi k đủ để bạn thành 1 trader giỏi nhưng nó giúp bạn tiếp cận đúng cách để áp dụng vào việc cải thiện phân tích." Cái này đúng là quan trọng hơn tất cả ,1 con người có tâm có tầm anh ạ...

"Tôi k dạy bạn cái gì để bạn chỉ biết cái đó, tôi giúp bạn có 1 mindset đúng đắn với việc trading, cách tiếp cận vấn đề, và truyền đạt về kinh nghiệm xây dựng hệ thống PTKT và cơ bản theo kinh nghiệm đúc kết của chính tôi, để nếu bạn có tố chất thì bạn có thể trở thành Full-time Trader. Thời gian 4 buổi k đủ để bạn thành 1 trader giỏi nhưng nó giúp bạn tiếp cận đúng cách để áp dụng vào việc cải thiện phân tích." Cái này đúng là quan trọng hơn tất cả ,1 con người có tâm có tầm anh ạ...
Cảm ơn bạn rất nhiều.

Tôi xin được góp ý vài lời vì là người cùng phát triển dự án này. Mong mọi người có thể hiểu hơn vì mục tiêu phát triển của những khóa học tới ạ.

Anh Lee BK không thể hiện mình thắng được thị trường trên một khóa học nhỏ bé vì bản thân anh ấy để thắng được thị trường là rất nhiều năm kinh nghiệm xương máu. Tôi chơi cùng anh từ rất lâu rồi, chứng kiến sự phát triển của anh đến ngày hôm nay. Vì không muốn học viên tới lớp của mình với suy nghĩ "học xong mình thắng được ngay". Một khóa học không show lợi nhuận, không gây ảo tưởng về nghề Trader thì có gì sai ạ? Tất cả những gì chúng tôi muốn show ra là CHẤT LƯỢNG của khóa học.

Chúng tôi hoàn toàn có thể quảng cáo lợi nhuận ví dụ như show tài khoản... Và tôi khẳng định nếu làm việc đó thì sẽ có nhiều học viên đồng nghĩa với việc kiếm nhiều tiền hơn. Chúng tôi có ngu đâu ạ?

Nhưng để có những khóa học thật sự chất lượng tự chúng tôi biết phải làm gì.

Tại sao Fmaster - Tradingview - Fondex tuyển học viên có kinh nghiệm trading ít nhất 6 tháng, tối đa chỉ 15 người 1 lớp và KHÔNG QUẢNG CÁO LỢI NHUẬN? Xin mọi người hiểu cho điều này.

Một trader thật sự ở cộng đồng mình đâu có nhiều, trading để kiếm sống, trading là nguồn thu nhập chính ở VN mình mấy ai dám tự xưng đâu ạ.

Mr Khánh là Expert về FX ở VN. Trading TỰ DOANH cho tổ chức với YÊU CẦU KPI lợi nhuận cao. Xin mọi người tự hỏi nếu trade KHÔNG HIỆU QUẢ anh còn ngồi được vị trí đấy không? và liệu khi ngồi vị trí đấy, được tiếp xúc với các tổ chức hàng đầu thế giới anh đã có cái nhìn toàn diện về thị trường chưa? Về vấn đề trading cá nhân của anh Khánh tôi xin phép không đề cập ở đây.

Tôi biết ở đây có rất nhiều trader đẳng cấp cao nhưng mục tiêu của khóa học này để giúp các anh chị và các bạn đã có kinh nghiệm trading, có thể tương tác và có tư duy phản biện với giảng viên trong quá trình học, để những người đang đầu tư vào trading mà chưa hiểu rõ thị trường có thể tiến xa hơn và đi con đường đúng đắn nhất.

Trading cho tổ chức chuyên nghiệp như Mr Khánh thì dùng Bloomberg và Reuters để phân tích. Còn dành cho CÁ NHÂN thì đi đầu là Tradingview. Không phải tự nhiên mà các công ty chứng khoán ở VN hay các sàn forex lớn như FXCM, Oanda, Forex.com, IDC trả phí để dùng database và feed giá lên Tradingview, cũng như tất cả các sàn Coin (cryptocurrencies) hiện nay đều dùng dịch vụ chart của Tradingview.

Bác @Coin Trader xin bác xem lại phát ngôn giúp em ạ, vì em là người của Tradingview nên em xin phép tư vấn cho bác tránh hiểu lầm ạ. Là một trong những công cụ số 1 thế giới về chart. Em kiếm tiền nhờ công cụ, tin tức và cả sự chia sẻ của cộng đồng Tradingview. Những trader chuyên nghiệp xin hiểu điều này.

VÀ KHÔNG PHẢI TỰ NHIÊN TRADINGVIEW MỜI MR. KHÁNH LÀM ĐIỀU HÀNH VÀ PHÁT TRIỂN TẠI VN

Tôi xin phép gửi ảnh về giao dịch của cá nhân mình, để những người comment mong muốn lợi nhuận đánh giá khóa học lại giúp ạ.

https://drive.google.com/file/d/1CSxiC-UuyxAevXXb_VF0ZMZuQKiJpJXu/view?usp=sharing

Đây là ảnh Mr Lee BK khoe với tôi nha :D.

https://drive.google.com/file/d/1K9e4evWFQC4gFBOct17VW9XUZQtgyXrX/view?usp=sharing

Còn đây là pass Investor của tôi đang giao dịch tại sàn Exness:

10698225
fmaster68
Exness server real 2

Những gì tôi học được là chưa nhiều nhưng nó giúp tôi có thể yên tâm bước tiếp khi thất bại vì mình đã tiếp cận thị trường một cách đúng đắn nhất, không còn phải nghi ngờ về BẢN CHẤT CỦA MỌI THỊ TRƯỜNG.

Rất mong nhận được sự ủng hộ của cộng đồng để chúng tôi bước tiếp con đường này.

Xin thay mặt FMaster - Tradingview - FONDEX chân thành cảm ơn mọi người đã quan tâm.

Bơm thêm máu vào bác ơi :)

Mindset của em cũng giống của bác Chắc là không cần phải đi học nữa :D

Chỉnh sửa lần cuối:
FMaster rất cảm ơn mọi người đã quan tâm nhất là các Trader khu vực phía Nam, sau khóa học chúng tôi sẽ có ảnh report thực tế để các bác có thể theo dõi.
Về việc tổ chức khóa học trong HCM chúng tôi sẽ có kế hoạch và sắp xếp 1 dịp thuận tiện nhất để tổ chức cho các bác muốn có thêm kiến thức. Dự kiến sẽ là dịp sau tết âm 2018 các bác nhé.

Trân thành cảm ơn cả nhà đã quan tâm !

Đọc đến trang 3 thì thấy ông Lee gì đó chưa đủ độ chín chắn, điềm tĩnh để đi đào tạo. Còn về kiến thức thì mình ko bàn

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,498 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 347 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 874 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 276 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 393 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,759 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên