kinh nghiệm và kiến thức...

nobita(“-“)

Active Member
66
74
theo các bác giữa kinh nghiệm và kiến thức cái nào quan trọng hơn trên thị trường forex..
trong hai cái ta chỉ được chọn một thôi.. chứ có cả hai rồi thì đã thành người thành công rồi khỏi phải bàn....
em là em trọn kinh nghiệm còn các bác thì sao nhỉ..
em viết chơi cho các bác chém thôi chứ đừng gạch đá nhe.. tội em lắm

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Kiến thức chỉ là lý thuyết thôi.
Kiến thức về forex thì kiếm đủ thứ ở mọi nơi như sách, báo, internet,... nhưng đố mà giao dịch thành công khi chưa trải qua giao dịch.
Kinh nghiệm là thông qua thực chiến, thông qua sai lầm mà có được. Rõ ràng kinh nghiệm quan trọng hơn nhiều.

Quan trọng là bạn đang hỏi lĩnh vực nào. Chứ FX thì kiến thức ko đúng thì kinh nghiệm cũng vứt đi thôi. Ở đây trước tiên chúng ta cần 1 kiến thức đúng và đủ tiếp đến là kinh nghiệm dày dặn còn phải thêm lý trí sắt đá. May ra có cửa thành công.

theo các bác giữa kinh nghiệm và kiến thức cái nào quan trọng hơn trên thị trường forex..
trong hai cái ta chỉ được chọn một thôi.. chứ có cả hai rồi thì đã thành người thành công rồi khỏi phải bàn....
em là em trọn kinh nghiệm còn các bác thì sao nhỉ..
em viết chơi cho các bác chém thôi chứ đừng gạch đá nhe.. tội em lắm
Có 2 cái chưa chắc thành công, nhiều người bán nhà còn chưa thành công kìa. Kiến thức+ kinh nghiệm+ mất 1 đóng tiền = chưa chắc thành công

Cần 1 kiến thức đúng để định hình lối đi , còn kinh nghiệm của hôm nay đôi khi lại không phù hợp cho ngày mai .

Tích lũy được cả 2 là tốt nhất

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,117 Xem / 73 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 270 Xem / 23 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 248 Xem / 14 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên