Không cần Indicator vẫn giao dịch Binary Options một cách ngon lành

Tất cả các logic mình đều đồng ý, chỉ riêng logic4 mình thấy chưa hợp lý, ngoại trừ lý luận nó xa đường sma 20 nên xảy ra khả năng đảo chiều.

Có cái acc demo hơn 1k$ tính vào đánh cho nó cháy để reset về 1k$ tròn số test chiến luộc cho dễ, nhắm mắt nhắm mũi oánh full liên tục chả những ko cháy mà còn X10 acc. Em hoang mang quá các bác ạ tối ngày nghiên cứu tính toán các kiểu thì toàn thua nhắm mắt cố tình đánh cho nó cháy thì lại ăn liên tục.
bác đánh tiền ảo thấy tâm lý thế nào?có lo sợ mất tiền ko?dĩ nhiên ko rồi. Người ta nói chỗ nào rủi ro cao,chỗ đó lợi nhuận khủng. Bác dùng tiền ảo mong đánh cho thua nhưng những chỗ bác vào lệnh ấy khi cầm tiền thật đánh có khi không dám vào lệnh,chỉ ngồi ngó cơ hội qua đi thôi. Vài lời chia sẻ mong bác thành công.

Đây là một phương pháp giao dịch dựa trên trường phái Price Action. Ưu điểm lớn nhất của phương pháp này là bạn có thể trade ngay trên nền tảng của sàn mà không cần phải bật MT4 lên làm gì, bởi đơn giản là ta không cần dựa vào Indicator nào cả. IQ Option chính là sự lựa chọn của đa số Trader bởi platform hiển thị nến theo nhiều khung thời gian, giao diện sạch đẹp và một điểm cộng là cung cấp hầu hết các Indicator thông dụng.

Tác giả của phương pháp này rất dốt tiếng Anh nên giải thích hoàn toàn bằng hình ảnh. Các bác cứ dòm hình minh họa là sẽ hiểu ngay thôi.

Lưu ý: Mặc dù dựa trên Price Action nhưng chiến lược này vẫn cần sự giúp đỡ nhẹ của đường SMA 20 và các bác phải học thuộc làu làu các mô hình nến cơ bản, lâm trận là chỉ việc ấn nút thôi.

Phương pháp này sử dụng trên khung M5 (biểu đồ M5 và thời gian kết thúc là 5 phút. Mấy bác trade trên IQ nhớ để expiry time là 5 phút).

Sau đây là chiến lược thần thánh trade chart trắng (ấn vào hình để xem rõ hơn):

View attachment 16360
View attachment 16361
View attachment 16362
View attachment 16363
View attachment 16364
Các bác có thể xem link gốc ở cuối bài viết để xem nhiều ví dụ hơn về chiến lược này. Chúc anh em cuối tuần vui vẻ!

RN là gì vậy Bác??

3 tuần rồi mới vào lại Tradeviet thì thấy bài này. Lâu nay e cũng đánh BO theo thuần PA, cũng na ná của bác nhưng em không dùng chỉ báo nào cả và chiến m1, lợi nhuận vẫn đều đặn :) Có thêm động lực và hiểu biết để cải thiện phương pháp, cám ơn bác Ôn

price action, chỉ mình price action ah bạn
ĐỌC NẾN.jpg

Gửi anh em mới tập chơi BO !
Mình cũng đang chơi trên IQ option và một số sàn khác , cũng đã trải qua 1 thời gian tập luyện bằng tiền ảo cũng như tiền thật mình khuyên anh em mới và những anh em đang loay hoay đi tìm phương pháp gọi là chén thánh thì hãy bỏ qua đi vì những cái đó cũng không giúp gì cho anh em trong cái thị trường này đâu . Mình tin chắc những người thành công trong thị trường này đều dùng phương pháp PA để tìm ra điểm vào lệnh . Mình xũng như các bạn cũng đã dùng thử mợi indication để trade thị trường này rồi nhưng cuối cùng đều phải quay về PA để trade . Những anh em mới vào nghề lên dành thời gian học mô hình nến để đọc thị trường . Đặc biệt là các mô hình nến đảo chiều như pin bar , mô hình nến nhấn chìm , mây bao phủ , kháng cựhỗ trợ . Những cái này sẽ giúp cho anh em chơi hiệu quả hơn . Nhưng điều dặc biệt hơn là anh em lên bắt ít lệnh hơn trong khung thời gian của mình vì càng bắt nhiều lệnh càng lỗ cao hơn . Mình chúc anh em thanh công

Có ai hiểu vì sao chủ thớt của bào trên BOE lại nói từ bỏ BO k nhỉ ??? e khá thắc mắc, vì chiến thuật của chủ thớt tạo lợi nhuận tới 80% lận mà ??

Đính kèm

350.9 KB · Xem: 3
BO hình như lợi thế thuộc về sfn quá lớn - vừa vào lệnh là mất 10 đến 20 phần trăm loi nhuận - đặt 1 đồng mà thắng có 0.8 đồng, trong khi khả năng dự đoán chính xác về dài hạn chỉ là 50/50. Vậy ai mà thành công đc vs nó phải là nguoi rất giỏi của giỏi. Có tỷ lệ lệnh thắng áp đảo tầm 60 phần trăm ms tạm hoà vốn. E nhớ 1 trader huyền thoại rừng noi nếu ai giỏi cũng chỉ thắng 6/10 là hết dat. Khó :(
E đồng ý, ai kiếm ra tiền đều đặn với BO đúng là quá giỏi của giỏi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,498 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 347 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 874 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 276 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 393 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,759 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên