Kiếm tiền trên mạng là gì? Những cách kiếm tiền trên mạng cho người mới

Lưu Quốc Việt

Active Member
98
231
Chào anh em diễn đàn, hôm nay mình lại trở lại với 1 chủ đề hót hòn họt về kiếm tiền trên mạng hay Making money online (MMO). Có rất nhiều cách để kiếm tiền nhưng kiếm tiền trên mạng lại được nhiều người quan tâm vì sự linh hoạt về thời gian. Hôm nay mình sẽ giới thiệu đôi chút về hình thức kinh doanh này nhé.

[B]Kiếm tiền trên mạng là gì?[/B]

Hầu hết mọi người đều không biết kiếm tiền trên mạng bắt nguồn từ khi nào và từ website nào. Điều mọi người biết là kiếm tiền trên mạng được coi như 1 công việc mà chúng ta có thể làm thay cho công việc chính, làm part-time hay thậm chí là mở doanh nghiệp hoạt động trong lĩnh vực này. Kiếm tiền trên mạng không đòi hỏi trình độ cao để thực hiện. Tuy nhiên, để kiếm được tiền thì chúng ta phải mất rất nhiều thời gian.

K[B][B]iếm tiền trên mạng mang đến thu nhập bao nhiêu?[/B][/B]

Số tiền bạn nhận được khi làm kiếm tiền trên mạng có thể dao động từ 5 - 10$/ tháng cho tới vài ngàn 1 tháng tùy thuộc vào độ khó của công việc bạn làm. Ngoài ra, chúng ta có thể tự do, linh hoạt trong việc chọn thời gian, địa điểm và cách thức làm việc.

Khi kiếm tiền trên mạng thì bạn sẽ nhận tiền qua các kênh nào?

Đương nhiên là bạn sẽ được thanh toán qua mạng hoặc qua tài khoản ngân hàng, tùy vào trang web bạn đang làm việc cho. Bạn sẽ phải cần có 1 vài loại tài khoản thanh toán trực tuyến như:
  • BitCoin (tiền ảo)
  • BTC-e (btc-e.com)
  • PM (Perfect Money)
  • WMZ (Webmoney)
Sau đó, bạn có thể chuyển ra tiền mặt bằng cách dùng thẻ visa; bán tiền ảo hay trao đổi ở các dịch vụ tiền tệ (Exchange) có ở Fourm trang web bạn đang làm việc.

Kiếm tiền trên mạng gồm những loại hình nào?

Ở đây mình sẽ chỉ liệt kê tên những loại hình này vì trọng tâm bài viết của mình không nhắm đến phân tích kiếm tiền trên mạng mà mình sẽ nói về tác hại của kiếm tiền trên mạng mà thôi.

Có hai lĩnh vực mà chúng ta có thể tham gia trong kiếm tiền trên mạng.
Lĩnh vực thứ nhất là bạn có thể tham gia miễn phí. Lĩnh vực này bao gồm:
kiem-tien-tren-mang-la-gi-nhung-cach-kiem-tien-tren-mang-cho-nguoi-moi-traderviet-1.png

Đây là hình thức mà bạn chỉ cần click vào quảng cáo và chờ từ 5 đến 30 giây để cộng tiền vào tài khoản của mình. Tuy nhiên, vì tính chất đơn giản nên bạn chỉ nhận được 0.0001 đến 0.01/ads
kiem-tien-tren-mang-la-gi-nhung-cach-kiem-tien-tren-mang-cho-nguoi-moi-traderviet-2.jpg

Hình thức này giúp bạn kiếm tiền bằng cách chia sẻ tài liệu trên các trang web và dựa vào lượt download mà bạn sẽ nhận được thù lao. Tuy nhiên, hình thức này không hề dễ vì bạn phải dành nhiều thời gian để tìm tài liệu, tạo tài liệu và chờ có người download thì mới có tiền.
kiem-tien-tren-mang-la-gi-nhung-cach-kiem-tien-tren-mang-cho-nguoi-moi-traderviet-3.jpg

Với hình thức này, bạn chỉ cần đánh máy những kì tự xuất hiện trên màn hình và phải hoàn thành công việc này từ 10 đến 45 giây. Vì thế nó thích hợp với những bạn đánh máy giỏi.
kiem-tien-tren-mang-la-gi-nhung-cach-kiem-tien-tren-mang-cho-nguoi-moi-traderviet-4.jpg

Làm 1 công việc mà người nào đó yêu cầu như tải 1 ứng dụng, đăng kí tài khoản theo đường dẫn có sẵn hay hoàn thành 1 cuộc khảo sát.
Lĩnh vực thứ hai thiên về đầu tư. Nghĩa là bạn phải bỏ ra 1 số vốn nhất định trước khi tham gia. Những mảng trong lĩnh vực này là:
kiem-tien-tren-mang-la-gi-nhung-cach-kiem-tien-tren-mang-cho-nguoi-moi-traderviet-5.jpg

Với hình thức này, bạn chỉ cần đầu tư vào 1 trang web và chờ tiền lãi hằng ngày lên đến 1-2%
Tuy nhiên, lợi nhuận cao cũng đi kèm với nhiều nguy cơ tiềm ẩn nên các bạn nên cân nhắc trước khi tham gia.
kiem-tien-tren-mang-la-gi-nhung-cach-kiem-tien-tren-mang-cho-nguoi-moi-traderviet-6.jpg

Hình thức này cũng khá giống hình thức đầu tiên nhưng lại sử dụng tiền của người sau trả tiền cho người trước. Một kiểu đa cấp online.
kiem-tien-tren-mang-la-gi-nhung-cach-kiem-tien-tren-mang-cho-nguoi-moi-traderviet-7.jpg

Cái này thì khỏi phải nói nha
kiem-tien-tren-mang-la-gi-nhung-cach-kiem-tien-tren-mang-cho-nguoi-moi-traderviet-8.jpg

Việc này thì cũng chẳng khác gì khi bạn đánh bạc bên ngoài. Tuy nhiên, nơi đánh lại là trên 1 trang web nào đó và bạn chỉ cần ngồi ở nhà để chơi.

[B]Kiếm tiền trên mạng là dễ hay khó?[/B]

Kiếm tiền trên mạng sẽ rất dễ dàng đối với những người kiên trì học hỏi và không ngại khó khăn. Nếu bạn đã bắt đầu kiếm được thu nhập với kiếm tiền trên mạng thì công việc này rất linh hoạt. Bạn chỉ cần ngồi ở nhà và tự lựa chọn thời gian làm việc của mình thôi.

Tuy nhiên, cái gì cũng có hai mặt của nó. Kiếm tiền trên mạng cũng được nhiều kẻ tư lợi sử dụng để lừa đảo những con mồi “nai tơ” mới bước vào lĩnh vực này. Các bạn có thể bị bóc lột công sức bằng cách làm xong mà trang web không trả tiền hay bị lừa đầu tư vào những trang web ma. Tiền mất, tật mang. Ngoài ra, để đạt được số tiền bạn mong muốn thì bạn phải bỏ ra hàng giờ đồng hồ dí mắt vào màn hình vi tính để học hỏi và đúc kết kinh nghiệm. Thành công không bao giờ tự đến với bạn cả.

[B]Lựa chọn hướng đi[/B]

Việc này phải dựa vào khả năng của mỗi cá nhân vì không có mảng nào là dễ kiếm tiền hơn các mảng còn lại. Công việc của bạn là thử làm mọi lĩnh vực và rút kinh nghiệm và lúc đó bạn sẽ nhận ra lĩnh vực nào là tốt nhất với mình.

Nếu mới làm quen với kiếm tiền trên mạng thì mình khuyên bạn nên thử PTC trước để làm quen với môi trường khắc nghiệt của kiếm tiền trên mạng, nhất là học cách quản lý và xử lý tài khoản của mình.

Nếu bạn muốn một công việc đẻ ra tiền mà không quá phức tạp hoặc bạn có thể làm khi rảnh thì hãy cân nhắc Captcha. Tùy vào thời gian và độ khó công việc mà bạn có thể kiếm được từ 500k đến 1 triệu

Ngoài ra, nếu bạn có khả năng quản lý tài chính và đầu óc thuộc dạng “Không phải dạng vừa đâu” thì hãy tìm hiểu Forex hay Matrix Investment. Hai lĩnh vực này là cơ hội rất lớn để bạn trau dồi kĩ năng đầu tư của mình.

[B]Đôi lời nhắc nhở[/B]

Bạn nên “điều tra” thật kĩ về 1 trang web nào đó trước khi làm cho hay đầu tư vào trang web đó. Hãy lên google và gõ từ khóa “ trang web ABC lừa đảo” và tham khảo đánh giá của người đi trước về các quy định, cách trả tiền của những trang web này.

Số đông chưa chắc đã đúng. Trang web zeekreward là một ví dụ điển hình. Lúc mới mở thì trang web được nhiều người tán dương là 1 trang web uy tín và kiếm tiền dễ dàng. Thế nhưng sau vài tháng thì nó cũng bị đóng cửa. Ngoài ra, trang web đầu tư Liberty Reserve sụp đổ cũng là 1 mình chứng khác.

Bạn cũng nên đầu tư vào những trang có minpay (số tiền tối thiểu để trả tiền) thấp để sớm nhận được thành quả lao động. Hãy chọn những trang trả từ 1-3 đô là cho PTC hay Captcha và có thể là cao hơn với những lĩnh vực khác.

Bạn cũng đừng tin những tin giật tít như “ kiếm 1000 đô la 1 tháng, lời gian linh hoạt” khi tìm kiếm trên google vì bài viết đó là của những người muốn dụ Referral (người được giới thiệu). Trên các trang mạng luôn có hệ thống Downline. Hệ thống này sẽ trả tiền cho thành viên nào giới thiệu được 1 thành viên khác tham gia trang. Những tin như vậy hòng để họ trục lợi chứ lợi ích thì không như là tiêu đề đâu nha.

[B]Kết luận[/B]

Vậy là các bạn đã hiểu sơ về kiếm tiền trên mạng rồi chứ gì. Kiếm tiền trên mạngkhông có cũng như không dễ. Điều quan trọng là bạn có dám bỏ ra thời gian và tiền bạc để thành công trong lĩnh vực này hay không .Bài sau mình sẽ nói về hậu quả của việc quá ham mê khi kiếm tiền với MMO.
Nguồn : mmo4me

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Chỉnh sửa lần cuối:
bổ sung còn thiếu nhiều lắm, những hình thức trên ngoài forex m thấy ko bền vững lắm.những hình thức các pro kiếm nhiều tiền hiện nay nhiều lắm: clickbank, aliffie, product laucher,bán áo thun teespring, những hình thức này nói chung là các pro kiếm rất rất nhiều và phải có tiếng anh

bổ sung còn thiếu nhiều lắm, những hình thức trên ngoài forex m thấy ko bền vững lắm.những hình thức các pro kiếm nhiều tiền hiện nay nhiều lắm: clickbank, aliffie, product laucher,bán áo thun teespring, những hình thức này nói chung là các pro kiếm rất rất nhiều và phải có tiếng anh
Đúng rồi pro nhưng mà phải bỏ ra rất nhiều thời gian và công sức nhé. Có người còn trở nên trầm cảm. Bài sau mình sẽ nói về vấn đền này cho anh em

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 457 Xem / 20 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 261 Xem / 17 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 117 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 153 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,444 Xem / 1,065 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 70 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên