Kiện ngân hàng tài chính thế giới Barclays có khả thi?

Tôi Là Trader

Active Member
161
126
Xin chào các anh em Trader Việt. Em và một số anh em khác đang vướng mắc vụ tố cáo sàn Gowin Markets lừa đảo của bọn em hơn 74.000$. Theo như phản hồi từ sàn Gowin Markets thì bọn em đã vi phạm điều khoản giao dịch của sàn nên số tiền hợp lệ của bọn em chỉ là gần 7.000$ thay vì hơn 74.000$. Vậy em xin kể câu chuyện của em để các bác biết mà có thêm một kinh nghiệm trong lĩnh vực Forex đầy gian nan này.
  • Gowin Markets lừa đảo đã thừa nhận số tiền hợp lệ tổng 9 tài khoản của bọn em là khoảng 6.700$ thay vì hơn 74.000 nhưng lại từ chối thanh khoản số tiền này cho bọn em vì lý do là bọn em phải cam kết chấm dứt mọi sự việc liên quan tới 9 tài khoản này nếu muốn nhận lại số tiền mà bọn nó cho là hợp lệ nói trên. Đó là hành vì chiếm đoạt tài sản mà chính nó đã thừa nhận là của bọn em.
  • Bọn Gowin Markets lừa đảo này nói rằng các lệnh của bọn em vi phạm điều khoản giao dịch. Trong đó có tài khoản nạp vào 1.400$, giao dịch tất cả chỉ có 4 lệnh và đều thắng cả. Nhưng bọn Gowin Markets lừa đảo này lại nói là tài khoản này chỉ được thanh khoản số tiền hợp lệ là 292$. Đây là điều vô cùng vô lý, cho thấy bọn Gowin Markets này làm ăn bố láo hết cỡ.
  • Bọn nó biện minh rằng tiền của bọn em sau khi Gowin Markets nhận được đã chuyển sang ngân hàng Barclays. Và số tiền khoản 6.700$ kia chính là số tiền mà ngân hàng Barclays thanh khoản cho tổng 9 tài khoản nhóm bọn em. Trong đó tài khoản nạp 1.400$, giao dịch 4 lệnh tháng (không lệnh thua) chỉ được thanh khoản 292$. Chính vì lý do này mà em muốn tố cáo ngân hàng tài chính thế giới đã chiếm đoạt tiền của bọn em. (theo như Gowin Markets nói).
Theo các bác thì em có nên tố cáo ngân hàng Barclay không? Và có khi nào Gowin Markets đã lừa đảo lại còn vu khống cho một ngân hàng tài chính thế giới không?

Một điểm đáng chú ý nữa là hiện nay có một sàn Kaching Markets mới mở, sàn này có một vài đặc điểm mà anh em trader cần chú ý:
  • Giao diện website na ná với sàn Gowin Markets lừa đảo.
  • Mã nguồn code website có thể nói là giống 99.99% mã nguồn code website của Gowin Markets lừa đảo.
  • Đối tác phát triển thị trường của Kaching Markets là Greencap Investment (Greencap Investment cũng chính là đối tác duy nhất của Gowin Markets lừa đảo).
  • Kaching và Gowin Markets lừa đảo đều là công ty của Anh.
Hi vọng với bài viết chia sẻ này sẽ giúp được anh em trader, đặc biệt là người mới vào nghề có thêm một kinh nghiệm để né tránh bọn sàn lừa đảo.
Mọi thông tin về sự việc liên quan tới 9 tài khoản anh em cập nhật tại website: http://gowinmarkets-luadao.com/

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Gà biết bác chỉ đang giựt tít để câu view cho anh chị em quan tâm đến vấn đề này thôi. Gowin của ai thì chắc bác rõ rồi. Không phải của Jackie Thái 100% thì nó cũng cổ phần trong đó. Barclay mà nó thèm chơi với bọn broker ở xứ hốc bò tó như thằng Gowin này thì bác muốn gì Gà cũng chịu. Cứ nắm đầu Jackie Thái mà gõ là ra tiền thôi

Sàn gowin đã đóng và kaching hiện tại đều là của tay Thái Quang Nhân chuyên lừa đảo lập ra đó bác ơi. Hắn lập ra cái cty Greencap rồi bỏ tiền thuê người lập sàn forex (trước kia là Gowin sau khi bị phốt thì đổi thành Kaching) chứ làm gì có tổ chức tài chính nào đứng sau đâu. Thằng Nhân này và con em gái của nó tên Hảo còn lừa nhiều vụ khác về khoá học, copytrade và cả đồng coin tên kaching coin nữa. Bác cần thông tin gì về tụi này thì mình cung cấp cho nhé!

Em nghĩ cái này phải kiện bọn Gowin chứ nhỉ sao lại kiện Barclay được ????

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 916 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 125 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,513 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 395 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 324 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 402 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 170 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,768 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên