Khóa Học Trading Chuyên Nghiệp Fmaster - Góc nhìn liên thị trường

Bơm thêm máu vào bác ơi :)
View attachment 33490
Mindset của em cũng giống của bác Chắc là không cần phải đi học nữa :D
Bác ơi em tập tành forex đc mấy tháng. Ntn là tốt lắm r. Vấn đề là em ko phải ngờ vực khi phân tích hoặc quyết định sai. Và khi đúng thì dĩ nhiên rất là vui rồi, nhưng khi sai thì mình có bài học. Còn nh a e trader nhập môn đúng sai hay sao chưa chắc đã hiểu. Mà sàn e chơi là exness nha. E xác định cắt lỗ bn là nạp vào bấy nhiêu. Tức là khi cắt lỗ là khi cháy tk ạ.

Đọc đến trang 3 thì thấy ông Lee gì đó chưa đủ độ chín chắn, điềm tĩnh để đi đào tạo. Còn về kiến thức thì mình ko bàn
nhìn khoe hàng lòe loẹt thế là hiểu. Kiến thức nhiều mà không ra kết quả thì cũng giống như con lừa cõng sách thôi (câu này tôi lượm trên dđ này, của ai quên rồi)

nhìn khoe hàng lòe loẹt thế là hiểu. Kiến thức nhiều mà không ra kết quả thì cũng giống như con lừa cõng sách thôi (câu này tôi lượm trên dđ này, của ai quên rồi)

Bác đánh giá chủ quan quá ạ. Profile của nta bọn e mang lên là để quảng cáo khóa học. Công nhận bác nói có phần đúng. Thùng rỗng thì kêu to nhưng bác đánh giá thế hơi sớm ạ.

Bác lên tradingview.com chọn Việt Nam xem phân tích của a Lee BK (mod). Để xem tính hiệu quả và sự chuyên nghiệp trong phân tích của nta, nta chia sẻ chất xám free trên đó chứ ko khoe tài khoản live trading. Bác xem đúng đc bao nhiêu phần giúp em. Và thử tính toán xem nếu bác trade theo chia sẻ của a Lee BK trên tradingview thì bác kiếm đc bao tiền từ đó. Để xem sự "lòe loẹt" mà bác nói có hiệu quả ko ạ. Viên ngọc mà đc mài dũa cho nó sáng bóng lên thì càng có giá trị hơn. Mong bác hiểu

có dc kiếm mà ko có người hướng dẫn cũng như không ,như kiểu luyện võ qua youtube vậy,anh KHÁNH là con người thực tài rùi

FMaster rất cảm ơn mọi người đã quan tâm nhất là các Trader khu vực phía Nam, sau khóa học chúng tôi sẽ có ảnh report thực tế để các bác có thể theo dõi.
Về việc tổ chức khóa học trong HCM chúng tôi sẽ có kế hoạch và sắp xếp 1 dịp thuận tiện nhất để tổ chức cho các bác muốn có thêm kiến thức. Dự kiến sẽ là dịp sau tết âm 2018 các bác nhé.

Trân thành cảm ơn cả nhà đã quan tâm !

hóng khóa học ở HCM

FMaster xin cập nhật 1 số hình ảnh hoạt động của các khóa học vừa qua của chúng tôi

Năm hết tết đến, xin chúc toàn thể anh chị em TraderViet sẽ có 1 năm 2018 nhiều niềm vui và may mắn.
Đặc biệt là kết quả Trading luôn luôn rực rỡ !

30 Tháng Chạp, 2017
Trân Trọng,
FMaster - Faster way to success

Share đi bác ơi. Thanks trước ạ (nếu bí mật thì mới share riêng, còn nếu được thì share luôn topic cho cả cộng đồng bác nhé)
Mình gửi bạn 1 số nội dung, tài liệu của khóa học

Giới thiệu với học viên về các công cụ làm việc của BloomBerg mà các Trader sẽ phải học và thành thạo nếu muốn làm việc trong Bank.

Góc làm việc của FX Trader, sử dụng Bloomberg + Reuters + Tradingview premium (tổng trả phí xấp xỉ 5000$/tháng)
Phần mềm quote live FX Go của Bloomberg và FXAll của Reuters sử dụng cho các market maker và quà tặng đặc biệt của 2 market maker JPMorgan và Deustche Bank cho diễn giả của khoá học.

Chỉnh sửa lần cuối:

Các bác có thể tham khảo và phản biện. nhìn vào phân tích để đánh giá mindset và level.

Chúc mừng năm mới tài lộc đầy nhà, vạn sự như ý :). Đánh chiều nào biểu đồ theo chiều đấy :D

Mình giới thiệu 1 số ptich về btc gần đây (ngày 2/2 và t5 tuần trước)

Đây là trading idea mới nhất của Mr.Lee BK. Cùng theo dõi và bàn luận diễn biến giá tiếp theo tại tradingview.com cộng đồng VN. ACE follow LeeBK để được thông báo mỗi khi có 1 trading idea mới ạ.

FA btc mà ko để ý tới bản report của thợ đào, bookmap các giữa các sàn nữa à.

FA btc mà ko để ý tới bản report của thợ đào, bookmap các giữa các sàn nữa à.
Cảm ơn bác đã góp ý. E nghĩ 1 trading idea tập trung đề cập đến các key drivers trigger thị trg ở thời điểm HIỆN TẠI về cơ bản hoặc kỹ thuật chứ k phải ốp nguyên toàn bộ kiến thức vào ạ. Nếu bác đánh giá các yếu tố trong report thợ đào hoặc bookmap giữa các sàn hiện tại ảnh hưởng đến xu hướng hiện tại của BTC thế nào có thể highlight chia sẻ để mọi người cùng được biết ạ. Tks bác ạ!

Cảm ơn bác đã góp ý. E nghĩ 1 trading idea tập trung đề cập đến các key drivers trigger thị trg ở thời điểm HIỆN TẠI về cơ bản hoặc kỹ thuật chứ k phải ốp nguyên toàn bộ kiến thức vào ạ. Nếu bác đánh giá các yếu tố trong report thợ đào hoặc bookmap giữa các sàn hiện tại ảnh hưởng đến xu hướng hiện tại của BTC thế nào có thể highlight chia sẻ để mọi người cùng được biết ạ. Tks bác ạ!
Bác có thể check tại đây

https://data.bitcoinity.org/markets/volume/30d?c=e&t=b

Vấn đề hashrate và thợ đào khá quan trọng, không chỉ cung cấp mà còn là nơi đánh giá độ ảnh hưởng tốc độ exchange, fee. Nếu 1 cơ sở cảm thấy họ không lời ảnh hưởng khá lớn tới tộc độ giao dịch.
1 cái check nữa là blockchain của btc xem số lượng mua tại mức giá nào như đợt "some body" bought 90k btc ở 6k.

Và FA và TA thì mình nghĩ btc sẽ side. Nếu ai hay theo dõi sẽ biết nhưngx lần tether bơm tiền mua btc khá nhiều lần nhưng vì họ chỉ trade bên spot market ko biết rằng bên futures market có hiện tượng mỗi lần giá lên là có 1 lượng lớn icebreg order short xuống tổng 3 lần (có thể hơn). Đủ để chính quyền vào cuộc về vấn đề làm giá cả spot market lẫn futures.
Thêm tin mẽo đập sml tụi pumd and dump thì mấy cái loại làm giá thì btc chỉ có điều chỉnh giá chứ ko lên sớm đâu.

Same thằng eth, nhưng eth hơi bị phức tạp vì SC của nó, rồi tính gas fee chưa kể sự bùng nổ các sàn dec khó check info.

@LeeBK anh có thể chia sẽ giúp e một số trang hay phương pháp để nghien cứu tin k ạ. E thường xem o myfxbook, investing, nhưng mục đính chính là để né tin thôi, có phương pháp nào nhận định đc tin hay ít ra cho mình dc một tỉ lệ tin ra sẽ nghien về giá tăng hay giá giảm nhiều hơn k a

Ông nói nhiều quá nhưng rút cuộc tôi kiểm tra 12 trade gần nhất của ông thì sai tóe loe hết cả.
Hiz mang acc clone vào nói chuyện bạn chả có 1 chút trách nhiệm. Đặt cái tên bạn cũng k đưa bản thân mình vào trong đó, vì bạn nghĩ sẽ k bị ai đánh giá và cộng đồng sẽ chẳng biết bạn là ai. Mình ko nói toàn bộ vì đặt nickname mình thích k có là sai nhưng họ cmt có trách nhiệm và có hình ảnh và uy tín của họ trong đó còn bạn thì ko. Bạn vui lòng xem cách làm tn đánh giá 1 trader trước khi lên đây trình bày. Nếu không thì trong mắt m bạn chỉ là gà đợi bị lùa bởi 1 con EA open source. vì cmt không mang tính xây dựng và cố tình hạ thấp giảng viên của bên mình bằng 1 phương pháp đánh gía vô cùng thô thiển như chính con người bạn vậy. Coi trading FX như trò đùa 100% thắng hay sao. Nếu bên mình quảng cáo 12 tháng lợi nhuận mới là đi lùa gà bạn nhé. Có thua hay thắng cũng show hết ra đây cho mọi ng cùng đánh giá. 1 history trade thủ công và mọi lệnh ra vào đều có phân tích kỹ lưỡng, và bạn nên hỏi vì sao lại có lệnh trade thua như vậy thì sẽ có 1 lời giải thích cặn kẽ và mình chắc chắn sẽ thuyết phục đc bạn hay bất kỳ ai. Xin lỗi nếu mình cư xử quá rude trên đây mình cảm thấy bạn xúc phạm giảng viên bên mình bằng 1 clone ko tên tuổi địa chỉ. Bạn có thấy mình đã vô tình ném đá giấu tay rồi ko. bạn có thể ẩn danh để hạ thấp giảng viên của chúng tôi. Nhưng cách bạn hạ thấp ko đúng rồi. Xin lỗi những người ko liên quan nếu cmt này làm ảnh hưởng tới mọi người. Cảm ơn mọi ng đã quan tâm tới khóa học. Cut loss thật nhiều và bạn sẽ thành công (m trích câu nói của 1 trader top TG hay sao đó :). Chúng tôi hi vọng đc đồng hành với cộng đồng trader Việt Nam. Regards

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình sẽ trả lời cho bạn sớm về việc bài post của a LeeBK bị xóa có thể do ai đó report. Bên mình là đại diện của Tradingview VN và mình xác nhận là m kiếm tiền từ ptich của a Lee BK trên tradingview. Ko hiểu có sự nhầm lẫn gì mà bạn nói kèo sai hoàn toàn. Cảm ơn b đã quan tâm

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 159 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 524 Xem / 38 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,411 Xem / 86 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 603 Xem / 46 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên