Kinh nghiệm mở TK tại Dukascopy - Forex Broker nổi tiếng hàng đầu thế giới

saophuc

Active Member
426
392
DUKASCOPY xịn thì mở TK khó lắm, lần trước tui mở tk nó bắt ký vào bản term and conditions rồi gửi bưu điện cho nó, rồi phải đi công chứng dịch thuật cái CMND và giấy tờ CM địa chỉ. Sau đó nó còn gọi điện cho bà chủ tịch phường (nơi công chứng) và gọi cho bà chủ nơi dịch thuật. Cả 2 bà đều k nói đc TA. nó thắc mắc mình mải. Phỏng vấn trực tiếp về kiến thức, mục đích trade, nguồn tiền. Cuối cùng thấy mình kiên trì nên cũng mở cho

Tại CMND Việt Nam k có chữ ký kèm theo nên nó bắt ra phường xác thực chữ ký của mình. Mà phường thì viết TV nên nó bắt dịch ra TA. Rồi cái bà chủ dịch thuật thì đúng tên nhưng chắc nhờ đứa nào dịch nên nó gọi điện mà ú ớ k nói đc TA. Nó bảo: sao dịch thuật mà lại k nói đc, mình bảo ở VN như thế là bình thường, nó bảo: k thể nào. Cuối cùng mình chủ động gọi điện cho nó mấy lần, khen giọng nói dễ thương, đầm ấm các kiểu, kêu gọi cho bạn cũng để chỉ nghe giọng nói....Sau thấy mình kiên trì nên cũng mở cho

Kinh nghiệm là:

- Tôi được biết là hộ chiếu có nội dung tiếng Anh không ---> đỡ phải dịch thuật

- Vì CMND hay CCCD, hộ chiếu của mình không có chữ ký của bản thân nên nó sẽ bắt xác thực chữ ký ----> ra phường xin xác thực -----> rồi đi công chứng dịch thuật

- Nếu phải xác thực thì chọn nơi công chứng dịch thuật thì chọn nơi người chủ biết nói TA vì chắc chắn nó sẽ gọi cho nơi dịch thuật tài liệu của mình.

- Nó cũng xin số điện thoại của Chủ tịch (phó chủ tịch) Phường nơi mình xác thực chữ ký để hỏi ---> chọn phường mà chủ tịch biết bạn và biết nói TA nhé

- Nên biết TA 1 tí vì nó sẽ gọi phỏng vấn mình, nếu không nghe và nói được thì ...hơi khó

- Chứng minh nguồn tiền để trade là bắt buộc. ví dụ bạn có thể xin sao kê bảng lương ở ngân hàng.

Tạm thời vậy đã, bạn nào cần thêm thông tin thì cứ hỏi nhé

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Cảm ơn bạn. Bài viết bổ ích lắm. Mình sẽ để dành tiền để mở với Dukascopy cho an toàn. Sợ mấy ông Broker Síp lắm rồi

Chính sác đó bác năm ngoái mình cũng bị nó hành nên bờ xuống ruộng vì vụ mở tk nhưng cuối cùng lằng nhằng quá mình bỏ ko mở nữa vì vốn mình ko lớn . cái gì cũng có cái giá của nó nói chung bác nào deposit tk cờ vài chục ngàn nên chọn Dukas đầu từ cho yên tâm ko lo mất tiền. mở tại dukas thụy sĩ thì min deposit 5k còn tai Dukas eur thì ít hơn nhiều ai cũng có thể mở dc mỗi tội mở, nạp, rút phưc tạp

Bác nào ở xã chắc chết vụ này. Hỏi xã tiếng anh nó tưởng phản động bỏ mẹ
Nó còn hỏi tại sao chủ tịch phường mà k biết nói TA. Tôi hỏi lại: bạn nghĩ Việt Nam ở Châu Âu chắc, VN là nước phát triển hay kém phát triển. Và hỏi tại sao dịch thuật mà lại k biết nói TA. Tôi nói: ở VN như thế là bình thường, bạn có thể biết đọc, biết ngữ pháp, biết dịch...nhưng giao tiếp thì ú ớ

Update là mở tk dukascopy giờ đơn giản hơn nhiều rồi bác ạ. Không lằng nhằng như lúc bác mở đâu. Khách ngoài nó chuyển qua bộ phận khách hàng EU, thủ tục bình thường như các sàn khác.

Update là mở tk dukascopy giờ đơn giản hơn nhiều rồi bác ạ. Không lằng nhằng như lúc bác mở đâu. Khách ngoài nó chuyển qua bộ phận khách hàng EU, thủ tục bình thường như các sàn khác.
Uhm, hình như thủ tục đơn giản hơn rồi thì phải. Bạn nào mới mở tại Dukascopy chia sẻ thêm xem nào

Nó có 2 loại
Loại 1: tại Thụy sĩ thủ tục khá rờm rà min dep 5k$, đa số dành cho big boy hay quĩ lớn, xác minh thủ tục nhiều thứ.
Loại 2: Mở tại EU khá đơn giản như những sàn khác min dep 100$.

Nó có 2 loại
Loại 1: tại Thụy sĩ thủ tục khá rờm rà min dep 5k$, đa số dành cho big boy hay quĩ lớn, xác minh thủ tục nhiều thứ.
Loại 2: Mở tại EU khá đơn giản như những sàn khác min dep 100$.
Uhm, chắc thế. Tôi mở hồi cuối 2013, nó hành ác quá, được cái mình kiên trì (nó bảo thế) nên nó mở cho

sao ko bảo thủ tướng nước tôi thường xuyên công du nước ngoài còn nói là: Ma de in Việt Nam nữa là Chủ tịch phường, :D

Thủ tục mở tk dukascooy:
Open account rồi làm theo 3 bước nó hướng dẫn.
Bước 1 nhập thông tin. Có mục nhập số tiền muốn đầu tư, nhập dưới 5k$ và trên 100$ để đăng kí tài khoản ở Dukascopy Europe.
Bước 2: Gửi giấy tờ để xác minh
Bước 3: deposit.
Sau khi deposit nó mới cấp cho mình tài khoản giao dịch.
Mỗi ngừoi chỉ mở được 1 tk.
Tiền nạp trực tiếp vào tài khoản giao dịch, không có wallet.
Chỉ có 2 hình thức deposit và withdraw là visa/master và bank transfer.
Không có tk MT4 nhưng có cầu bắc qua để sử dụng MT4.

Hình như bác thớt mở tài khoản ngân hàng nên mới nhiêu khê thế, chứ tui mở tài khoản forex cũng bình thường như các broker khác thui, hồi trước nó có tổ chức chơi poker online cuối tuần không biết bây giờ còn không

Thủ tục mở tk dukascooy:
Open account rồi làm theo 3 bước nó hướng dẫn.
Bước 1 nhập thông tin. Có mục nhập số tiền muốn đầu tư, nhập dưới 5k$ và trên 100$ để đăng kí tài khoản ở Dukascopy Europe.
Bước 2: Gửi giấy tờ để xác minh
Bước 3: deposit.
Sau khi deposit nó mới cấp cho mình tài khoản giao dịch.
Mỗi ngừoi chỉ mở được 1 tk.
Tiền nạp trực tiếp vào tài khoản giao dịch, không có wallet.
Chỉ có 2 hình thức deposit và withdraw là visa/master và bank transfer.
Không có tk MT4 nhưng có cầu bắc qua để sử dụng MT4.
Cầu bắc qua là sao vậy bác???

mình xài sàn này rồi. Nói thật qua IC market tốt hơn nhiều. Big boy các kiểu nó không dùng sàn kiểu này đâu. Sàn này cũng vẫn chỉ cho retail trader bình thường thôi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 223 Xem / 28 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 322 Xem / 8 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 83 Xem / 1 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 67 Xem / 2 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,373 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 260 Xem / 13 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên