Kinh nghiệm chọn Thầy học Forex

Bác có thể tham khảo thầy tieulongfx nhé. Mình đã học và chấm dứt thua lỗ

thế bây giờ bác có lãi chưa hay vẫn thua lỗ
tôi nghĩ việc tôi có lợi nhuận hay thua lỗ hoàn toàn không ảnh hưởng gì đến bạn. Dù tôi có lãi triệu đô thì liệu có giúp bạn giàu lên không? Câu hỏi một người đi học nên hỏi là: Kiến thức học được có giúp cải thiện thành tích giao dịch hay không? nếu không cải thiện được (từ lỗ nhiều sang lỗ ít, từ lỗ ít thành có lợi nhuận) thì có hoàn tiền học phí không? đó là câu bạn nên hỏi bất cứ người nào bạn muốn theo học. Bạn không cần nhìn vào túi tiền của người khác. Hãy quan tâm đến túi tiền của mình. Bạn có biết tôi bị lừa vào khóa học 39 triệu khi người đi dạy đưa ra file giả 1 triệu đô lợi nhuận không?

Bài viết hay và chân thực.
Những khóa học chỉ cung cấp cho các bạn vũ khí để chiến đấu trên chiến trường chứ không phải là học xong sẽ chỉ toàn thắng. 90% các khóa học hiện nay quảng cáo thiếu chân thực và gây hiểu lầm đối với học viên. Các thầy giáo của các chương trình đấy đi dạy để kiếm tiền chứ học thực sự không quan tâm các bạn sau này có kiếm tiền được hay không , ngay cả họ sẽ chắc đến 99% là các học viên sau này sẽ mất tiền họ cũng vẫn chiêu mộ học viên.
Hãy nói không với các khóa học đắt tiền vì kiến thức giao dịch FX có rất nhiều trên mạng, còn kinh nghiệm giao dịch thì rất nhiều anh chị đi trước có thể truyền đạt miễn phí.

tôi nghĩ việc tôi có lợi nhuận hay thua lỗ hoàn toàn không ảnh hưởng gì đến bạn. Dù tôi có lãi triệu đô thì liệu có giúp bạn giàu lên không? Câu hỏi một người đi học nên hỏi là: Kiến thức học được có giúp cải thiện thành tích giao dịch hay không? nếu không cải thiện được (từ lỗ nhiều sang lỗ ít, từ lỗ ít thành có lợi nhuận) thì có hoàn tiền học phí không? đó là câu bạn nên hỏi bất cứ người nào bạn muốn theo học. Bạn không cần nhìn vào túi tiền của người khác. Hãy quan tâm đến túi tiền của mình. Bạn có biết tôi bị lừa vào khóa học 39 triệu khi người đi dạy đưa ra file giả 1 triệu đô lợi nhuận không?
chỉ cần biết là khả năng giao đấu với market đang ở mức nào thôi chứ ai cần quan tâm lãi bao nhiêu, tk to thế nào. Chứ nếu đang lỗ sml mà đi chỉ bảo người khác thì nó cứ kì kì thế nào. Cho dù hiện tại là miễn phí thì cũng k nên làm thế. Tôi k tin là trên đời này có thứ gì thật sự miễn phí cho nhiều người như thế. Cái phí đôi khi k phải là tiền mà là 1 thứ gì đó khác.

Học forex không đơn giản là chỉ đọc những bài viết vì có những điều ngôn ngữ viết không thể truyền đạt hết, chỉ có dùng lời nói và hình ảnh trực quan mới giúp bạn hiểu sâu hơn vấn đề. Còn nếu chỉ viết bài thôi không thì thật khó để truyền đạt đầy đủ và đúng ý. Nếu bạn quan tâm vấn đề gì thì đặt câu hỏi tôi sẽ làm video hướng dẫn từ xa, vì viết bài vừa mất thời gian vừa bị hạn chế về khả năng truyền đạt. Vậy nhé bạn!
Hay quá...bác làm videos chia sẻ cho ae đi bác...

chỉ cần biết là khả năng giao đấu với market đang ở mức nào thôi chứ ai cần quan tâm lãi bao nhiêu, tk to thế nào. Chứ nếu đang lỗ sml mà đi chỉ bảo người khác thì nó cứ kì kì thế nào. Cho dù hiện tại là miễn phí thì cũng k nên làm thế. Tôi k tin là trên đời này có thứ gì thật sự miễn phí cho nhiều người như thế. Cái phí đôi khi k phải là tiền mà là 1 thứ gì đó khác.
Tôi ước gì trước đây mình được gặp người thua lỗ mà chia sẽ thành tâm còn hơn gặp kẻ không trade được mà làm file giả triệu đô để đi lừa. Học từ sai lầm của người khác cũng quan trọng như học từ bài học thành công của người khác. Bạn nghĩ miễn phí là không tốt ư? Giá học phí cao là tốt ư? Tôi cũng nghĩ như bạn nên mới chấp nhận bỏ ra đến 39 triệu để học toàn những cái vớ vẩn bạn biết không? Bạn sẽ nghe đúng điều bạn muốn nghe, bạn sẽ thấy đúng điều bạn muốn thấy. Nếu bạn muốn tôi show tài khoản có lợi nhuận thì có ngay thôi tk real nhé. Nếu bạn muốn tôi show tài khoản lỗ ư? cũng có luôn. Điều tôi muốn nói là gì? Dù tôi lãi hay lỗ chẳng ảnh hưởng gì đến bạn. Điều bạn nên quan tâm là những kiến thức tôi chia sẽ (cho dù tôi đang thua lỗ đi chăng nữa) là có ích hay vô ích đối với bạn. Bạn thấy có đúng không?

Đúng đó bạn, chủ thớt hơi lẫn lộn một chút giữa kiến thức và thực chiến.
Nếu chỉ giảng dạy kiến thức như các thày ở đại học thì không cần show tài khoản chi hết, chỉ cần nói hay và có phương pháp truyền đạt kiến thức là OK.
Nếu dạy thực chiến thì bạn phải là đấu sỹ đã, hãy cho xem tài khoản GD của bạn, như chủ thớt cũng nói: đâu cần giữ bí mật.

Tôi ước gì trước đây mình được gặp người thua lỗ mà chia sẽ thành tâm còn hơn gặp kẻ không trade được mà làm file giả triệu đô để đi lừa. Học từ sai lầm của người khác cũng quan trọng như học từ bài học thành công của người khác. Bạn nghĩ miễn phí là không tốt ư? Giá học phí cao là tốt ư? Tôi cũng nghĩ như bạn nên mới chấp nhận bỏ ra đến 39 triệu để học toàn những cái vớ vẩn bạn biết không? Bạn sẽ nghe đúng điều bạn muốn nghe, bạn sẽ thấy đúng điều bạn muốn thấy. Nếu bạn muốn tôi show tài khoản có lợi nhuận thì có ngay thôi tk real nhé. Nếu bạn muốn tôi show tài khoản lỗ ư? cũng có luôn. Điều tôi muốn nói là gì? Dù tôi lãi hay lỗ chẳng ảnh hưởng gì đến bạn. Điều bạn nên quan tâm là những kiến thức tôi chia sẽ (cho dù tôi đang thua lỗ đi chăng nữa) là có ích hay vô ích đối với bạn. Bạn thấy có đúng không?
à quên, tôi chỉ chia sẻ miễn phí cho 100 người đầu tiên thôi. Vì tôi thấy mọi người thường thích sự giả tạo (nhưng đúng ý mình hơn là sự thật nhưng mất lòng). và mọi người hay lầm tưởng là cái gì miễn phí thì không tốt còn cái gì có phí thì mới tốt. Thậm chí "Tiền nào của nấy". Nếu như nói tiền nào của nấy thì số tiền 39 triệu tôi học chẳng đáng với cái "của" mà tôi nhận được. Nếu tôi có lấy học phí 3 triệu đi nữa thì cũng có giá trị hơn khóa học 39 triệu kia. Tôi nghĩ số tiền không phản ánh lên điều gì cả. Điều quan trọng nhất để đánh giá sản phẩm là CÁI TÂM của người làm ra sản phẩm đó.

Show TK lỗ cung OK ma, it ra moi nguoi se biet ban da tung trade FX trong một khoảng thời gian nào đấy. Tôi không có y khích bác gì cả đâu mà vì trên Forum này các thánh chém cũng nhiều lắm.
Và tôi cũng chuần bị tinh thần nghe câu: Không tin thì biến.

Show TK lỗ cung OK ma, it ra moi nguoi se biet ban da tung trade FX trong một khoảng thời gian nào đấy. Tôi không có y khích bác gì cả đâu mà vì trên Forum này các thánh chém cũng nhiều lắm.
Tôi giao dịch từ năm 2011 từ rất nhiều sàn như: Iron, FX Pro, Hotfx, ... thành thật mà nói, do số tiền trước đây tôi thua lỗ quá nhiều nên bây giờ mới chỉ lấy lại 1 phần so với số tiền tôi đã mất. Nên tôi mong rằng với những kiến thức tôi chia sẻ sẽ giúp các bạn không phải thua lỗ quá nhiều trong thời gian đầu. Vì sau khi bạn mất 80% tài sản thì bạn cần phải kiếm lợi nhuận 400% trên số vốn còn lại (20%) mới quay lại điểm hòa vốn. Bạn hiểu ý tôi nói không? Tôi không hứa sẽ giúp bạn giao dịch có lợi nhuận. Tôi mong giúp các bạn hạn chế thua lỗ ở mức tối đa trong thời gian đầu tìm hiểu thị trường.

Chỉnh sửa lần cuối:
Khi chia sẻ với các anh em trong nhóm tôi vẫn nói là tôi vẫn còn đang thua lỗ (vì vẫn chưa hoàn vốn ban đầu) nhưng tôi tự tin là tôi sẽ hoàn vốn và sẽ kinh doanh có lợi nhuận. Đó chỉ là vấn đề thời gian và vốn (tiền). Tôi như người đã trãi qua quá trình phá sản giờ làm lại từ đầu, xây dựng lại nền móng, và mong muốn chia sẻ để mọi người không phải phá sản rồi phải làm lại từ đầu như tôi. hay nói cách khác tôi mong giúp người khác tiết kiệm tiền bạc và thời gian của chính họ. Đây là tôi nói thật, tin hay không tùy bạn.

"Tôi không hứa sẽ giúp bạn giao dịch có lợi nhuận. Tôi mong giúp các bạn hạn chế thua lỗ ở mức tối đa trong thời gian đầu tìm hiểu thị trường." Chuẩn đó bạn

"Tôi không hứa sẽ giúp bạn giao dịch có lợi nhuận. Tôi mong giúp các bạn hạn chế thua lỗ ở mức tối đa trong thời gian đầu tìm hiểu thị trường." Chuẩn đó bạn
cảm ơn bạn, tôi chỉ mong làm được một điều gì đó có ý nghĩa, vì ai cũng chỉ sống có 1 lần. Vì tôi đã chứng kiến nhiều chuyện đau lòng từ những người tham gia thị trường này. Bản thân tôi cũng trãi qua những thời gian rất khó khăn. Do đó, tôi đã đăng ký học rất nhiều khóa học cả trong và ngoài nước, cộng với vốn kiến thức thực tế từ kinh nghiệm giao dịch bản thân. Tôi tin rằng tôi sẽ giúp được gì đó cho những người mới vào thị trường này.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 139 Xem / 1 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,896 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 718 Xem / 42 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 203 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,439 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên