Kiện Brocker Lừa Đảo Chiếm Đoạt Tiền Của Trader

Tôi Là Trader

Active Member
161
126
Xin chào các bác, nếu trader bị một sàn có giấy phép của Anh chiếm đoạt tiền của mình thì phải làm sao để đòi lại tiền? Em đang tính gửi đơn tố cáo tới chính quyền Anh mà chưa biết phải gửi đơn tới đâu, gửi như thế nào. Bác nào có kinh nghiệm, biết cách thì chỉ giáo em phát. Trong diễn đàn có bác nào làm ở các sàn, quen người bên Anh thì hỏi hộ em phát nhé.
Xin đa tạ anh em đã đọc bài viết của em.

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
thường thì làm theo mấy bước sau:
1. gửi email đề nghị bên hỗ trợ khách hàng (HTKH) xem lại chi tiết vụ việc
2. nếu không đồng tình với giải thích ở bên HTKH thì gửi email đến hộp thư compliance của hãng đó (có thể hỏi email từ HTKH)
3. nếu vẫn không đồng tình thì gửi email đến FOS https://www.financial-ombudsman.org.uk
tham khảo thêm ở đây https://www.fca.org.uk/consumers/how-complain
thường thì đến bước 3 là nó nhả lại cho mình :)

Bạn ko nhờ bên Greencap hỏi thử vì họ là broker mà
Greencap Investment giúp bọn mình 1 việc duy nhất là lấy "danh sách tài khoản" trưa hôm trước từ bọn mình, sáng hôm sau toàn bộ danh sách bị khóa, xóa trắng tài khoản. Từ đó, zalo k trả lời, mail không hồi âm, điện thoại không nghe,... chẳng bù lúc giới thiệu về Gowin Markets, chẳng bù lúc bảo bọn mình nạp tiền vào Gowin Markets.

Nhọ cái là lịch sử giao dịch, và các thông tin về các tài khoản đều được bọn mình chụp ảnh, quay phim lại toàn bộ rồi. Hiện đang đăng một phần và sẽ còn đăng tiếp tại website: http://gowinmarkets-luadao.com/

Greencap Investment giúp bọn mình 1 việc duy nhất là lấy "danh sách tài khoản" trưa hôm trước từ bọn mình, sáng hôm sau toàn bộ danh sách bị khóa, xóa trắng tài khoản. Từ đó, zalo k trả lời, mail không hồi âm, điện thoại không nghe,... chẳng bù lúc giới thiệu về Gowin Markets, chẳng bù lúc bảo bọn mình nạp tiền vào Gowin Markets.

Nhọ cái là lịch sử giao dịch, và các thông tin về các tài khoản đều được bọn mình chụp ảnh, quay phim lại toàn bộ rồi. Hiện đang đăng một phần và sẽ còn đăng tiếp tại website: http://gowinmarkets-luadao.com/
mấy sàn ở nước ngoài nguy hiểm lắm. trước mình ko biết đăng ký sàn Supper Forex cũng bị sàn Hack mất tiền ko đòi được. cũng may nó còn chừa lại cho tiền gốc. Mình rút về ngay và chuyển qua FBS ngay cho êm

mấy sàn ở nước ngoài nguy hiểm lắm. trước mình ko biết đăng ký sàn Supper Forex cũng bị sàn Hack mất tiền ko đòi được. cũng may nó còn chừa lại cho tiền gốc. Mình rút về ngay và chuyển qua FBS ngay cho êm
Khà khà... thế nó còn cho rút gốc là tử tế đấy. Bọn Gowin Markets này còn chẳng để lại gốc cơ. Nó còn email trả lời là các lệnh không hợp lệ nên không thanh khoang. Trong khí đó, có 1 tài khoản nạp vào 1400$, mới đặt 4 lệnh thắng cả 4 (k có lệnh thua), giờ bọn nó bảo tài khoản này chỉ hợp lệ 292$.

Ý bọn lừa đảo này, nếu đồng ý nó cho rút "số tiền hợp lệ" về với điều kiện cam kết không khiếu nại nữa (tức không bóc phốt nó nữa).

"Greencap Investment lừa đảo" là từ khóa đang HOT nhất, HOT nhì là từ khóa "Jackie Thái lừa đảo" cũng là do vụ này mà ra. Ngay cả trên website của quỹ đầu tư này cũng có nhiều bài viết có chứa những từ khóa này. Nhiều người cho rằng sàn này là của Jackie Thái, nhưng bọn em chẳng có bằng chứng nên chỉ tố cáo bọn Gowin Markets thôi, còn về Greencap thì để cộng đồng tự tìm hiểu và đánh giá. Hi vọng đối tác mới của họ là sàn Kaching Markets (có giao diện, mã nguồn web giống sàn Gowin Markets 99.99%) sẽ không phải là một sàn lừa đảo. Một lần hợp tác với sàn lừa đảo là đủ muối mặt lắm rồi, chứ 2 lần thì.... chắc độn thổ. Tiếng lành đồn xa, tiếng xấu... còn xa hơn nhiều!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 105 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,499 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 367 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 882 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 289 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 395 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,762 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên