Làm cách nào để trader kiếm được lợi nhuận hơn 6 con số một năm từ giao dịch Forex?

Làm cách nào để trader kiếm được lợi nhuận hơn 6 con số một năm từ giao dịch Forex?

Le Hue Truong

Editor
Trial mod
7,217
32,342
Xin chào cả nhà!

Để giải đáp cho thắc mắc ở tiêu đề, Lê Huệ sẽ gửi đến anh em một số câu trả lời đến từ trang web Quora.com nhé!

-----------------------------​

Câu trả lời của Caroline Ayuk

Dễ mà! Kiếm lợi nhuận 10% một năm trên số vốn $1.000.000 và bạn sẽ kiếm được $100.000 mỗi năm. Nếu tính sơ sơ thì khoảng chưa đến 1% một tháng. Khả thi không? Câu trả lời là có!

Nhưng liệu bạn có đủ vốn $1.000.000 để giao dịch không?

Bạn đã thu thập đủ số liệu thống kế giao dịch mà bạn tự tin đủ để tạo ra lợi nhuận nhất quán 10% một năm không?

Nếu bạn có cả hai yếu tố trên thì hẵng bắt đầu giao dịch. Đó là cách giúp bạn đạt được thu nhập 6 con số một năm!

Lam-cach-nao-kiem-duoc-6-con-so-tu-giao-dich-Forex-TraderViet1.jpg

Nếu bạn không có trong tay $1.000.000 thì bạn có thể cân nhắc việc đưa tiền cho các nhà quản lý vốn. Đó là một thỏa thuận đôi bên cùng có lợi.

Hãy làm chủ vận mệnh của chính mình. Trading chỉ là một phương tiện mà thôi! Quan trọng là ở kỹ năng quản lý tiền của chính bạn! Nếu bạn không có số liệu thống kê và không có $1.000.000 thì hãy xem xét việc tư vấn để bắt đầu đúng cách nhé!

Chúc may mắn!

Câu trả lời của Eleanor Wood

Chắc chắn, bạn hoàn toàn có thể và thậm chí còn vượt mốc $100.000 với thị trường đáng kinh ngạc này. Việc tạo ra 6 con số là hoàn toàn có thể nếu bạn giao dịch bằng lý trí thay vì con tim.

Lam-cach-nao-kiem-duoc-6-con-so-tu-giao-dich-Forex-TraderViet3.jpg

Hãy cùng phân tích xem về lý thuyết, bằng cách nào chúng ta có thể đạt được thu nhập với 6 con số từ Forex nhé:
  • $100.000 = $8.300/ tháng (khoảng).
  • $999.999 = $83.300/ tháng (khoảng).
Vậy, để tạo ra thu nhập với 6 con số, bạn cần kiếm được tối thiểu đâu đó khoảng $8.300 mỗi tháng và tối đa khoảng $83.300 mỗi tháng. Điều này không phải là bất khả thi với thị trường Forex, nhưng nó còn phụ thuộc rất nhiều vào:
  1. Bạn có bao nhiêu vốn.
  2. Trình độ kỹ năng và kinh nghiệm của bạn.
Nếu bạn có mức vốn hóa tốt, bạn sẽ có thể thực hiện những giao dịch hàng ngày của mình mà không phải chịu quá nhiều rủi ro để có thể đạt được mục tiêu của mình.

Câu trả lời của Josue Cabrales

Cách duy nhất để thực sự kiếm được một số tiền lớn từ Forex là giao dịch cho một công ty giao dịch thay cho khách hàng. Và tất nhiên, để làm được điều đó thì trước tiên, bạn phải là một trader có lợi nhuận trước cái đã. Nhưng để kiếm được thu nhập 6 con số thì quả là điều xa vời thực tế.

Lam-cach-nao-kiem-duoc-6-con-so-tu-giao-dich-Forex-TraderViet2.jpg

Bạn có thể trở thành một triệu phú, kiếm được thu nhập với 6 con số từ giao dịch chứng khoán hay chỉ đơn giản là đầu tư vào đúng cổ phiếu cộng với một chút may mắn. Nhưng với Forex thì lại là một câu chuyện hoàn toàn khác.

Hy vọng điều này sẽ hữu ích với bạn!

--------------------------​

Ba câu trả lời trên đây đều là những luồng quan điểm khác nhau. Vậy quan điểm của anh em thì sao? Hãy comment ở bên dưới cho Lê Huệ biết với nhé!

Nguồn: quora
Nếu thấy bài viết hay và hữu ích thì đừng quên THẢ TIM, SHARE VÀ COMMENT để ủng hộ mình nhiều hơn nữa nhé!! Nice day cả nhà ;););)

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 59 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,792 Xem / 99 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,533 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 397 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 415 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên