Kĩ thuật dời stoploss hiệu quả cho anh em trader price action!

Phương Thúy

Editor
Trial mod
6,337
28,935
Kỹ thuật dời stoploss nào là tốt nhất cho trader? Đây là một trong những câu hỏi mà nhiều trader quan tâm nhất. Trong bài viết này sẽ chia sẻ cho bạn một trong những kĩ thuật dời stoploss mà trader có thể áp dụng vào chiến lược giao dịch của mình.

Vấn đề lớn nhất cho việc dời stoploss đó là bạn cần xác định được vị trí nào là nơi tốt nhất để dời stoploss mà không bị dừng lỗ sớm và đồng thời, không quá xa để có được lợi nhuận tốt khi giá đảo chiều.

Mỗi một giai đoạn của trader, chúng ta sẽ cần kỹ thuật dời stoploss tối ưu hơn.

Thực tế, trong một thị trường có xu hướng, chỉ có một cách duy nhất bạn có thể làm nếu muốn tối đa hóa lợi nhuận đó là dời stoploss theo thị trường cho đến khi thị trường đảo ngược. Và dưới đây là một trong những cách để bạn có thể làm được điều đó.

Kỹ thuật dời stoploss hiệu quả

Trader nên sử dụng ngưỡng hỗ trợkháng cự làm cơ sở cho các giao dịch dời stoploss.
  • Trong một xu hướng giảm, thị trường sẽ tạo các đỉnh đáy thấp hơn (đó cũng là ngưỡng kháng cự). Nó sẽ đưa ra những vùng giá tốt để bạn có thể dời stoploss theo.
  • Trong một xu hướng tăng, thị trường sẽ tạo các đỉnh đáy cao hơn (đó cũng là ngưỡng hỗ trợ). Nó sẽ đưa ra những vùng giá tốt để bạn có thể dời stoploss theo.

Hai biểu đồ dưới đây sẽ thể hiện rõ kỹ thuật này

Dời stoploss trong xu hướng giảm:

• Biểu đồ đầu tiên cho thấy thị trường đang trong xu hướng giảm.
  • Sau khi giao dịch của bạn có lợi nhuận, bạn chờ đợi đỉnh thấp hơn hình thành và tiếp theo bạn chỉ cần đặt stoploss cách một vài pip so với mức gia cao nhất của đỉnh mới tạo là được.
  • Bạn dời giao dịch đang có lợi nhuận của mình đến mỗi vùng đỉnh mới thấp hơn tạo được cho đến khi giá tăng trở lại và giao cắt với đỉnh gần nhất, lúc này bạn có thể thoát lệnh của mình.
Dời stoploss trong xu hướng tăng:

• Biểu đồ này cho thấy thị trường đang trong xu hướng tăng đối với các setup mua lên.
  • Sau khi giao dịch mua có lợi nhuận, bạn chờ đợi đáy cao hơn hình thành và tiếp theo bạn chỉ cần đặt stoploss cách một vài pip so với mức giá thấp nhất của đáy mới tạo là được.
  • Bạn dời giao dịch đang có lợi nhuận của mình đến mỗi vùng đáy mới cao hơn tạo được cho đến khi giá giảm trở lại và giao cắt với đáy gần nhất, lúc này bạn có thể thoát lệnh của mình.

Ưu điểm của kỹ thuật dời stoploss này:

• Ít khi bị thoát lệnh sớm
  • Trong một thị trường có xu hướng mạnh mẽ, bạn có thể kiếm được rất nhiều tiền lãi.
Đây là một trong những kĩ thuật mình đánh giá là khá đơn giản và dễ sử dụng. Nhưng đòi hỏi chúng ta cần nắm được cách đánh giá xu hướng và nhận biết những vùng đỉnh đáy quan trọng. Hi vọng bài viết này hữu ích với mọi người trên diễn đàn nhé.

Trích nguồn: forextradingstrategies4u

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 619 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,225 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên