Lại thêm cảnh thua lỗ do nghe lời tư vấn giao dịch Forex và chứng khoán Mỹ

*** có máu mà lũ muỗi cứ vo ve xung quanh .... thôi mắc mùng cho lành

e có 1 bạn IB trên fb chắc củng có kinh nghiệm. bảo tham gia nhóm tele share lệnh đóng 1tr2 1 tháng. e theo giỏi 2 tháng r các lệnh bạn ấy share free đều đúng. lệnh thua củng có. nhóm của bạn ấy khoảng 500 người. nên vào hóng lệnh k các bác. do e thử đặt ngược lệnh bạn ấy 3 lần và hít sl cả 3 :D

Như mình này, cứ có sale nào gọi tới mình cũng niềm nở bảo "10p nữa e gọi lại nhé, đang dở tay vá cái lốp xe đạp cho khách". Mà thế quái nào không bao h gọi lại cho mình, chắc sàn to khách nhiều nên quên thôi mấy bác nhỉ ? :)
Em thì nói đang bận cho heo ăn :))

ngày nào cũng dc nghe 10-20 cuộc dt giới thiệu thương vụ để đời :))))).

Mình chưa thấy IB nào dù khốn nạn đến đâu cũng ko bao giờ xui khách hàng nhồi một lúc 6 lệnh cổ phiếu đang trong phiên giảm giá như thế này cả. Xác nhận là các lệnh này đều do chính chủ do thiếu hiểu biết mà tự phang. Xong chết thì đổ vạ =)))))))

Mình chưa thấy IB nào dù khốn nạn đến đâu cũng ko bao giờ xui khách hàng nhồi một lúc 6 lệnh cổ phiếu đang trong phiên giảm giá như thế này cả. Xác nhận là các lệnh này đều do chính chủ do thiếu hiểu biết mà tự phang. Xong chết thì đổ vạ =)))))))
cái này là chiêu bình quân giá xuống. đỏ chứng đỏ cả máo luông =)). Cơ mà có khả năng cứu vãn là nếu ko margin thì cứ để đó..vài năm chờ hồi phục =))))))))))))

đã cảnh báo bà con rồi mà chả ai chịu nghe.
không có tí kiến thức nào mà vẫn muốn đầu tư tiền nhàn rỗi thì chọn theo cách của đa số công dân mẽo và các nước bển là mua chứng chỉ quỹ mở ( một dạng ủy thác đầu tư ) của một quỹ nào đó uy tín. Nghe theo dụ dỗ của mấy broker cá nhân thì không sớm cũng tèo.:confused:
Có vào đây lần nào đâu mà nghe, khi nào cháy tk rồi mới lò mò tìm hiểu mới thấy được các bài này thì đã muộn như tôi chẳng hạn :D

Dạo này cũng thường bị bọn sàn cổ phiếu mời gọi.
Hôm bữa có sàn đt cho em hằng ngày, hổ trợ mở tk bla bla các kiểu.
Rồi một hôm em đang phân tích btc với tụi altcoin. Cái có đt đến bảo chuyên viên của em vừa phân tích có cặp gì gì đó thơm lắm, để bạn ấy team viewer hổ trợ anh phân tích. Thấy vậy em cũng ok cho conn đến máy của em. Vậy là bên cty kết nối đến chỉ xem mấy cái chart em đang phân tích rồi thoát ra mất.
Chắc tụi nó thấy mình là dân crypto sml cả năm rồi thì làm gì còn tiền.:D Đến giờ chẳng thấy gọi đt đến hay gì nữa hết.
Mà công nhận tụi này hay thiệt. Biết cả tên với số đt của mình luôn.
Em có hỏi sao biết tên và số đt của anh: “ Tụi nó bảo là bác @DuongHuy bán cho tụi nó”:eek:

Rồi một hôm em đang phân tích btc với tụi altcoin. Cái có đt đến bảo chuyên viên của em vừa phân tích có cặp gì gì đó thơm lắm, để bạn ấy team viewer hổ trợ anh phân tích. Thấy vậy em cũng ok cho conn đến máy của em. Vậy là bên cty kết nối đến chỉ xem mấy cái chart em đang phân tích rồi thoát ra mất.
Chắc tụi nó thấy mình là dân crypto sml cả năm rồi thì làm gì còn tiền.:D Đến giờ chẳng thấy gọi đt đến hay gì nữa hết.
Em có hỏi sao biết tên và số đt của anh: “ Tụi nó bảo là bác @DuongHuy bán cho tụi nó”:eek:
Vâng. Giờ cả bên mại dâm cũng kêu là tôi bán bác ạ. Khổ lắm

^_^ bác cũng ghê nhờ, dám cho teamviewer máy tính của mình luôn. Sao nó ko cài back door để hốt hết coin của bác thì hôm sau có bài: 1 thanh niên bị hack mất coin cho hay kkkk :v

không có tí kiến thức nào mà vẫn muốn đầu tư tiền nhàn rỗi thì chọn theo cách của đa số công dân mẽo và các nước bển là mua chứng chỉ quỹ mở ( một dạng ủy thác đầu tư ) của một quỹ nào đó uy tín. Nghe theo dụ dỗ của mấy broker cá nhân thì không sớm cũng tèo.:confused:
Bỏ tiền vào chứng chỉ quỹ mở có khát thi ko bác?

Bỏ tiền vào chứng chỉ quỹ mở có khát thi ko bác?
Chứng chỉ quỹ mở , theo tôi tìm hiểu thì là kênh khá phổ biến ở bển . Ở ta thì có vài quỹ của các bank lớn. Được bank 'bảo kê" và thông tin rõ ràng nên về mặt pháp lý tôi thấy ổn. Hơn nữa mua ko thấy lãi mấy thì ta bán lại ngay cho quỹ rút vốn về ok. Lại cái ổn ổn nữa. Đương nhiên họ có nhiều mức đầu tư. Vì bản chất là ủy thác đầu tư nên họ cầm tiền mình đi mua cp, góp vốn...miễn sao sinh lời. Mình lời thì họ hưởng % com. Vì thường họ là định chế tài chính lớn. Nên về F.A, T.A đương nhiên họ hơn hẳn vài ba ông broker lẻ tẻ. ...
Nói chung nhiều tiêu chí ...
Nếu có kiến thức và thấy tự tin về khả năng thì bác có thể tự đầu tư. Ko thì quỹ mở theo tôi là khả thi.

^_^ bác cũng ghê nhờ, dám cho teamviewer máy tính của mình luôn. Sao nó ko cài back door để hốt hết coin của bác thì hôm sau có bài: 1 thanh niên bị hack mất coin cho hay kkkk :v
Cảm ơn bác nhắc nhở, em vẫn tự tin vào khả năng quản trị và khả năng bảo mật của em nên mới dám. Với lại dân crypto sml cả năm nay nghe đến đấy là tụi nó biết éo có tiền rồi cài backdoor làm gì.

Chứng chỉ quỹ mở , theo tôi tìm hiểu thì là kênh khá phổ biến ở bển . Ở ta thì có vài quỹ của các bank lớn. Được bank 'bảo kê" và thông tin rõ ràng nên về mặt pháp lý tôi thấy ổn. Hơn nữa mua ko thấy lãi mấy thì ta bán lại ngay cho quỹ rút vốn về ok. Lại cái ổn ổn nữa. Đương nhiên họ có nhiều mức đầu tư. Vì bản chất là ủy thác đầu tư nên họ cầm tiền mình đi mua cp, góp vốn...miễn sao sinh lời. Mình lời thì họ hưởng % com. Vì thường họ là định chế tài chính lớn. Nên về F.A, T.A đương nhiên họ hơn hẳn vài ba ông broker lẻ tẻ. ...
Nói chung nhiều tiêu chí ...
Nếu có kiến thức và thấy tự tin về khả năng thì bác có thể tự đầu tư. Ko thì quỹ mở theo tôi là khả thi.
Mình thấy cái chứng chỉ quỹ này về mặt pháp lý là ổn, về mặt rủi ro là cực kỳ thấp. Các quỹ này đầu tư vào các mã cp tốt của nền kinh tế, nếu các cp này đi xuống, các quỹ 1 phần sẽ giảm bớt tỷ trọng, chính phủ cũng sẽ có các chính sách vĩ mô điều chỉnh. Vì vậy chứng chỉ quỹ mở hoàn toàn xứng đáng để đầu tư.
1 like cho bác này

Bọn ib các sàn nó cũng hay gọi cho tôi lắm, không hiểu nó lấy số mình ở đâu, tư vấn rặt 1 kiểu như là: cty nọ, cty kia đang sắp chia cổ tức, nếu giờ anh mua cổ phiếu vào sẽ có lợi nhuận ngay và luôn...
Nghĩ bụng, bố mày đây 40 tuổi rồi, ăn cơm thiên hạ mãi rồi, lúc bố mày xây nhà, mua xe khéo mày còn đang thò lò mũi xanh, giờ chả biết mày là thằng nào, ở đâu, mặt mũi ra sao gọi cho bố mày chém gió dạy bố làm giàu, ngon à, ngon sao không nhào vô mà húp một mình cho no nê đi còn gọi làm cái chi? rồi còn bảo mình nạp tiền vào đây vào kia mở tài khoản, trời đất pips lot ơi, xàm l quá thế!...nhưng cũng chả hơi đâu mất time nói chuyện tào lao với bọn nó anh em ạ, chỉ nói đơn giản là anh đang lái xe, tí anh gọi lại, thế cho xong.
Chúc anh em 1 ngày làm việc hiệu quả.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 473 Xem / 11 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,731 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 64 Xem / 1 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 173 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên