Kinh nghiệm chục năm tôi đi tìm thầy dạy trading *** rách

Mondle

Active Member
141
158
Sáng nay nhân dịp dậy sớm tưới hoa, giặt đồ, chà toa lét và làm xong tô bún bò bự chảng. Rãnh rỗi lại ngồi chia sẽ kinh nghiệm tìm thầy dạy trading *** rách. Hy vọng giúp đươc phần nào cho các cụ mới vào nghề.

Số là tôi có đọc qua các bài phàn nàn về các thầy dỏm, khóa học dỏm và các cụ chuốc thêm cái sự bực mình sau khi tham gia các khóa học đó.

Tôi có vài câu hỏi sau khi các cụ mài đũng quần ở trường học đại:
  • Thời gian các cụ học là bao lâu?
  • Tổng chi phí là bao nhiêu?
  • Ra trường các cụ nhận tháng lương đầu tiên bao nhiêu?
  • Các ông tiên sư giáo sỹ / viết nhầm giáo sư tiến sỹ dạy các cụ họ có đang làm tốt lĩnh vực họ dạy không, hay chỉ là một đám lý thuyết suông?
  • Các bạn đi học không chịu học bài, chờ bạn bè làm bài rồi liếc con mắt bên phải đỏ con mắt bên trái thì điểm vẫn ngon nhưng ra trường các bạn có tự làm được không?
  • ... nhiều câu hỏi tôi cũng chưa nghĩ ra, khi nào nghĩ ra sẽ viết tiếp

Học đại cực vậy mà ra trường lương không đủ sống, lâu lâu xui em yêu rủ đi shopping cái là thấy mẹ!

Trading *** rách nó ghê gớm lắm, kiếm được nhiều tiền lắm, nghe đồn còn làm giàu được nữa. Vậy phải bỏ ra số thời gian, tiền học phí, sự tập trung học tương ứng dự dội hơn học đại nhiều phải không? Hay có quy luật nào học nhanh, rẻ và không cần tập trung các cụ chỉ tôi, tôi hứa sẽ hậu tạ cho 1 lệnh đảm bảo ngon ăn!

Có bạn nói không có tiền, làm sao tham gia nổi mấy khóa học xịn? Vậy thì phải nổ lực gấp 2, gấp 3 lần người có điều kiện, "cần cù bù điều kiện" mà phải không? Và không có tiền thì hãy đi làm cho có tiền, lớn rồi hãy biết lao động, làm công nhân cũng được, làm bồi bàn cũng được miễn có tiền và đừng phạm pháp.

Sáng nay đang viết mạng rớt cái rụp nên từ từ sẽ viết tiếp. Giờ đi thư giãn cái đã. G9 all

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Trước có đọc bài nào đấy của cụ Dương Huy, có đoạn đại khái là học ĐH 5 năm tốn mấy chục triệu học phí, chi bằng để ra 5 năm đấy cùng chừng đấy học phí làm vài chục cái tk. 5 năm sau, khi đã tốt nghiệp trading, sẽ kiếm tiền nhiều hơn là học 5 năm ĐH xong ra trường xin việc làm có mấy củ 1 tháng mà bị chửi lên chửi xuống, cày mệt vãi ra.
Tui đọc đoạn so sánh này rất khoái. Tuy nhiên tấm gương thành công ít quá nên có lẽ ko ai dám mạo hiểm. Tốt nhất coi như học DH bằng 2 thì có lẽ yên tâm hơn

Sáng nay nhân dịp dậy sớm tưới hoa, giặt đồ, chà toa lét và làm xong tô bún bò bự chảng. Rãnh rỗi lại ngồi chia sẽ kinh nghiệm tìm thầy dạy trading *** rách. Hy vọng giúp đươc phần nào cho các cụ mới vào nghề.

Số là tôi có đọc qua các bài phàn nàn về các thầy dỏm, khóa học dỏm và các cụ chuốc thêm cái sự bực mình sau khi tham gia các khóa học đó.

Tôi có vài câu hỏi sau khi các cụ mài đũng quần ở trường học đại:
  • Thời gian các cụ học là bao lâu?
  • Tổng chi phí là bao nhiêu?
  • Ra trường các cụ nhận tháng lương đầu tiên bao nhiêu?
  • Các ông tiên sư giáo sỹ / viết nhầm giáo sư tiến sỹ dạy các cụ họ có đang làm tốt lĩnh vực họ dạy không, hay chỉ là một đám lý thuyết suông?
  • Các bạn đi học không chịu học bài, chờ bạn bè làm bài rồi liếc con mắt bên phải đỏ con mắt bên trái thì điểm vẫn ngon nhưng ra trường các bạn có tự làm được không?
  • ... nhiều câu hỏi tôi cũng chưa nghĩ ra, khi nào nghĩ ra sẽ viết tiếp
Học đại cực vậy mà ra trường lương không đủ sống, lâu lâu xui em yêu rủ đi shopping cái là thấy mẹ!

Trading *** rách nó ghê gớm lắm, kiếm được nhiều tiền lắm, nghe đồn còn làm giàu được nữa. Vậy phải bỏ ra số thời gian, tiền học phí, sự tập trung học tương ứng dự dội hơn học đại nhiều phải không? Hay có quy luật nào học nhanh, rẻ và không cần tập trung các cụ chỉ tôi, tôi hứa sẽ hậu tạ cho 1 lệnh đảm bảo ngon ăn!

Có bạn nói không có tiền, làm sao tham gia nổi mấy khóa học xịn? Vậy thì phải nổ lực gấp 2, gấp 3 lần người có điều kiện, "cần cù bù điều kiện" mà phải không? Và không có tiền thì hãy đi làm cho có tiền, lớn rồi hãy biết lao động, làm công nhân cũng được, làm bồi bàn cũng được miễn có tiền và đừng phạm pháp.

Sáng nay đang viết mạng rớt cái rụp nên từ từ sẽ viết tiếp. Giờ đi thư giãn cái đã. G9 all
Tôi nghĩ vấn đề của anh em ở đây không phải là không dám bỏ tiền ra để học khóa học xịn, mà là KHÓA HỌC XỊN Ở ĐÂU

Nói thật, ở VN mình 99% là lừa đảo trong cái *** rách này, từ dịch vụ training, trade mướn, bán tín hiệu, bán robot, ủy thác.... làm cho những người đi tìm dịch vụ có chất thực sự trở nên hoang mang cùng cực. Chính các bác làm dịch vụ đểu đang đạp đổ nồi cơm của các bác làm dịch vụ chân chính trong nước.

Có câu "1 lần bị rắn cắn, 10 năm còn sợ dây thừng". 1 lần bị thầy lừa dạy 10 năm sau còn sợ dịch vụ forex.

Tôi có 1 tư vấn duy nhất thôi, đó là HÃY GIỎI TIẾNG ANH, sau đó lên các trang uy tín đọc review các thầy, rồi hãy xuống tiền học. Dù sao cũng đỡ rủi ro hơn. Google nó miễn phí

Mạng nhà bác chán quá, đang hay thì đứt dây đàn

có bài của bác hunter game, hot quá, giờ TraderViet vắng lặng quá :))

tôi chỉ chia sẽ kinh nghiệm của tôi, hy vọng các trader mới rút được cái sợi dây kinh nghiệm lòng thòng này.

Mạng nhà bác chán quá, đang hay thì đứt dây đàn

Chán thiệt chứ, đang sung tụt cả cảm hứng

Trước có đọc bài nào đấy của cụ Dương Huy, có đoạn đại khái là học ĐH 5 năm tốn mấy chục triệu học phí, chi bằng để ra 5 năm đấy cùng chừng đấy học phí làm vài chục cái tk. 5 năm sau, khi đã tốt nghiệp trading, sẽ kiếm tiền nhiều hơn là học 5 năm ĐH xong ra trường xin việc làm có mấy củ 1 tháng mà bị chửi lên chửi xuống, cày mệt vãi ra.
Tui đọc đoạn so sánh này rất khoái. Tuy nhiên tấm gương thành công ít quá nên có lẽ ko ai dám mạo hiểm. Tốt nhất coi như học DH bằng 2 thì có lẽ yên tâm hơn

Tôi show ra để cho các bác mới đừng ảo tưởng về những khóa học thần thánh đang làm điên đảo bao nhiêu trader mới, có những trader là nông dân 1 bước lên mây. Nếu có thật thì nông dân đó trước đây đã là 1 trader có máu mặt rồi, trade thua phá sản nên về quê làm ruộng kiếm vốn phục thù chứ chẳng có anh nông dân nào đánh phát ăn ngay sau 1 khóa học thần thánh :D

Tôi nghĩ vấn đề của anh em ở đây không phải là không dám bỏ tiền ra để học khóa học xịn, mà là KHÓA HỌC XỊN Ở ĐÂU

Nói thật, ở VN mình 99% là lừa đảo trong cái *** rách này, từ dịch vụ training, trade mướn, bán tín hiệu, bán robot, ủy thác.... làm cho những người đi tìm dịch vụ có chất thực sự trở nên hoang mang cùng cực. Chính các bác làm dịch vụ đểu đang đạp đổ nồi cơm của các bác làm dịch vụ chân chính trong nước.

Có câu "1 lần bị rắn cắn, 10 năm còn sợ dây thừng". 1 lần bị thầy lừa dạy 10 năm sau còn sợ dịch vụ forex.

Tôi có 1 tư vấn duy nhất thôi, đó là HÃY GIỎI TIẾNG ANH, sau đó lên các trang uy tín đọc review các thầy, rồi hãy xuống tiền học. Dù sao cũng đỡ rủi ro hơn. Google nó miễn phí

Vâng ý tôi là thế, tôi chia sẽ bài này để các cụ mới hoặc những cụ còn nữa ông nữa thằng đang bơi lội trong dòng xoáy học trade đỡ tốn thời gian và công sức, và tôi khuyên thẳng là anh em nào kêu không có tiền thì quên đi cái vụ trade này ngay trước khi về nhà chà đồ nhôm hay sinh ra các loại lừa đảo mới.

Giỏi tiếng Anh rất khó đối với 1 số anh chị đã khá lớn tuổi, nên tôi chia sẽ ở đây hy vọng các cụ lớn mất dần khả năng học tiếng Anh rút được cọng dây kinh nghiệm lòng thòng này.

thanks các cụ quan tâm, các cụ có rút được cọng nào thì nhét lên đây luôn cho topic sôi động nhé. Riêng các "chú thầy" nào cảm thấy bị tôi nói động và ngứa thì cũng lên đây phản biện nhé, còn nếu biết cải tà quy chánh thì từ nay dẹp ngay những cái khóa học shit (tôi dịch là vớ vẫn được không nhở) cho môi trường trader Việt Nam được phát triển, mang nguồn ngoại tệ vô biên về làm giàu cho tổ quốc thân yêu.

=========================
Quay về chủ đề chính.

Nếu kể chi tiết ra thì ngốn hết tài nguyên của diễn đàn nên tôi có vài tóm tắt bên dưới, sau này có thời gian sẽ chi tiết vài khóa ấn tượng để hầu các cụ:

Các loại thầy dạy trading:

Thầy dạy lý thuyết: đây là các thầy đã có nghiên cứu về các phương pháp trade từ các nguồn trên thế giới, cụ thể trong diễn đàn này đã có rất nhiều bài học tương tự ở mục khóa học, vẫn còn thiếu nhiều nhưng đại loại là thế cho dễ hình dung. Có thể những thầy này chỉ đánh demo, và chưa chắc đã thắng.

Thầy dạy kinh nghiệm: có thể những thầy này hướng dẫn lý thuyết không đầy đủ nhưng họ có kinh nghiệm về trade thực tế trên các tài khoản thực và đã tìm ra lợi nhuận cho bản thân đều đặn.

Thầy dạy lý thuyết và kinh nghiệm: thật tuyệt vời nếu cụ gặp được 1 ông thầy như thế này, nhưng rất hiếm nha các cụ, đếm trên đầu ngón chân không có mấy người ở Việt Nam đâu!!!

Thày lừa đảo: thể loại này rất đông đảo, và tôi xếp vào hàng "thày mằng", không thể so sánh với các thầy ở trên , có vài dạng lừa đảo cơ bản sau (tôi phân loại có thể thiếu, mời các cụ vào bổ sung cho đầy đủ nhé vì mỗi khi tôi nhớ lại đám thày này là máu lại sôi sục, mất cả tự chủ):

Treo đầu dê bán thịt chó: giới thiệu khóa học 1 đằng, dạy 1 nẻo. Ví dụ giới thiệu chiêu A, B, C nhưng lúc học chỉ hướng dẫn kiến thức cơ bản, sau đó "lờ" đi các chiêu thức đã giới thiệu trong khóa học này.

Tạo ra các khóa học thần thánh: như giáng long thập bát chưởng, đông phương trading, nhất dương chỉ, thiết bố sam, samurai, tên các loại kiếm nhật không nhớ nổi tên... nghe tên thôi đã rụng rời rồi, những tưởng học xong là đánh đâu thắng đó như các cụ trong phim chưởng, làm anh hùng thời này không khó! Chính bản thân các thày dùng các chiêu thần thánh này cứu tk học viên từ thua lỗ nhẹ thành cháy rụi!!! Có thể do các thày vận nội công nhiều quá nên bị tẩu hỏa nhập ma chăng?

Thường tập trung vào công cụ Ichimoku. Lạ nhỉ? Vì Ichimoku là một chỉ báo rất phức tạp, nên các thày tha hồ nói bậy học viên cũng mắt chữ O mồm chữ A. Sau này biến tướng thêm vài công cụ nữa (có thể các thày thấy bản thân đánh ichimoku cũng ăn không nổi nên phải đổi sang công cụ mới).

Trade MLM gọi là đa cấp chuẩn không nhỉ, người trước hút máu người vào sau, hút máu 1 cách bầy đàn :D

Mời các cụ bổ sung vào thêm các dạng lừa đảo mà tôi không biết phải xếp vào hình thức nào. Sáng nay phải đi thể thao với các cô bạn nên tôi tạm dừng ở đây/.

học trading thì pác TIENHA có thể là số 1 , theo nhận định của tại hạ ,pác ấy làm tại hạ nhớ đến Bến Graham tác giả 2 cuốn sách : NHÀ ĐẦU TƯ THÔNG MINH , PHÂN TÍCH CHỨNG KHOÁN .
ÔNG ẤY NÓI ĐƯỢC BY VIẾT SÁCH VÀ LÀM ĐƯỢC NHỚ LÀ CEO CỦA 1 QUĨ ĐẦU TƯ TỨC LÀ 1 BIG TRADER LIKE MINI TRADER CHÚNG TA ĐẤY

học trading thì pác TIENHA có thể là số 1 , theo nhận định của tại hạ ,pác ấy làm tại hạ nhớ đến Bến Graham tác giả 2 cuốn sách : NHÀ ĐẦU TƯ THÔNG MINH , PHÂN TÍCH CHỨNG KHOÁN .
ÔNG ẤY NÓI ĐƯỢC BY VIẾT SÁCH VÀ LÀM ĐƯỢC NHỚ LÀ CEO CỦA 1 QUĨ ĐẦU TƯ TỨC LÀ 1 BIG TRADER LIKE MINI TRADER CHÚNG TA ĐẤY
Chưa hiểu rõ câu trả lơì của cụ. Ý cụ là cụ Tienha mở lớp hay sao? Cụ đã từng học và thấy hay hay sao? Tôi mở thread này muốn chia sẽ kinh nghiệm chọn thầy để các cụ mới đỡ tốn tiền và thời gian vào mấy khóa học vớ vẩn. Cụ Tienha là trader tôi đã biết bên vangsaigon từ lâu, chia sẽ free, tôi chưa thấy cụ ấy mở khóa học nào.

Bản thân tôi rất coi trọng việc training, vì đó là con đường ngắn nhất để đạt được kiến thức và kinh nghiệm nên tôi mới tạo thread này nhằm giúp các cụ mới lọc bớt mớ thày mằng bát nháo. Còn những người thầy đàng hoàng tôi rất trân trọng. Đừng để những người có tâm phải nghe những câu như không mày đố thày dạy ai. Lúc đó thầy xịn chán không dạy nữa để đám thày mằng bát nháo dạy các cụ thì trader mới bao giờ mới tiến bộ được :D

Sau bao năm đi học bao nhiêu lớp từ nước trong đến ngoài nước, từ offline đến online, tôi nhận ra tôi đang kiếm tiền được từ kiến thức phân tích của người thầy dạy tôi đầu tiên. Có gì sai sai phải không? Những người thầy sau này đều dạy những kiến thức mà người thầy đầu tiên đã dạy tôi

Kiến thức chỉ có bao nhiêu đó, rèn luyện và kinh nghiệm dường như mới là yếu tố quyết định đến sự thành bại của trader. Hiện nay tài liệu rất nhiều, hầu hết đều đã được chuyển tải lên mạng internet.

Khóa học đầu tiên tôi đã nắm được toàn bộ kiến thức phân tích căn bản. Nhưng tôi luyện tập chưa đủ để có thể chinh chiến trên thị trường này. Tôi nghi ngờ kiến thức mình đã học chưa đủ cao siêu để có thể chống chọi được với thị trường nên tôi đã sôi sục tìm kiếm các khóa học khác, mọi giá nhưng rồi cũng đi vào ngõ cụt.

Cho đến một ngày tôi gặp được em, người con gái tuyệt vời ông trời đã ban cho tôi ngay lúc niềm tin tôi sụp đổ, con tim tan vỡ vì hàng triệu tk khét lẹt. Em đã dạy cho tôi hiểu rằng những cái đơn giản chứa đựng sức mạnh, muốn hiểu được nó chỉ bằng một cách duy nhất: mở tk demo mà đánh! Nghe đơn giản các cụ nhỉ! Em bảo nếu tôi thắng được tk demo trong 6 tháng liên tiếp em sẽ thưởng cho tôi bất cứ thứ gì tôi muốn, OMG!!!

Nếu trước đây ai nói với tôi mở tk demo mà đánh tôi sẽ giãy nãy và nói ngay: tài khoản demo không chứa đựng yếu tố tâm lý, có đánh cũng không thắng nổi khi real :D. Nhưng em nói thì tôi lại ngoan ngoãn nghe theo như một cậu bé bị dụ dỗ cho que kẹo :D

Tôi lao vào đánh demo như điên cuồng nhằm để được nhận phần thưởng của em. Lúc này tôi đánh demo rõ ràng nó không khác gì real, vào lệnh mà thua thì cái phần thưởng kia cũng sẽ thành mây khói nên tôi hồi hộp lắm khi vào lệnh. Thấm thoát 1 năm trôi qua, và tôi cũng đã có thể giao dịch với thị trường không còn cảm giác tham lam, sợ hãi nữa, tk demo đã tồn tại và tăng trưởng 8 tháng liên tiếp và chưa có dấu hiệu thay đổi. Tuy nhiên tôi không nghe em đề cập gì tới phần thưởng ngày xưa em hứa với tôi, tôi có hỏi thì em chỉ mỉm cười nói chuyện xưa rồi anh nhắc làm gì, hãy bắt đầu với hiện tại và tương lai đi anh. Với tôi thì đó là chuyện như vừa mới hôm qua các cụ ạ.

Từ đó tôi đã có thể cắn thị trường hàng ngày. Một lần nữa tôi xin được cảm ơn em, "cô giáo" đã hướng dẫn tôi thực hành trade dù em chẳng biết gì về trade, ngay cả từ forex em còn thấy xa lạ!!!

Cuộc sống thật vi diệu phải không các cụ, thôi tôi đi chơi đã rãnh sẽ về hầu chuyện các cụ tiếp

thị trường CK VN tính đến giời mới có 17 năm tuổi FX du nhập vào việt nam tính cao lắm là năm 2005 đến giời cao lắm là 12 năm 12 đủ để xin ra nhân tài nhưng mười 12 đó không đủ để chứng minh 99% những ai chơi FX đều là Pro cả => tìm thầy chẳng khác nào mò kim đáy biển có duyên thì sẽ gặp thôi

Tôi giờ chỉ xài indi gồm BB với stoch kết hợp trendline, kháng cự hỗ trợ. Tôi nghĩ ko cần học hành thêm gì. Nhưng cứ thắc mắc mãi là có nhiều người kiếm tiền từ fx chưa, và tỉ lệ ăn tiền theo % tk là bao nhiêu 1 tháng, để có cái nhìn lạc quan mà hướng đến. Tuy nhiên mong mỏi có vẻ đơn giản này dường như lại khá khó đạt, khi mà hiếm ai đề cập đến. Gần như tôi chưa gặp ai show myfxbook tk thật cả. Ko biết bác Dương Huy setup được chuyện này ko
P/s: tôi chơi lại được tầm 4 tháng nay với 58 lệnh, tk hiện âm khoảng 5%, nghĩa là chưa chết mà chỉ bị thương nhẹ. Nên đang muốn tìm gương sáng để soi theo và hy vọng

tôi chỉ chia sẽ kinh nghiệm của tôi, hy vọng các trader mới rút được cái sợi dây kinh nghiệm lòng thòng này.
.....
Thày lừa đảo: thể loại này rất đông đảo, và tôi xếp vào hàng "thày mằng", không thể so sánh với các thầy ở trên , có vài dạng lừa đảo cơ bản sau (tôi phân loại có thể thiếu, mời các cụ vào bổ sung cho đầy đủ nhé vì mỗi khi tôi nhớ lại đám thày này là máu lại sôi sục, mất cả tự chủ):
........

Trade MLM gọi là đa cấp chuẩn không nhỉ, người trước hút máu người vào sau, hút máu 1 cách bầy đàn :D

Máu tôi cũng sôi. Và tôi xếp loại này vào thế lực hắc ám, và thế lực trade MLM mới thật đáng sợ, nó được tổ chức rất bài bản nên đc nhân bản rất nhanh. Chỉ khổ thân cho những người nhẹ dạ cả tin và thiếu kiến thức.

Sau bao năm đi học bao nhiêu lớp từ nước trong đến ngoài nước, từ offline đến online, tôi nhận ra tôi đang kiếm tiền được từ kiến thức phân tích của người thầy dạy tôi đầu tiên. Có gì sai sai phải không? Những người thầy sau này đều dạy những kiến thức mà người thầy đầu tiên đã dạy tôi

Kiến thức chỉ có bao nhiêu đó, rèn luyện và kinh nghiệm dường như mới là yếu tố quyết định đến sự thành bại của trader. Hiện nay tài liệu rất nhiều, hầu hết đều đã được chuyển tải lên mạng internet.

Khóa học đầu tiên tôi đã nắm được toàn bộ kiến thức phân tích căn bản. Nhưng tôi luyện tập chưa đủ để có thể chinh chiến trên thị trường này. Tôi nghi ngờ kiến thức mình đã học chưa đủ cao siêu để có thể chống chọi được với thị trường nên tôi đã sôi sục tìm kiếm các khóa học khác, mọi giá nhưng rồi cũng đi vào ngõ cụt.

Cho đến một ngày tôi gặp được em, người con gái tuyệt vời ông trời đã ban cho tôi ngay lúc niềm tin tôi sụp đổ, con tim tan vỡ vì hàng triệu tk khét lẹt. Em đã dạy cho tôi hiểu rằng những cái đơn giản chứa đựng sức mạnh, muốn hiểu được nó chỉ bằng một cách duy nhất: mở tk demo mà đánh! Nghe đơn giản các cụ nhỉ! Em bảo nếu tôi thắng được tk demo trong 6 tháng liên tiếp em sẽ thưởng cho tôi bất cứ thứ gì tôi muốn, OMG!!!

Nếu trước đây ai nói với tôi mở tk demo mà đánh tôi sẽ giãy nãy và nói ngay: tài khoản demo không chứa đựng yếu tố tâm lý, có đánh cũng không thắng nổi khi real :D. Nhưng em nói thì tôi lại ngoan ngoãn nghe theo như một cậu bé bị dụ dỗ cho que kẹo :D

Tôi lao vào đánh demo như điên cuồng nhằm để được nhận phần thưởng của em. Lúc này tôi đánh demo rõ ràng nó không khác gì real, vào lệnh mà thua thì cái phần thưởng kia cũng sẽ thành mây khói nên tôi hồi hộp lắm khi vào lệnh. Thấm thoát 1 năm trôi qua, và tôi cũng đã có thể giao dịch với thị trường không còn cảm giác tham lam, sợ hãi nữa, tk demo đã tồn tại và tăng trưởng 8 tháng liên tiếp và chưa có dấu hiệu thay đổi. Tuy nhiên tôi không nghe em đề cập gì tới phần thưởng ngày xưa em hứa với tôi, tôi có hỏi thì em chỉ mỉm cười nói chuyện xưa rồi anh nhắc làm gì, hãy bắt đầu với hiện tại và tương lai đi anh. Với tôi thì đó là chuyện như vừa mới hôm qua các cụ ạ.

Từ đó tôi đã có thể cắn thị trường hàng ngày. Một lần nữa tôi xin được cảm ơn em, "cô giáo" đã hướng dẫn tôi thực hành trade dù em chẳng biết gì về trade, ngay cả từ forex em còn thấy xa lạ!!!

Cuộc sống thật vi diệu phải không các cụ, thôi tôi đi chơi đã rãnh sẽ về hầu chuyện các cụ tiếp

Tôi giờ chỉ xài indi gồm BB với stoch kết hợp trendline, kháng cự hỗ trợ. Tôi nghĩ ko cần học hành thêm gì. Nhưng cứ thắc mắc mãi là có nhiều người kiếm tiền từ fx chưa, và tỉ lệ ăn tiền theo % tk là bao nhiêu 1 tháng, để có cái nhìn lạc quan mà hướng đến. Tuy nhiên mong mỏi có vẻ đơn giản này dường như lại khá khó đạt, khi mà hiếm ai đề cập đến. Gần như tôi chưa gặp ai show myfxbook tk thật cả. Ko biết bác Dương Huy setup được chuyện này ko
P/s: tôi chơi lại được tầm 4 tháng nay với 58 lệnh, tk hiện âm khoảng 5%, nghĩa là chưa chết mà chỉ bị thương nhẹ. Nên đang muốn tìm gương sáng để soi theo và hy vọng

Mời cụ xem myfxbook của tôi: https://www.myfxbook.com/members/doanphuan/an-soros-xm-3/1921522

~~~

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 200 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 83 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 475 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,560 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 449 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên