Kinh nghiệm rút ra được sau 6 năm theo nghề trader của 1 Trader Việt

captainfx

Editor
Trial mod
2,022
13,193
Bài chia sẻ của bạn Dương Đạt trên group fb Anh Em TraderViet Thiện Lành. Các bạn tham gia group tại đây nhé : https://www.facebook.com/groups/anhemTraderViet/
-----------------​
Đây là trải nghiệm tâm lý của bản thân từ lúc chập chững đến giờ. Nó qua nhiều giai đoạn ! Mình chia sẽ anh em đọc cho vui !!! Biết đâu, ai đó đọc sẽ thấy mình trong đó

Năm 1 - lên mạng tìm các công cụ hay, coppy hết tất cả. Nhét hết mọi công cụ thấy hay vào màng hình bé tí.... ok ! Giờ đến phương pháp giao dịch. Cũng seach vài phương pháp và kiểm tra thôi... => thắng vài lệnh - nghĩ sao mấy ông trader kia kêu khó. Dễ ẹt ! Chẳng mấy chốc giàu.Nạp tiền chiến luôn... cháy, nạp, cháy, nạp, cháy.

Năm 2 - hay các thông số trên công cụ không phù hợp với phương pháp mình ? Thử điều chỉnh xem... !! Đù... mình tài vãi hehe điều chỉnh nhẹ 1 phát cũng "khớp" khá nhiều nè... kỳ này thắng chắc rồi - nạp tiền chiến thôi. Cháy, nạp, cháy, nạp, cháy.... ĐỊNH MỆNH ! NGHĨ...

Năm 3 - OK ! Hít thơ... mình nên bắt đầu tìm hiểu từ căn bản. Nhiều trader hồi năm 80 làm gì có công cụ nào hỗ trợ. Giờ cần tìm hiểu xem Vì sao đường MA lại cấu thành ? BB, stoch và RSI..... công thức như nào ? Khoan !! Có cái gì đó ở đây tất cả đều lấy thông số từ giá, vậy nó đi sau giá. Mình Ngu Thật ! Tất cả cần chỉ là công cụ NẾN và Price action

Năm 4 - Hehe kiếm 10$ dễ, lên 100$ nè (lên), lên 1000$ nè (lên), lên 10.000$ nè hehe chẳng mấy chốc thành tỉ phú (cháy)... Oai ? Sao lại cháy ? Mình làm đúng mà ?! Mình sai chỗ nào ? Hay mình không hợp với nghề ? Thôi NGHĨ vậy, mất 10k ít ỏi gì đâu....

Năm 5 - Mình thử lại lần nữa xem ? Mình cũng từ 100$ lên còn gì ? Ok ! Giờ quyết định. Mỗi tháng nạp 100$ thắng trade tiếp, thua rút kinh nghiệm đợi tháng sau...Lên 250$ (cháy), lên 1200$ (cháy).. cháy... cháy...

Năm 6 (hiện tại) - giá đang nói gì với mình đây ? Ah, 3 râu nến chạm giá xxx nhưng hồi về ! Thuận trend, Lực yếu... nếu vào lệnh thì chốt lỗ và chốt lời đặt đâu ? - ok, vào lệnh. Đóng máy !

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
6 năm mới ra cái râu nến cũng mất thời gian nhỉ? Chắc nác ấy dấu kinh nghiệm của mình thôi!

6 năm mới ra cái râu nến cũng mất thời gian nhỉ? Chắc nác ấy dấu kinh nghiệm của mình thôi!
Đúng đó bác ! Em đọc 2 bài của bác này rồi. Em nghĩ bác này hông đơn giản đâu ! Giống như bác này viết ra các điểm sai lầm của trader vậy. 1 2 3 là về Ptkt còn 4 5 6 là tâm lý

Ah, em đọc bình luận của bác này rồi ! Bác này THÂM thật. Bác này đánh động làm cho mấy bạn Ptkt mới, em thấy nhiều bạn comment còn không biết là công cụ đi sau giá nữa kia !

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,623 Xem / 96 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,507 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 372 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 390 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên