[Khoe] Trading, not Gambling

khanh1409

Active Member
55
34
Digital option của IQ mới được giao dịch với return 100% này, giao dịch với giá hiện tại luôn. Có cái ảnh gọi là khoe skill từ gambling sang trading, TK demo để thử trò digital nên mọi người gạch nhẹ tay

Giải thích chút:
- TP 100%, SL 50%, trailling stop 50%
- Lệnh win 23% là tralling stop bị trượt giá, lệnh loss 60% cũng là cắt lỗ bị trượt giá
- Quản lý vốn theo martingale nhưng nếu thua lệnh thứ 1 thì các lệnh sau chỉ mục đích gỡ vốn. Invest 1/20 tài khoản thì có thể đánh tới lệnh thứ 9.
- Vì là thử nghiệm khả năng xử lý lệnh nên đánh bừa đó :p =>> 1 chiến lược tệ có thể gỡ lại bằng khả năng xử lý lệnh và quản lý vốn
Hy vọng bài viết sẽ đem lại cho mọi người thêm ý tưởng để chiến với market.
TRADING, NOT GAMBLING NHÉ ;)

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Chỉnh sửa lần cuối:
thông thường không trade otc. Nó bị lỗi hay câu khách gì đó. Đọc bài thấy nhảy vô luôn call put gì cũng 100% làm được gần chục lệnh thì nó hạ lại 87% nên nghỉ.

thông thường không trade otc. Nó bị lỗi hay câu khách gì đó. Đọc bài thấy nhảy vô luôn call put gì cũng 100% làm được gần chục lệnh thì nó hạ lại 87% nên nghỉ.
ahaha, chắc sàn bị mọi người đánh bung xác rồi nên phải đổi lại mức như binary :D

Bác cẩn thận khi nó cho thắng 100% ko commission nha. Vì commission càng ít, tỷ lệ thua của mình càng lớn á, thường là vậy.

Bác cẩn thận khi nó cho thắng 100% ko commission nha. Vì commission càng ít, tỷ lệ thua của mình càng lớn á, thường là vậy.
bác có thể áp dụng phương thức của mình vào binary, tỉ lệ return ko còn quá quan trọng nữa (nếu return thấp quá thì sẽ dễ đi tới mức SL thôi)
Mình VD nhé:
Return 80%: TP 80%, SL 40%
Return 50%: TP 50%, SL 25%
Mình chia sẻ sự thay đổi quan điểm của mình ngày hôm nay: Binary không còn là trò gambling với việc thắng được ít hơn thua. Binary trở thành 1 sản phẩm để trading mà thắng được nhiều hơn thua

Chỉnh sửa lần cuối:
bác có thể áp dụng phương thức của mình vào binary, tỉ lệ return ko còn quá quan trọng nữa (nếu return thấp quá thì sẽ dễ đi tới mức SL thôi)
Mình VD nhé:
Return 80%: TP 80%, SL 40%
Return 50%: TP 50%, SL 25%
Mình chia sẻ sự thay đổi quan điểm của mình ngày hôm nay: Binary không còn là trò gambling với việc thắng được ít hơn thua. Binary trở thành 1 sản phẩm để trading mà thắng được nhiều hơn thua
Tính toán cho thật cẩn thận các khả năng: xác suất win/loss,return %, R:R nha, đừng nghĩ ăn 1 hôm mà tưởng đã tìm ra chén thánh.....3 yếu tố quyết định trong option vẫn là chiến lược, quản lý vốn, kỷ luật và tâm lý giao dịch. Hãy giữ đôi chân trên mặt đất và kiểm soát rủi ro

Tính toán cho thật cẩn thận các khả năng: xác suất win/loss,return %, R:R nha, đừng nghĩ ăn 1 hôm mà tưởng đã tìm ra chén thánh.....3 yếu tố quyết định trong option vẫn là chiến lược, quản lý vốn, kỷ luật và tâm lý giao dịch. Hãy giữ đôi chân trên mặt đất và kiểm soát rủi ro
Chưa bác nào hiểu đúng điều em muốn nói :D
Return 80% trong binary là thế nào?
Thắng thì đc 80, thua thì mất 100 - nghĩa là khả năng lợi nhuận < thua lỗ - hầu hết mọi người giao dịch binary với quan điểm này.
Bây h chúng ta cắt lỗ bán sớm nếu lỗ ở mức 40 => thắng thì đc 80, thua thì mất 40 => mức lợi nhuận/ thua lỗ từ 80/100 tăng lên 80/40.
Như vậy là cải biến binary về gần với forex chưa :rolleyes:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 159 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 524 Xem / 38 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,411 Xem / 86 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 603 Xem / 46 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên